Tư Vấn Chia Sẻ Stop rỉ sét, thay roong kính

Tập Lái
28/9/05
45
0
0
Em không đủ tiền nên chỉ ráng được con KIA pride beta cũ thôi. Chỉ tội hàng của mấy anh củ sâm Hàn Quốc phần đồng kém quá, đời 2001 mà hai hộc bánh xe sau và đáy các cánh cửa bắt đầu mục rồi. Tuy cũ người nhưng mới ta, vì vậy thấy da thịt vợ hai nó bị hoại tử từ từ mà em đau lòng quá. Các bác đã từng có kinh nghiệm thì chỉ cho em cách nào để stop mấy cái vết rỉ sét này với. Có “thuốc” gì đó xịt vào hay để mấy bác gara cắt bỏ rồi hàn miếng khác vô?
Nhân tiện em muốn thay roong kính sau (bị hở nên dột nước), làm ở đâu thì tốt, giá cả thế nào các bác tư vấn giúp em.
Cảm ơn các bác nhiều.

Tập Lái
28/9/05
45
0
0
RE: Stop rỉ sét, thay roong kính

Bác Hoà thượng ơi, bác còn online sẵn cho em hỏi tiếp loại sơn chống rỉ đó là loại gì, mua ở đâu. Đa tạ bác

Hạng B2
7/7/05
140
1
18

theo tôi ra mua sơn epoxy (cứ hỏi loại hai thành phần ấy) cực tốt và bám chắc

giời ơi...mới mua xe nên loạn đao pháp hả bác?

sơn chống gỉ là cái sơn màu đỏ bán đầy ngoài hàng sơn, là loại mà các tiệm cửa sắt hay dùng đó bác.

Còn mỡ bò nước thì mua loại đóng chai (giống chai RP7) xịt vô, một lúc là nó đông lại thành mỡ. Còn nếu không có, thì mua mỡ ký ngoài Calmet về, bỏ dzô cái lon, nấu lên rồi tưới vô..., nhớ chừa cái lỗ thoát nước dưới đáy cửa nhé bác, không thôi là có nòng nọc nó bơi ở trỏng thì chít!