Hạng D
19/3/17
1.372
4.027
113
Mấy cái tiện ích cơ bản này cứ tính trên 100m là xa rồi, xách xe lên và đi là xa.
Thường tiện ích cơ bản nên tính trong 300m trở lại, chứ hơn 800m với 2km cũng không khác nhau nhiều vì phải xuống nhà xe lấy xe ra. Khu mình ở trong 300m có vài siêu thị mini : 2 Vinmart, 3 7-Eleven, 2 MINISTOP, 1-2 K-MARKET,1 Circle K, 3 Nhà thuốc Pharmacy ... mà vẫn bị chê thiếu tiện ích đó.

• Like
Reactions: pzeloch
Hạng D
4/5/15
4.004
27.495
113
Em nghĩ với nhiều tiện ích mà đi bộ để tới thì nên vào VCP là sự lựa chọn tốt nhất

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Đúng rồi anh, trong khuôn viên quận đội đó, chỗ đậu xe vô tư, đi cặp tường vô cổng phía sau nhá. :)
kinh doanh cái ấy ngon đó bác! Hồi đó có lam 3 sân ở miền tây, 1 năm lấy vốn! Chủ lúc nào cũng hâm he đòi đất haha, xài cỏ Thái bền hơn Trung.

• Like
Reactions: chuongmed
Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Bách Hoá xanh NTĐịnh cách Palm đúng 1,2km, đối với các a xa lắm hả :D.
Từ Palm ra Văn Nhíp, NTĐ 850m, cafe hàng quán đủ kiểu có xa ko các anh :D.
Ở căn hộ đẳng cấp mà khổ dữ vậy trời! Sắp mùa mưa rồi, bác sẽ hiểu cái gọi là xa hay gần! Chẳng lẻ vợ cần BVS phải xách xe máy chạy đi mua?? Hay thằng con sổ mũi phải mặc áo mưa chạy gần 1km đi mua??? Trong khi các dự án khác ko cùng đẳng cấp thì bước xuống sãnh là có? Rồi cả thiên hạ đều đi đường nhựa cả rồi, mình mua dự án đẳng cấp mà phải ra vô đường sỏi cho hư lóp xe!?
Mỗi lần đi làm về qua thằng An phú hay phải chạy ké Phan văn nhíp hay phải vòng mấy vòng để vào Q1 để thấy cái Palm đắc địa cỡ nào! Resort trong chung cư thì chỉ nên nói đến Đảo Kim Cương, còn thằng Palm thì ko so dc đâu!

Hạng D
4/5/15
4.004
27.495
113
Ở căn hộ đẳng cấp mà khổ dữ vậy trời! Sắp mùa mưa rồi, bác sẽ hiểu cái gọi là xa hay gần! Chẳng lẻ vợ cần BVS phải xách xe máy chạy đi mua?? Hay thằng con sổ mũi phải mặc áo mưa chạy gần 1km đi mua??? Trong khi các dự án khác ko cùng đẳng cấp thì bước xuống sãnh là có? Rồi cả thiên hạ đều đi đường nhựa cả rồi, mình mua dự án đẳng cấp mà phải ra vô đường sỏi cho hư lóp xe!?
Mỗi lần đi làm về qua thằng An phú hay phải chạy ké Phan văn nhíp hay phải vòng mấy vòng để vào Q1 để thấy cái Palm đắc địa cỡ nào! Resort trong chung cư thì chỉ nên nói đến Đảo Kim Cương, còn thằng Palm thì ko so dc đâu!
Ministop đi bộ 10 bước chân là có bán bvs, bcs nha anh.
Resort cao cấp như ĐKC thì phiền a móc 2 căn Palm ra đổi :D
Còn đây là resort bình dân anh ơi :p
Còn thằng con sổ mũi thì chỉ là ~ trường hợp hy hữu, việc cả tháng xách xe chạy đi mua thuốc 1 lần cách 1km nó ko là vấn đề.
Nói thế thì em cũng móc ra cái sân banh em đá hằng ngày, đi bộ 30 bước chân là tới, ĐKC mún đá banh thì đá ở đâu anh?

À đường sỏi chỉ có 15 mét khúc quẹo vào thôi , vậy mà có thể làm hư lốp xe lun đó hả anh? :p

• Like
Reactions: daubu1
Hạng D
29/12/14
1.776
8.088
113
Sáng ra mấy anh vẫn chiến cật lực nhỉ, em thấy “ mẹ anh Pzeloch thì nói nhà anh đẹp nhất, mẹ anh Emiuoto thì nói resort anh ở là đẹp nhất” ai cũng có lý do của mình. Quan trọng là hạ tầng được đầu tư khu Đông nhiều thì tất cả chúng ta đều vui.