Tư Vấn Đầu Tư Sun avenue q2

Tập Lái
20/5/21
5
1
3
27
bên em sắp mở bán căn hộ tại mặt tiền Q2 đó a. A check ib em gửi anh thông tin tham khảo nha a, giá khoảng 50tr/m2 a

Hạng B1
12/7/15
89
380
53
Nếu vay nhiều như bác thì áp lực tc lớn. Nhưng cá nhân em thì thấy sun khá ok

Hạng C
24/2/11
801
19.413
93
Trường hợp VC e làm công ăn lương khg kinh doanh gì thì đợi đủ tiền mới mua thì biết đến khi nào bác ơi.
Mỗi năm để ra đc 2-300tr nhưng căn cc cũng tăng chừng đó thì vậy mua hay ở thuê có gì khác nhau ạ.
Tôi thấy anh nói chuyện thì như kiểu nhà nghèo, nhưng tính toán và dự định anh đang muốn thực hiện thì đúng chuẩn nhà giàu và cực kì ...dư tiền.

Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
Tôi thấy anh nói chuyện thì như kiểu nhà nghèo, nhưng tính toán và dự định anh đang muốn thực hiện thì đúng chuẩn nhà giàu và cực kì ...dư tiền.
Lựa chọn đúng phân khúc của mình, tính toán bài toán tài chính là một bài học rất khó để truyền tải cho người khác, đa số phải tự trải nghiệm để rút ra được bài học :D

Tập Lái
7/10/19
31
36
18
Vợ chồng em muốn mua sun avenue.
Tài chính có sẵn 2 tỉ thôi ạ.
Nhận tin sale bán căn 2pn (75m2) giá tầm 3.8 tới 4t2.
Theo các bác là có bị đắt không ạ?
Vợ chồng em ưng view ra sông SG (hướng bạn công tây nam); nội thất không quang trọng; giá tốt là được đó vchong trẻ lại có con nhỏ nhiều thứ phải lo.
Nhờ các cao nhân chỉ điểm dự án này với ạ.
Cá nhân mình đang ở the Sun,
- căn thuê 2Pn 75m2 hướng sông tháp 5
- hiện mình đang thuê là 13tr nội thất rất đẹp + bao pql (giá trước dịch là 17tr)
- giá bán căn này là 4,25tỷ (chưa trả) vì đợt mình cũng định mua nên hỏi chủ.

Mình không mua vì tính ra đi thuê rẻ hơn so với việc bỏ ra 4 tỷ hơn để mua, mình tài chính dư dả còn thấy ko phải bài toán hay, nếu bạn vay tới 50% thì mình nghĩ bạn nên thuê ở (nếu muốn ở khu này) hoặc ra xa hơn 1 tí quận 9 để mua (nếu muốn sở hữu căn hộ). Vài năm sau có tiền dư dả thêm thì bán căn kia, thêm vô rồi di chuyển vào căn hộ gần trung tâm hơn tí, vài lần như vậy là bạn sẽ có được vị trí mà mình mong muốn.
Bước chậm mà chắc, để dành tiền đầu tư kinh doanh, đừng gồng quá mức, vì ko biết tương lai thế nào.
p/s: Vị trí the sun rất đẹp , tuy nhiên giá đã lên khá cao, néu có sổ thì chỉ nhích thêm được tí nữa, mình ko nghĩ giá sẽ tăng rất nhiều trong thời gian tới. Dữ liệu tăng giá trong quá khứ chưa chắc dùng được đẻ dự đoán tương lai.

Tập Lái
19/5/21
7
1
1
33
Nếu vay nhiều như bác thì áp lực tc lớn. Nhưng cá nhân em thì thấy sun khá ok

2vc tổng lương cũng tầm 100 hơn xíu ạ.
Không giàu có gì cả ạ.
Nhưng e vẫn còn trả nợ học phí thêm 6 tháng nữa lận. Tiền dĩ ngiên khg nhiều nhưng trả nợ ngân hàng 30-40 tr tháng cũng khg phải quá thiếu thốn.
Cái e lăn tăn là mua giá tầm 4t cho 75m2 thì có phải là đắt không ạ.

