Hạng C
24/2/11
810
20.298
93
Anh phân biệt được chém gió và chê bai ko. Chê thì nhiều cái để chê lắm, mà anh biết mình đang nói cái gì ko vậy.
Chê bai cũng không sao miễn không vi phạm nội quy diễn đàn, vi phạm pháp luật là được.
Anh có thể tìm những người có phong cách giống anh để nói chuyện, những người anh không thấy vừa mắt có thể lờ đi.
p/s 1: Mỗi người đều có quyền chọn cho mình 1 cách tham gia diễn đàn mà họ cảm thấy thoải mái nhất.
Xét cho đến cùng, đây không phải lớp học tập đầu tư, cũng không phải là nơi thực hành môn đạo đức.

p/s 2: mình rất tôn trọng những người như anh. Nhưng mình mà thích thì mình cứ chửi cho sướng miệng thôi :)

Hạng D
29/12/14
1.776
8.088
113
Chê bai cũng không sao miễn không vi phạm nội quy diễn đàn, vi phạm pháp luật là được.
Anh có thể tìm những người có phong cách giống anh để nói chuyện, những người anh không thấy vừa mắt có thể lờ đi.
p/s 1: Mỗi người đều có quyền chọn cho mình 1 cách tham gia diễn đàn mà họ cảm thấy thoải mái nhất.
Xét cho đến cùng, đây không phải lớp học tập đầu tư, cũng không phải là nơi thực hành môn đạo đức.

p/s 2: mình rất tôn trọng những người như anh. Nhưng mình mà thích thì mình cứ chửi cho sướng miệng thôi :)
Em vẫn chửi và vẫn nói nhưng em ko nghĩ việc tôn cái mình lên rồi dìm người ta xuống là một cách tốt.
Anh thấy quan điểm anh hay thì anh cứ nói, còn việc người ta thì mình ko nên nói theo kiểu dạy đời họ.
Mà thui, mình cũng ko phải nói anh,

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
35
ở đời thật giả lẫn lộn , giờ nhiều người vẫn coi cõi mạng là hư ảo và thích làm gì thì làm, thích chửi ai thì chửi, coi như chỗ xả thì tôi không dám tranh luận, miễn bàn.

Hạng D
4/5/15
4.004
27.566
113
Phang nhau đi các anh.

Mở rộng cao tốc tới Long Thành vửa đặt tầm nhìn tới 10 năm.

Nghĩa là nút giao An Phú phải họp bàn lại kỹ lưỡng để phù hợp cho quy hoạch mở rộng + nhà ga + đường nối Song Hành.

Đây là 1 bài toán khó và dài để đồng bộ hết hạ tầng ngay đầu nút An Phú. Hiện tại em nâng lên 2,5 năm nữa. Tức 2025 Nút giao An Phú sẽ trong giai đoạn thi công.

Song hành Lakeview tất nhiên đắp chiếu tiếp 3 năm.
Chưa kể nếu có thông thì với hơn 130 căn ngang 5, sẽ hiu hắt le lói mặt = được thuê để kinh doanh.
Chúc mừng các nđt SH lakeview thông thái.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Đa phần SH lakeview là dân lướt sóng dùng đòn bẩy để giao dịch ( cái này 1-2 năm trước, còn chủ F thứ n bây giờ mình ko rõ vì lâu ko theo dự án này). Đợt này có vẻ hơi căng nhưng vẫn còn gồng được.

Nhìn diễn đàn có nhiều bác có thù với Vin và Nova quá, thấy khen là chữi, chê là hùa theo! Mà không biết đã từng sở hữu dc tài sản nào trong 2 thằng đó ko hay chỉ biết nhìn, chửi.

Song hành cao tốc sẽ ko phát triển như song hành XLHN đâu, nên SH chắc cũng khó làm ăn. Chờ 6 tháng tiếp theo xem thế nào!

Hạng D
4/5/15
4.004
27.566
113
Cafe nhà hàng ở SH XLHN, diện tích cái nào cái nấy to đùng hiện tại còn ko ăn ai.

Còn cái khu shophouse Lv thêm cái khuyết điểm là mặt = như shit, nhỏ hẹp, kinh doanh quán ăn, nhà hàng thì chỉ có sml chứ ở đó mà đòi :D . Mơ tưởng hảo

Cũng may đường SH nó bỏ ngỏ, chứ xong là thấy cái thực tại u ám liền :p

• Like
Reactions: hung279
Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Cafe nhà hàng ở SH XLHN, diện tích cái nào cái nấy to đùng hiện tại còn ko ăn ai.

Còn cái khu shophouse Lv thêm cái khuyết điểm là mặt = như shit, nhỏ hẹp, kinh doanh quán ăn, nhà hàng thì chỉ có sml chứ ở đó mà đòi :D . Mơ tưởng hảo

Cũng may đường SH nó bỏ ngỏ, chứ xong là thấy cái thực tại u ám liền :p
Mình cũng mong có đường song hành xong để còn tiện kinh doanh căn hộ cho thuê khúc đó! Dù sao nó cũng giúp thông thuương, Nguyễn Duy Trinh bây giờ tệ quá rồi, đi lại kém quá! Có song hành và Đỗ Xuân Hợp thì gốc đó sẽ sáng sủa hơn 1 chút!

• Like
Reactions: emiuoto
Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Thêm dãy SH chỗ SAP cũ nữa, tất nhiên không biết khi nào và ra sao.
Nhưng văn hóa là vậy, bám mặt đường kinh doanh sinh hoạt, mấy quốc lộ còn có buôn bán.
Quan trọng là kinh doanh có gì đặc sắc không thôi. Ví dụ mở quán xá gì đấy, đào đẹp vô coi. Lúc đó có mặt trong LV cũng nườm nượp haha.

Hạng D
4/5/15
4.004
27.566
113
Nhìn cái đống mặt tiền với số lượng lớn như này thì quá ngán ngẫm:

Giờ em lại ước gì Song Hành nó xong, để xem viễn cảnh các chủ nhà cùng đạp giá nhau mà cho thuê :D

SH XLHN nó đông đúc nhộn nhịp ko chỉ do 1 phần luồng xe từ quận BT , Quận 1 đổ về Q2, Q9, mà nó còn là 1 tổ hợp chung cư ngay đó với số lượng dân số, mật độ cực đông, điều đó góp phần làm nên 1 đường Song Hành sầm uất náo nhiệt.

Còn đường SH cao tốc này, người vui nhất chỉ là dân về quận 9, Đỗ Xuân hợp, Nguyễn Duy Trinh, người ở Lakeview, Jamila. Chứ còn mật độ cư dân quanh đường SH của khu NRC rõ ràng quá quá thấp. Cho dù có xây xong SEN AP, và GEM thì số lượng cư dân bao quanh trục này cũng chỉ là muỗi so với XLHN. Và đó cũng chính là íu tố sẽ làm đám shophouse LV chìm trong u tối dài dài :p

• Like
Reactions: hung279