Hạng B2
27/6/15
472
4.659
93
36
Sợ các anh thật, quote thì quote cho đúng.
Đang so cái căn trệt của PH với nhà phố PR. Thế mà cứ chụp mũ là so căn chung cư với nhà phố.
Trệt PH hầu hết phía trước đều được trồng cây cao hơn đầu để che chắn, duy chỉ 1 hoặc 2 căn cây chưa cao, hoặc dốc đi cao hơn nhà nên mới nhìn vô trong nhà được. Nhưng cũng chỉ nhìn thấy cái tủ bếp trên.

Vấn đề yên tĩnh thì hầu như cả ngày đều im phăng phắt. Duy chỉ chiều cuối tuần khu hồ bơi sôi động ồn ào thôi các anh ới.

Ai trong tuần chả đi làm, ctuan nghĩ ngơi mà ồn ào thì đau lòng lắm :)

Hạng D
4/5/15
4.004
27.524
113
Ai trong tuần chả đi làm, ctuan nghĩ ngơi mà ồn ào thì đau lòng lắm :)
Các anh thử vào thứ 7, cn, ngồi thử các ghế thư giãn. Xem có đủ ổn ko mà nghiêm trọng hoá lên 1 vấn đề nhỏ nhặt như thế

Hạng B2
27/6/15
472
4.659
93
36
Các anh thử vào thứ 7, cn, ngồi thử các ghế thư giãn. Xem có đủ ổn ko mà nghiêm trọng hoá lên 1 vấn đề nhỏ nhặt như thế

Anh cũng nghiêm trọng hóa vấn đề các dự án khác để nâng bi PH mà.

Đây là điểm mà các phản biện của anh bị ném đá là vậy :)

Hạng B2
31/10/12
435
673
93
49
Thắc mắc; 1 dự án cũng okie như PH mà sao a Emiuoto bảo vệ 1 hồi; em có cảm giác không thiện cảm luôn. =))

Giống kiểu tìm mãi được thằng bạn nhậu ưng ý, mà con vợ nó đòi theo rót rượu lải nhải miết thôi kiếu.

Hạng D
4/5/15
4.004
27.524
113
Anh cũng nghiêm trọng hóa vấn đề các dự án khác để nâng bi PH mà.

Đây là điểm mà các phản biện của anh bị ném đá là vậy :)
1200 căn, 1 sàn 12 căn.
4 mặt giáp đường.
Những cái này theo em là nghiêm trọng, đập chết hết mấy cái tiện ích kia.

Hạng B2
27/6/15
472
4.659
93
36
1200 căn, 1 sàn 12 căn.
4 mặt giáp đường.
Những cái này theo em là nghiêm trọng, đập chết hết mấy cái tiện ích kia.

Đó là theo anh thôi; còn thực tế VV ở vẫn vui và quản trị tốt dần lên.

Mọi thứ đều có thể nói là vừa đủ; đủ yên tĩnh; tiện ích; kết nối (kết nối ăn đứt PH về quận 1 và Thủ Thiêm); pháp lý; hạ tầng; không còn nhiều căn phải hoàn thiện (T1&T2).

Anh vẫn phản biện kiểu: Thương nhau thương cả đường đi, ghét nhau ghét cả tông chi họ hàng.

Giống cái cách anh happy với Covid 19....

• Haha
Reactions: pzeloch
Tập Lái
14/8/17
22
14
3
Hồ Chí Minh
Trước cũng thích cái khu PH này, nhờ a emiuoto PR mạnh mẽ mà được các anh khác chỉ ra nhiều cái điểm trừ của PH ghê
CDT của PH với cư dân bên này phải cảm ơn a emiuoto nhiệt tình mới được :D

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Palm res ngoài cái nhà 3 tấm ra thì nội khu chả có gì để so với PH cả.
Ra được tới công viên bờ sông phải cuốc bộ hơi xa.
Còn tđc thì giá nó cũng trên 4 tỏi anh à.
Palm Garden 7 tỏi thì giá PH như thế là hợp lý.
Palm Res đối với e vẫn là nhà ống. A đừng nâng nó lên rồi so với biệt thự.
Nhà 3 tấm cuốc bộ cầu thang mỗi ngày để lên xuống, ăn uống, ngủ nghỉ đối với em là 1 điểm trừ rất lớn.