Tập Lái
19/5/21
7
1
1
33
- hiện mình đang thuê là 13tr nội thất rất đẹp + bao pql (giá trước dịch là 17tr)

Mình không mua vì tính ra đi thuê rẻ hơn so với việc bỏ ra 4 tỷ hơn để mua, mình tài chính dư dả còn thấy ko phải bài toán hay, nếu bạn vay tới 50% thì mình nghĩ bạn nên thuê ở (nếu muốn ở khu này) hoặc ra xa hơn 1 tí quận 9 để mua (nếu muốn sở hữu căn hộ). Vài năm sau có tiền dư dả thêm thì bán căn kia, thêm vô rồi di chuyển vào căn hộ gần trung tâm hơn tí, vài lần như vậy là bạn sẽ có được vị trí mà mình mong muốn.
Bước chậm mà chắc, để dành tiền đầu tư kinh doanh, đừng gồng quá mức, vì ko biết tương lai thế nào.
p/s: Vị trí the sun rất đẹp , tuy nhiên giá đã lên khá cao, néu có sổ thì chỉ nhích thêm được tí nữa, mình ko nghĩ giá sẽ tăng rất nhiều trong thời gian tới. Dữ liệu tăng giá trong quá khứ chưa chắc dùng được đẻ dự đoán tương lai.
E thì khg giỏi kinh doanh đầu tư. Vừa rồi vào chứng khoán cũng mất 1 ít. Cá con F0 như các bác hay nói đấy

Tập Lái
8/12/15
40
2.258
83
quận 6 Hồ Chí Minh
2vc tổng lương cũng tầm 100 hơn xíu ạ.
Không giàu có gì cả ạ.
Nhưng e vẫn còn trả nợ học phí thêm 6 tháng nữa lận. Tiền dĩ ngiên khg nhiều nhưng trả nợ ngân hàng 30-40 tr tháng cũng khg phải quá thiếu thốn.
Cái e lăn tăn là mua giá tầm 4t cho 75m2 thì có phải là đắt không ạ.
Nếu bác không cân nhắc bài toán thuê có lợi hay mua có lợi và bác muốn sở hữu nhà thì căn 4t 75m2 ko đắt đâu, giá hợp lý rồi, quan trọng là bác ưng thì mua, chứ giá thì có mặt bằng chung hết rồi, đi so sánh thì cũng ra thôi.

Người quen em mới mua 1 căn 3pn Richstart quận tân phú cũng 3tr6 rồi, và 1 người quen khác cũng mua 1 căn 3pn Carillon 7 của TTC Land quận Tân Phú cũng 3t1 chưa nội thất, vào làm nội thất thì cũng 3t5 rồi.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143

The sun la ngon bổ rẻ trong tầm giá và vị trí rồi.

Chỉ sợ 5 năm nữa, các dự án xung quanh mọc lên với giá mở bán >60-80 triệu/m2 thì chắc ko còn giá tốt ở the sun như bây giờ.

The sun maximum giá tầm 60 tr/m2 thôi. Còn lên cao nữa thì phải còn đợi thêm các tiện ích nữa mới lên dc. Nói chung có nhà ở là mừng rồi, còn gần Q1 mà hạ tầng lại ngon nữa.

Hạng C
25/4/15
617
669
93
44
theo em nếu bác xác định mua để ở thì ko cần bàn tới vấn đề lỗ/lãi vì mua ở chỉ đo bằng sự hài lòng của gia chủ
Sẽ là 1 bài tính khác nếu mua the Sun đầu tư tài chính
Chúc bác có lựa chọn chính xác, the Sun thì ở oke, em cũng có thuê ở s8, yên tĩnh, tiện ích ko quá xuất sắc nhưng đủ dùng, về trung tâm cũng ko quá xa. Giá thì bác chỉ so mặt bằng chung sẽ biết, chênh lệch 100-200tr / 4tỷ ko là gì so với việc bác hài lòng về căn hộ (thiết kế, view)

• Like
Reactions: fireprince