Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
35
@GLC 300: như em biết 10 tháng qua, mặt tiền Song Hành không có 1 căn shophouse 5x20 nào được giao dịch. Lần giao dịch gần đây nhất là khoảng tháng 11.2019 có 2 căn 5x20 khu EL.
Do cung hay cầu bác ơi?nói chi tiết hơn được không bác H ?

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
35
19 tỏi, dài hạn 3, 4 năm. Đầu tư rõ ràng ko khoa học rồi :D
Đấy , lại đi chê bai rồi, càng nói em lại càng thể hiện em đang có bao nhiêu tiền trong túi em cho người khác thấy.

Hạng D
4/5/15
4.004
27.565
113
Đấy , lại đi chê bai rồi, càng nói em lại càng thể hiện em đang có bao nhiêu tiền trong túi em cho người khác thấy.
Rồi rồi, thôi em ko dám chê người có tiền nữa :D
Người có tiền mua chỗ nào cũng đúng hết :p

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
35
Rồi rồi, thôi em ko dám chê người có tiền nữa :D
Người có tiền mua chỗ nào cũng đúng hết :p
Vấn đề ở chỗ đúng sai trong hoàn cảnh mỗi người thôi, em nghĩ 20 tỷ là lớn nhưng nhiều người nghĩ khác em, em nghĩ chôn vốn nhưng nhiều người nghĩ khác, ta có thể tranh luận nhưng không nên chê bai kiểu hơn thua với họ và nói họ ngu được và cũng chưa chắc job đầu tư này họ đã đúng nên mình cứ quan sát thôi, ở đời thắng thua cũng khó phân minh lắm, nhiều khi thắng được chính mình vượt qua được sợ hãi cũng là cái hay rồi.

Hạng B2
6/8/20
249
700
93
38
Thấy có anh seeder vui tính ghia, anh chê Lết Viu trong khi nâng bi Dan Pạc. Anh nên nhớ tính ra giá tương đương, thậm chí Dan Pạc mắc hơn Lết Viu. Nhưng để di chuyển vào trung tâm, mấy bác mua nhà Dan Pạc phải di chuyển 15km những cung đường chật chội, tệ hại, mới đến được cùng con đường mà Lết Viu dùng để di chuyển vào trung tâm. Tức là, nếu Lết Viu mà toang, mà kém, Palm Heights mà kém vì hạ tầng, thì Dan Pạc đi trước bác ơi.
Hay lại là: Tiện ích Dan Pạc đã đủ, không cần lên trung tâm?

Hạng B2
6/8/20
249
700
93
38
Vấn đề ở chỗ đúng sai trong hoàn cảnh mỗi người thôi, em nghĩ 20 tỷ là lớn nhưng nhiều người nghĩ khác em, em nghĩ chôn vốn nhưng nhiều người nghĩ khác, ta có thể tranh luận nhưng không nên chê bai kiểu hơn thua với họ và nói họ ngu được và cũng chưa chắc job đầu tư này họ đã đúng nên mình cứ quan sát thôi, ở đời thắng thua cũng khó phân minh lắm, nhiều khi thắng được chính mình vượt qua được sợ hãi cũng là cái hay rồi.
20 tỉ mua Lake View thì mắc, nhưng 20-25 tỉ mua Grand Park là rẻ nha...

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
35
20 tỉ mua Lake View thì mắc, nhưng 20-25 tỉ mua Grand Park là rẻ nha...
Quan điểm riêng mỗi người về mỗi dự án, có thể khen dự án này và chê dự án khác thì bình thường nhưng em không thích đi chê những người đi đầu tư nhiều chục tỷ là gà mà nói thẳng là chê người ta ngu, nói ra như vậy thì xem lại mình vì đâu trong hoàn cảnh họ mà hiểu được, cũng có thể có 1 vài trường hợp gắng gượng đầu tư nhưng đâu phải ai cũng vậy.

Hạng D
29/12/14
1.776
8.088
113
Quan điểm riêng mỗi người về mỗi dự án, có thể khen dự án này và chê dự án khác thì bình thường nhưng em không thích đi chê những người đi đầu tư nhiều chục tỷ là gà mà nói thẳng là chê người ta ngu, nói ra như vậy thì xem lại mình vì đâu trong hoàn cảnh họ mà hiểu được, cũng có thể có 1 vài trường hợp gắng gượng đầu tư nhưng đâu phải ai cũng vậy.
Em đồng ý với anh. Dự án mình chỉ phân tích điểm yếu, điểm mạnh để mọi người tham khảo. Còn đầu tư như thế nào là tuỳ cảm nhận và quyết định của mỗi người.

• Like
Reactions: GLC 300
Hạng C
24/2/11
810
20.296
93
Em đồng ý với anh. Dự án mình chỉ phân tích điểm yếu, điểm mạnh để mọi người tham khảo. Còn đầu tư như thế nào là tuỳ cảm nhận và quyết định của mỗi người.
Mục đích khi vào cái box này để làm gì vậy các anh? Theo mình thì
  1. Tham khảo thông tin
  2. Chém gió xả stress
Ý nghĩa của việc phân tích điểm mạnh, điểm yếu cho mọi người tham khảo để làm gì khi anh không nhằm mục tiêu lợi nhuận, bán hàng? Phân tích miễn phí cho mọi người? Các anh có phong cách chia sẻ văn mình tôi rất ủng hộ nhưng người khác lên đây đơn giản chỉ để chém gió xả stress cũng chả sao. Lên tới đây rồi mà còn phải kìm nén cảm xúc làm gì cho mệt :)

Hạng D
29/12/14
1.776
8.088
113
Mục đích khi vào cái box này để làm gì vậy các anh? Theo mình thì
  1. Tham khảo thông tin
  2. Chém gió xả stress
Ý nghĩa của việc phân tích điểm mạnh, điểm yếu cho mọi người tham khảo để làm gì khi anh không nhằm mục tiêu lợi nhuận, bán hàng? Phân tích miễn phí cho mọi người? Các anh có phong cách chia sẻ văn mình tôi rất ủng hộ nhưng người khác lên đây đơn giản chỉ để chém gió xả stress cũng chả sao. Lên tới đây rồi mà còn phải kìm nén cảm xúc làm gì cho mệt :)
Anh phân biệt được chém gió và chê bai ko. Chê thì nhiều cái để chê lắm, mà anh biết mình đang nói cái gì ko vậy.

• Like
Reactions: pzeloch