Sợ các anh thật, quote thì quote cho đúng.
Đang so cái căn trệt của PH với nhà phố PR. Thế mà cứ chụp mũ là so căn chung cư với nhà phố.
Trệt PH hầu hết phía trước đều được trồng cây cao hơn đầu để che chắn, duy chỉ 1 hoặc 2 căn cây chưa cao, hoặc dốc đi cao hơn nhà nên mới nhìn vô trong nhà được. Nhưng cũng chỉ nhìn thấy cái tủ bếp trên.

Vấn đề yên tĩnh thì hầu như cả ngày đều im phăng phắt. Duy chỉ chiều cuối tuần khu hồ bơi sôi động ồn ào thôi các anh ới.
đọc kỹ đi bác tài, bác tài rẽ cái căn hộ bé tẹo của bác tài rồi chê PR, rồi nói diện tích sử dụng ko đúng biệt thự, nhà ống, leo cầu thang, ko bằng biệt thự bên cạnh! Giờ bác tài lật qua PR voi trệt Ph. Giờ cho tiền chọn trệt PH với PR thì chắc người mua PR ngu hết hoặc chỉ mua chỉ để tăng giá chứ dek biết hưởng thụ bác nhỉ! haha, mà trệt PH người ta gọi là chung cư hay nhà vậy bác tài? cầm sổ hồng sau 50 nó phá cái PH để xây lại thì nó giữ lại cái trệt của bác nhỉ! Bớt ão đi thanh niên.

Hạng D
4/5/15
4.004
27.524
113
đọc kỹ đi bác tài, bác tài rẽ cái căn hộ bé tẹo của bác tài rồi chê PR, rồi nói diện tích sử dụng ko đúng biệt thự, nhà ống, leo cầu thang, ko bằng biệt thự bên cạnh! Giờ bác tài lật qua PR voi trệt Ph. Giờ cho tiền chọn trệt PH với PR thì chắc người mua PR ngu hết hoặc chỉ mua chỉ để tăng giá chứ dek biết hưởng thụ bác nhỉ! haha, mà trệt PH người ta gọi là chung cư hay nhà vậy bác tài? cầm sổ hồng sau 50 nó phá cái PH để xây lại thì nó giữ lại cái trệt của bác nhỉ! Bớt ão đi thanh niên.

Anh đọc hiểu có vấn đề sao?
Palm res ngoài cái nhà 3 tấm ra thì nội khu chả có gì để so với PH cả.

Anh phải hiểu tư tưởng người mua nhà phố thì lúc nào cũng tăng giá cao hơn CC rất nhiều mà phải ko. Cho nên người mua PRes cái quan trọng nhất mà người ta nhắm tới là biên độ tăng giá tương lai, còn chất lượng sống họ chỉ xếp thứ 2.

Còn cái vụ 50 năm rồi đập. Anh ảo tưởng quá.
Nếu thế dân nó ngu hết bỏ 10 tỏi đi mua Empire, 8 tỏi mua Sala, 6 tỏi mua Diamond..để rồi 50 năm sau bị đập?.:D

Suy nghĩ của anh là kiểu của con buôn đất, ko phải là để hưởng thụ, để sống 1 cuộc sống chất lượng. Bởi thế , anh cứ lấy mấy cái mảnh đất nền ở nơi hẻm hóc phức tạp ồn ào đi so với chung cư resort sao được.

Cái người ta sống, cần là hưởng thụ khi còn trẻ, được hưởng thụ càng sớm càng tốt, đó là mục đích sống mà con người hướng tới.