Hạng D
4/5/15
4.004
27.498
113
Đoán mò (đúng) mà như anh cũng không giàu nổi. Tầm nhìn 2.5 năm mà tăng thêm có gần 1 tỷ. :D
Anh à, em đang nói mua để ở nha anh.
Còn mua đầu tư thì đất nền dùm em.

Có nhiều lựa chọn ̉để mua cc quanh khu q2, nhưng ở sau 2,5 năm tăng thêm 500 củ, thì anh tìm giúp em chung cư nào đáp ứng được anh nhỉ, trong tầm giá 3,3 tỏi tới 3,5 tỏi.

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng D
4/5/15
4.004
27.498
113
Đến ạ luôn, đầu tư mà không nghiên cứu đi đoán mò chết rồi..Nó chỉ có nhận định đúng hoặc sai thôi, muốn đưa ra nhận định thì phải có các dữ liệu thật.
Em nói nát nước rồi mà nhưng các anh lại nhét chữ vào mồm em bảo đoán mò.
Nhà thì giải tỏa chưa xong lấy đâu đòi làm xong con đường?
Cái đầu cái đít ko thông, đi thông khúc gần giữa thì ai đi?
Ko phải 3 năm nữa mới xong chứ đòi bao lâu xong anh?

Nhiều a lúc đó còn bảo Vòng Xoay AP khởi công 2020, rồi hồ hởi phấn khởi cho khu NRC. Rồi em cũng bảo ít nhất 5 năm nữa cái vòng xoay mới xong, thế là bị chửi. Mà cơ bản nhìn cái quy mô dự án này mà bảo trong 3 năm thì là chuyện hề hước. Chưa kể lúc đó em có bảo SH còn chậm vì có thể còn phải thay đổi để quy hoạch đường nối phù hợp vào nút giao AP.

Qua mồm các anh thì bảo em đoán mò hợ hợ :D

Hạng B2
9/6/16
419
1.093
93
TPHCM
Anh à, em đang nói mua để ở nha anh.
Còn mua đầu tư thì đất nền dùm em.

Có nhiều lựa chọn ̉để mua cc quanh khu q2, nhưng ở sau 2,5 năm tăng thêm 500 củ, thì anh tìm giúp em chung cư nào đáp ứng được anh nhỉ, trong tầm giá 3,3 tỏi tới 3,5 tỏi.
Thấp hơn mà tăng tầm vậy được không anh? Hoặc cao hơn mà tăng nhiều hơn anh? Tất nhiên em cũng chỉ đoán (mò) như anh :D

Hạng B2
9/6/16
419
1.093
93
TPHCM
Em nói nát nước rồi mà nhưng các anh lại nhét chữ vào mồm em bảo đoán mò.
Nhà thì giải tỏa chưa xong lấy đâu đòi làm xong con đường?
Cái đầu cái đít ko thông, đi thông khúc gần giữa thì ai đi?
Ko phải 3 năm nữa mới xong chứ đòi bao lâu xong anh?

Nhiều a lúc đó còn bảo Vòng Xoay AP khởi công 2020, rồi hồ hởi phấn khởi cho khu NRC. Rồi em cũng bảo ít nhất 5 năm nữa cái vòng xoay mới xong, thế là bị chửi. Mà cơ bản nhìn cái quy mô dự án này mà bảo trong 3 năm thì là chuyện hề hước. Chưa kể lúc đó em có bảo SH còn chậm vì có thể còn phải thay đổi để quy hoạch đường nối phù hợp vào nút giao AP.

Qua mồm các anh thì bảo em đoán mò hợ hợ :D
Ý mấy ảnh là 2.5 năm cũng chỉ là nhận định của anh, chứ có thể phải 5 năm, tất nhiên cũng chỉ là đoán, chứ mấy cơ sở như giải toả này nọ của anh cũng chả có gì rõ ràng hợ hợ :D

Hạng D
4/5/15
4.004
27.498
113
Thấp hơn mà tăng tầm vậy được không anh? Hoặc cao hơn mà tăng nhiều hơn anh? Tất nhiên em cũng chỉ đoán (mò) như anh :D
2,5 năm nữa bọn Cen, The Sun, VistaVer có mức mà tăng được, đứng giá là chắc chắn.
Còn Palm thì anh cứ + 500 củ vào cho em.
Nhớ capture còm em :D.

• Haha
Reactions: gaconhung
Hạng B2
9/6/16
419
1.093
93
TPHCM
2,5 năm nữa bọn Cen, The Sun, VistaVer có mức mà tăng được, đứng giá là chắc chắn.
Còn Palm thì anh cứ + 500 củ vào cho em.
Nhớ capture còm em :D.
Em không nói chỉ mấy khu đó anh ơi, sao tầm nhìn a cứ vòng vòng khúc đó, chán a thật sự :(

Hạng D
4/5/15
4.004
27.498
113
Em không nói chỉ mấy khu đó anh ơi, sao tầm nhìn a cứ vòng vòng khúc đó, chán a thật sự :(
Vì em thấy ở khu này mới xứng đáng với chất lượng cuộc sống mà chúng ta đang nhắm tới anh à. :p

Hạng D
4/5/15
4.004
27.498
113
Anh nghỉ hưu sớm quá hay sao mà cứ muốn nằm nhà hưởng thụ sự yên tỉnh và vòng vòng nội khu.
Với 3,5 tỏi, ở 1 resort yên tĩnh cách biệt, đó là hợp lý rồi anh.
SG hiếm có khu resort nào với mức giá này mà được vậy lắm.

Chất lượng sống đẳng cấp cao nhất chính là ở nhà mà như đi nghỉ dưỡng, chứ ko phải ở trong các khu dân cư ồn ào, phức tạp, ô nhiễm, đông xe cộ qua lại, đòi hỏi chợ búa, chợ chiều. Những thứ này, ko đáng để đánh đổi = 1 con đường nội khu, 1 hàng cây xanh bao quanh, 1 vỉa hè chỉnh chu, vài khu đất trống chỉ để trồng cỏ, 1 khoảng dọc bờ sông uốn lượn, 1 luồng gió mát thổi suốt ngày.... Cái chúng ta tận hưởng mỗi ngày chính là những thứ này.
Chứ ko phải mỗi ngày đều phải đi ra mua thuốc mà đòi phải có hiệu thuốc sát bên

Hạng B2
27/6/15
472
4.659
93
36
Với 3,5 tỏi, ở 1 resort yên tĩnh cách biệt, đó là hợp lý rồi anh.
SG hiếm có khu resort nào với mức giá này mà được vậy lắm.

Chất lượng sống đẳng cấp cao nhất chính là ở nhà mà như đi nghỉ dưỡng, chứ ko phải ở trong các khu dân cư ồn ào, phức tạp, ô nhiễm, đông xe cộ qua lại, đòi hỏi chợ búa, chợ chiều. Những thứ này, ko đáng để đánh đổi = 1 con đường nội khu, 1 hàng cây xanh bao quanh, 1 vỉa hè chỉnh chu, vài khu đất trống chỉ để trồng cỏ, 1 khoảng dọc bờ sông uốn lượn, 1 luồng gió mát thổi suốt ngày.... Cái chúng ta tận hưởng mỗi ngày chính là những thứ này.
Chứ ko phải mỗi ngày đều phải đi ra mua thuốc mà đòi phải có hiệu thuốc sát bên

Tầm đó qua Vista Verde okie hơn.

Vừa yên tĩnh bên trong; bên ngoài vẫn sạch sẽ và có sông lớn.

• Like
Reactions: concato