Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Trung Quốc có Quy định cho các nước khác vào đầu tư các mảng công nghệ; Trong thời gian bao nhiêu năm ( 5,10, 15.. năm gì đó ) Phải chuyển giao công nghệ và được quyền xử dụng thương hiệu đó trên Thế Giới.
Tới giờ ; có rất nhiều anh Tài nhảy vào lấy Miếng Bánh béo bỡ ban đầu, Giờ đau đầu vì Hàng Nhái của Trung Quốc. Nhưng joj kêu ko nhái mà là chuyển giao công nghệ.
Ông Mỹ, Đức, Pháp, Nga, Nhât, ... giờ chỉ nhìn thôi.Dù hàng nhái 100% cũng ko biết làm gì!?
Hi vọng, Người tiêu dùng thông thái biết dùng hàng nào là Nhái và hàng nào là chính Hãng.
Em kinh doanh Isuzu Chính Hãng nhé!
Nhờ Quý Bác ủng hộ
Bác chém mà như đúng rồi vậy, làm như các hãng khác nó cũng ....nhu như bác vậy???? hehe

• Like
Reactions: isuzu_otoviet
10/5/17
1.618
1.395
118
Con mg hs em được ôm xe chạy sài gòn phan thiết. Chiếc xe quá ngon. Vận hành trên cơ hoàn toàn so với cx5, crv, .... chỉ ngán là thương hiệu mới lại xuất xứ trung quốc. Bảo hành thì 5 năm khỏi nghĩ rồi. Nhưng đến lúc đổi xe ko biết bán được bao nhiêu? Có bán được xe cũ mà nên đời xe mới ko?
Hehehe Bác tiếu quá :D
Con xe ghẻ của lũ trung quốc trộm cắp ý tưởng mà kinh nhở :)

• Like
Reactions: thienkhoi81
10/5/17
1.618
1.395
118
Nó trèo lên sao hoả thì kệ mẹ nó em à

tụi anh dân Việt Nam yêu quốc gia dân tộc Việt Nam, nên nhưngx hàng phổ thông như vớ , cái bô , folder hồ sơ xuất xứ tàu thì anh còn miễn cưỡng dùng.
Chứ hàng điện máy , đt dặc biệt là xe cộ hàng trăm triệu tới hàng tỷ đồng thì anh ko muốn mua hàng tàu, để tụi mafia tàu nó có tiền nó sản xuất khí tài quân sự nó chiếm biển đảo Việt Nam , nó mua giàn hoả tiển hành trình đến vân nam để uy hiếp nước Việt Nam mình đâu em nhé !!
Thằng nào thích thờ tàu thì kệ mẹ nó, chứ anh 41 năm nay vẫn ko chấp nhận làm "bạn" với kẻ thù truyền kiếp của DÂN TỘC Việt Nam nha em
Hoàn toàn đồng ý với Bác!

• Like
Hạng B2
29/8/15
370
204
43
Điều đầu tiên là a nên trèo qua khỏi miệng giếng cái đã! Ở dưới đó nghe người ta lên mặt trăng, nay gửi cả robot thăm dò tới sao hoả ... a có tin đâu! :D
Mình đâu nói nó tệ bạn. Mình chỉ ko thích ko dùng thui. Hii

• Like
Hạng B2
29/8/15
370
204
43

tụi anh dân Việt Nam yêu quốc gia dân tộc Việt Nam, nên nhưngx hàng phổ thông như vớ , cái bô , folder hồ sơ xuất xứ tàu thì anh còn miễn cưỡng dùng.
Chứ hàng điện máy , đt dặc biệt là xe cộ hàng trăm triệu tới hàng tỷ đồng thì anh ko muốn mua hàng tàu, để tụi mafia tàu nó có tiền nó sản xuất khí tài quân sự nó chiếm biển đảo Việt Nam , nó mua giàn hoả tiển hành trình đến vân nam để uy hiếp nước Việt Nam mình đâu em nhé !!
Thằng nào thích thờ tàu thì kệ mẹ nó, chứ anh 41 năm nay vẫn ko chấp nhận làm "bạn" với kẻ thù truyền kiếp của DÂN TỘC Việt Nam nha em

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113

Bạn thù ai thì tùy bạn, còn kẻ thù của dân tộc VN thì nhiều lắm mỹ, pháp, nhật, hàn, thái, trung ..... bản thân người VN cũng chính là kẻ thù diệt tộc của người khác thôi.
Hàng tốt, giá tốt thì cứ chơi thôi

Hạng D
18/3/08
1.621
1.637
113
Bạn thù ai thì tùy bạn, còn kẻ thù của dân tộc VN thì nhiều lắm mỹ, pháp, nhật, hàn, thái, trung ..... bản thân người VN cũng chính là kẻ thù diệt tộc của người khác thôi.
Hàng tốt, giá tốt thì cứ chơi thôi
Pháp, Mỹ , Nhật, Hàn.. đều có chiến tranh xâm lược Việt Nam trước đây. Nhưng hiện tại đã thiết lập ban giao và hoà bình. Họ còn hổ trợ Việt Nam qua cá khoản vay ODA, viện trợ không hoàn lại mấy trăm triệu đô mỗi năm.
Còn thàng tàu khốn nạn nó vẫn đang xâm chiếm biển đảo Việt Nam , và hiện tại nó đang dùng tiền để khuynh đảo an ninh trật tự Việt Nam qua các thủ đoạn Sản Xuất ma tuý , thuốc lắc, cờ bạc onlien tại Việt Nam.
Bạn ko biết hay cố tình lờ đi tình trạng này vậy !!!