Hạng B2
27/6/15
472
4.659
93
36
Hồi trước mình định mua chênh thằng Palm Height này nà, do căn cc đang ở bị nứt tường ghê quá (mới ở 3 năm mà phải sửa tường 2 lần rồi, haiz)

Lúc ngâm cứu các dự án ở Q2/Q9 thì ưu nhất thằng PH này, vì giá cả phù hợp.
Nhưng sau đó thấy tổng thầu xây dựng là An Phong nên thôi.

Re: cc đang ở là do An Phong xây :(

Flora em Đào à bác;

• Like
Reactions: ffnhimcon and Huy
Hạng B2
6/9/17
465
11.005
93
Vậy là khúc đường song hành này lại hẹn một mùa xuân nữa may ra người dân mới được đặt chân trên con đường đó hả mấy anh?
Khúc bên dưới chỗ nối tiếp bên Khang Điền ra tới đường vành đai 2 không cần xây cầu, chỉ có trải nhựa là được, vậy sao không triển khai đoạn đó trước đi để cho dân khu dưới nó chạy lên Q2 cho tiện nhỉ? Hay là toàn lợi ích nhóm với nhau, chỗ nào ra tiền thì mới làm, còn thì mặc mịa đám cu đen.

Hạng D
4/5/15
4.004
27.524
113
Nhiều a cứ thích bẻ câu chữ em nhỉ.
Em so chất lượng sống giữa căn trệt và căn nhà ống Pres. Qua lời các anh thì trở thành so nguyên cái cc với nhà phố rồi bảo khập khiểng.

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng D
4/5/15
4.004
27.524
113
Giá trị của nhà ống Pres nằm ở chỗ nó cho ngừoi ở cảm giác là 1 căn nhà chỉ 1 mình mình sỡ hữu, còn trệt PH dù gì cũng phải nằm trong 1 toà nhà.
Và giá trị cốt lõi là khả năng tăng giá.
2 yếu tố này ko nằm trong chất lượng cuộc sống.

Hạng B1
23/8/17
88
1.494
83
Giá trị của nhà ống Pres nằm ở chỗ nó cho ngừoi ở cảm giác là 1 căn nhà chỉ 1 mình mình sỡ hữu, còn trệt PH dù gì cũng phải nằm trong 1 toà nhà.
Và giá trị cốt lõi là khả năng tăng giá.
2 yếu tố này ko nằm trong chất lượng cuộc sống.
Rón rén hỏi anh là anh đã từng ở cái nhà ống PR và cái căn tầng trệt ở resort PH chưa ạ. Mình có biết hai nhà hiện đang ở PR, họ sở hữu hai căn tầng trệt PH, đã bán một căn và một căn đang để không. Để chút mình nhắn các “lời khuyên” của anh cho họ dọn đồ qua resort PH thưởng thức chất lượng cuộc sống

• Like
Reactions: Russel Nguyen
Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
35
Nhà phố Palm Res lúc mua ban đầu giá có hơn 5 tỷ thôi, nói về tương lai thì nó còn lên giá nữa , còn chung cư PH thì xin lỗi tới tầm giá này là nó đứng, đứng vì dịch vụ và chất lượng của căn hộ sẽ giảm dần theo thời gian, mua chung cư sẽ khấu hau như kiểu mua xe hơi, còn nhà liền thổ mình có thể sửa chữa mới hoàn toàn, cc thì thang máy , sảnh chờ , hồ bơi, tất mọi cái đều mệt mỏi vì nó là của chung muốn sửa chũa này nọ xin ý kiến cả mấy trăm căn đó.Tùy theo túi tiền của mình mà mua chứ không phải đủ tiền mua cái chung cư rồi có quyền nói này nọ, giống như đi xe hơi 500tr chửi thằng mua xe mấy tỷ ngu là tiện ích xe giống nhau nhưng phải bỏ ra gấp nhiều lần tiền.

Hạng D
4/5/15
4.004
27.524
113
Con xe vài tỷ tất nhiên hơn con xe 500 củ về options, động cơ, cảm giác lái, cách âm, hệ thống treo rồi.
Nhà Phố Pres hơn được cái biên độ tăng giá, chứ bố trí mặt = tất nhiên làm sao so đc trệt 121m2 + sân vườn.
Options thì làm ji có sân tennis, bóng rổ.
Views hồ bơi ngắm nhìn mây trời thì Pres làm ji = trệt PH.
Chòi nghỉ thư giãn, chòi làm việc view bãi cỏ xanh mát thì Pres làm gì mà có được.
Tất cả ~ cái trên chính là chất lượng sống hằng ngày mà người ờ trệt được hưởng.
Pres chất lượng sống cũng được, nhưng sao =, được cái chờ tăng giá thì tất nhiên 99% chấp nhận thôi.

Hạng B2
31/10/12
435
673
93
49
Nói phải củ cải cũng nghe, củ này đ. phải củ cải. Tôi ko hiểu sao mấy bác kiên nhẫn nói hoài, nhận sai mẹ cho xong để chú ấy tự sướng.
Chả lẽ ko ai cmt mà ngày nào cũng lên khen vài câu 1 mình, tôi nghĩ chú ấy ko tệ đến nỗi như vậy :D (có khi tôi sai).

Hạng D
16/5/17
1.824
2.933
113
Nói phải củ cải cũng nghe, củ này đ. phải củ cải. Tôi ko hiểu sao mấy bác kiên nhẫn nói hoài, nhận sai mẹ cho xong để chú ấy tự sướng.
Chả lẽ ko ai cmt mà ngày nào cũng lên khen vài câu 1 mình, tôi nghĩ chú ấy ko tệ đến nỗi như vậy :D (có khi tôi sai).
Cũng phải nói để post có cái mà so sanh chớ :D

Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Vấn đề đơn giản là tiện ích nhiều nhưng quá nhỏ + ít cho số lượng 3 tòa, biết bao gia đình ở đó, nên có những mục chỉ mang ý nghĩa trang trí.
Ngay cả cái hồ bơi, nhìn vào tương quan số lượng căn / diện tích mặt hồ ở PR/PH chắc sẽ dễ hiểu.