Tư Vấn Đầu Tư Sunwah Pearl Có nên đầu tư

Hạng B2
13/12/05
352
4.882
93
51
@Liem Huynh : em định mua căn (view đẹp chút) cho thuê ở mấy khu ở ven sông Sài gon như thế này. Bác có thể tư vấn em xem mua căn tầm bao nhiêu m2 thì cho thuê được giá tốt so với suất đầu tư không (em chỉ mua căn sổ hồng lâu dài, condor/officetel thì thôi).
Cảm ơn bác.

• Like
Reactions: Liem Huynh
Hạng D
8/6/17
2.236
1.805
113
Hồ Chí Minh
@Liem Huynh : em định mua căn (view đẹp chút) cho thuê ở mấy khu ở ven sông Sài gon như thế này. Bác có thể tư vấn em xem mua căn tầm bao nhiêu m2 thì cho thuê được giá tốt so với suất đầu tư không (em chỉ mua căn sổ hồng lâu dài, condor/officetel thì thôi).
Cảm ơn bác.
mấy khu ven sông SG mà có sổ chắc có Vin Tân Cảng, Vin Ba Son vơi SG Pearl bác chứ bên Thủ Thiêm thì chưa. Tỷ suất thuê thì căn 1 PN có lẽ sẽ nhỉnh hơn đôi chút vì kiểu "nhỏ, nhẹ, tiện lợi", nhưng mà view đẹp thì chủ yếu là CĐT họ xếp căn dt lớn 3 và 4PN thôi, riêng các dự án của Kep thì em thấy tỷ suất tốt hơn thị trường ( như cái Estellla vs Estella Heights đã có sổ ấy ), có lẽ 1 phần do thiết kế dt căn rộng rãi thoải mái nên đước khách NN ưu chuộng.

• Like
Reactions: NoWD
Hạng B2
13/12/05
352
4.882
93
51
@Liem Huynh không rõ trong Sg thế nào, chứ ngoài Hn thì các căn nhỏ 1 phòng ngủ rất dễ cho thuê, đặc biệt là cho khách nước ngoài thuê. Nhiều căn 2 phòng ngủ giá cho thuê chỉ hơn 1 phòng ngủ khoảng 200$, trong khi tiền đầu tư ban đầu cho căn 2 ngủ lớn hơn 1 ngủ từ 30-50%. Quan trọng là vị trí tốt, tầng cao và phải có view (view đẹp thì khó có với căn nhỏ, nhưng view phải được chút).
Hn khác Sg ở chỗ là nếu tính bán kính khoảng 4km từ trung tâm thì khá ít khu căn hộ, nhất là khu căn hộ lớn có đủ cơ sở hạ tầng mua bán ăn uống.
Em nghiên cứu chút rồi báo cáo lãnh đạo (đúng bài bake de sovo), nếu lđ ok thì em sẽ hỏi môi giới chính thức.

• Like
Reactions: Liem Huynh
Hạng C
26/2/20
535
462
63
34
Sunwah sắp ra thêm giỏ hàng mới bác nào quan tâm cho e thông tin vùng kín nha, thanh toán 50% nhận nhà 50% góp 60 tháng

Hạng C
24/2/11
796
18.970
93
@Liem Huynh không rõ trong Sg thế nào, chứ ngoài Hn thì các căn nhỏ 1 phòng ngủ rất dễ cho thuê, đặc biệt là cho khách nước ngoài thuê. Nhiều căn 2 phòng ngủ giá cho thuê chỉ hơn 1 phòng ngủ khoảng 200$, trong khi tiền đầu tư ban đầu cho căn 2 ngủ lớn hơn 1 ngủ từ 30-50%. Quan trọng là vị trí tốt, tầng cao và phải có view (view đẹp thì khó có với căn nhỏ, nhưng view phải được chút).
Hn khác Sg ở chỗ là nếu tính bán kính khoảng 4km từ trung tâm thì khá ít khu căn hộ, nhất là khu căn hộ lớn có đủ cơ sở hạ tầng mua bán ăn uống.
Em nghiên cứu chút rồi báo cáo lãnh đạo (đúng bài bake de sovo), nếu lđ ok thì em sẽ hỏi môi giới chính thức.
Hà Nội không có nhiều expats cao cấp, chủ yếu là giáo viên English, Hàn Quốc...do đó 1 pn cho thuê tốt.
Expats xịn đều ở SG rồi

• Like
Reactions: NoWD