Hạng D
26/7/08
1.922
60.582
113
Nhà em ở bên Phú Mỹ Hưng, phải nói là hệ thống đèn tín hiệu giao thông ở 2 nút giao lộ Ng Văn Linh + Bùi Bằng Đoàn và Ng V Linh + Ng Lương Bằng cực kỳ củ chuối.

Ngày hôm qua em suýt bị hit ở khúc đường này, khi đang di chuyển theo hướng Ng Văn Linh đến giao lộ Ng Lương Bằng, trên làn đường thứ 2 (làn phụ dành cho ô tô, được phép đi thẳng + rẽ phải + rẽ trái), đèn rẽ trái sẽ sáng cùng lúc với đèn đi thẳng, em rẽ trái đúng luật và đã sang gần hết làn giữa (làn cao tốc chỉ được phép đi thằng + rẽ trái) thì 1 con Camry biển số 72N (đang đi thẳng trên làn giữa, cũng đi đúng luật luôn) lách vọt qua đầu xe mình, nếu cái khe nhỏ hơn chút xíu thì nó sẽ đâm ngang hông xe em, hú hồn vì lúc đó con nhóc 3 tháng nhà em đang ngồi trong car sit mà con gấu mẹ khỉ gió lại quên không cài dây an toàn trong car sit cho nó. Sui mà ăn hit ngang hông kiểu này chắc... tèo.

Các "bố" thiết kế đèn + hướng giao thông ở 2 ngã tư này vui lòng nghiên cứu tách dùm cái đèn đi thằng ra khỏi đèn rẽ trái, các "cụ" ở trên núi xuống, chưa quen giao thông bên Phú Mỹ Hưng vui lòng chạy chậm lại cho "con" nhờ, các "bác" chở con nhỏ nhớ double check vụ sit belt cho em bé, không tin ai được cả :mad:

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
13/2/08
557
11
18
RE: Suýt tèo ở giao lộ Nguyễn Văn Linh - Nguyễn Lương Bằng (Phú Mỹ Hưng)

e nhớ là Lane đường NVL làm gì có làn nào cho đi thẳng + rẻ phải + rẻ trái... đâu nhỉ. Bác check lại xem.

Trích đoạn: rottie

Nhà em ở bên Phú Mỹ Hưng, phải nói là hệ thống đèn tín hiệu giao thông ở 2 nút giao lộ Ng Văn Linh + Bùi Bằng Đoàn và Ng V Linh + Ng Lương Bằng cực kỳ củ chuối.

Ngày hôm qua em suýt bị hit ở khúc đường này, khi đang di chuyển theo hướng Ng Văn Linh đến giao lộ Ng Lương Bằng, trên làn đường thứ 2 (làn phụ dành cho ô tô, được phép đi thẳng + rẽ phải + rẽ trái), đèn rẽ trái sẽ sáng cùng lúc với đèn đi thẳng, em rẽ trái đúng luật và đã sang gần hết làn giữa (làn cao tốc chỉ được phép đi thằng + rẽ trái) thì 1 con Camry biển số 72N (đang đi thẳng trên làn giữa, cũng đi đúng luật luôn) lách vọt qua đầu xe mình, nếu cái khe nhỏ hơn chút xíu thì nó sẽ đâm ngang hông xe em, hú hồn vì lúc đó con nhóc 3 tháng nhà em đang ngồi trong car sit mà con gấu mẹ khỉ gió lại quên không cài dây an toàn trong car sit cho nó. Sui mà ăn hit ngang hông kiểu này chắc... tèo.

Các "bố" thiết kế đèn + hướng giao thông ở 2 ngã tư này vui lòng nghiên cứu tách dùm cái đèn đi thằng ra khỏi đèn rẽ trái, các "cụ" ở trên núi xuống, chưa quen giao thông bên Phú Mỹ Hưng vui lòng chạy chậm lại cho "con" nhờ, các "bác" chở con nhỏ nhớ double check vụ sit belt cho em bé, không tin ai được cả :mad:

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Lane cao tốc trong cùng đèn xanh cho rẽ trái, đi thẳng, lane phụ (giữa) hình như chỉ cho đi thằng thôi mà, lane sát lề vừa đi thẳng vừa rẽ phải. Vậy hình như bác gì đi sai lane khi rẽ trái rùi, sẽ rất nguy hiểm khi các xe ở lane cao tốc chuẩn bị đề pa đèn xanh để đi thằng. Chiều nay bác về check lại thử coi [8|]

Hạng C
5/12/07
780
1.954
93
vnexpress.com.vn

Sao bác than vãn thế ! Nếu họ thiết kế không logic lắm thì kỳ sao muốn rẽ trái, bác nên đi sát làn đường ngoài cùng sẽ rẽ dễ dàng hơn.

Hạng D
26/7/08
1.922
60.582
113

Trích đoạn: anacoda

Lane cao tốc trong cùng đèn xanh cho rẽ trái, đi thẳng, lane phụ (giữa) hình như chỉ cho đi thằng thôi mà, lane sát lề vừa đi thẳng vừa rẽ phải. Vậy hình như bác gì đi sai lane khi rẽ trái rùi, sẽ rất nguy hiểm khi các xe ở lane cao tốc chuẩn bị đề pa đèn xanh để đi thằng. Chiều nay bác về check lại thử coi [8|]

Mình hiểu như thế này, trên đường Ng Văn Linh, không biết có đúng không:

- Lane cao tốc ở giữa chỉ được phép đi thằng và rẽ trái (có biển cấm rẽ phải)
- Lane phụ cho ô tô có đèn đi thẳng + đèn rẽ trái và không có biển cấm rẽ phải nên có thể đi được cả 3 hướng
- Lane trong cùng (ô tô + xe máy): đi thẳng + rẽ phải (có biển cấm rẽ trái)

Hạng B2
14/4/08
158
6
18
54
Hà Nội

Bác chạy như vậy người ta không úynh Bác là may đấy, khi Bác muốn rẽ trái Bác phải chuyển sang lane bên trái trước chứ.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

1. Chúc mừng bác vì chưa có tai nạn xảy ra.

2. Không có tuyến đường nào có thiết kế lạ như bác nêu ở dưới đây cả, mời bác xem lại bản chỉ dẫn trên đường này và Luật Giao thông nhé.

Ngày hôm qua em suýt bị hit ở khúc đường này, khi đang di chuyển theo hướng Ng Văn Linh đến giao lộ Ng Lương Bằng, trên làn đường thứ 2 (làn phụ dành cho ô tô, được phép đi thẳng + rẽ phải + rẽ trái), ...

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

em công nhận giao thông PMH củ chuối ...chưa thấy nước nào thiết kế làn cao tốc có đường giao thông cắt ngang như VN ...đạ là cao tốc thì ko bao giờ có ngã tư đèn xanh đèn đỏ , chỉ có exit ra cao tốc từ đường local nội bộ và đường eít từ cao tốc về lại giao thông local nội bộ ...,PMH thiết kế tè le , 2 ba loại đường giao nhau bằng giao lộ ...em chưa bao giờ dám gọi là chạy thoải mái trên đường cao tốc của PMH vì lâu lâu có anh xe tải to vật vã khuât sau mấy cái cây đâm ngang từ đường giao lộ dành cho giao thông qua đường mà chỗ đó chả có đèn xanh đèn đỏ gì cả ...

Hạng C
13/2/08
557
11
18

có thể là Bác chủ thớt chưa quan sát hết các loại hình biển báo của giao thông đường bộ... trên đường NVL thì tập trung vào Bảng Chỉ Dẫn - phân chia làn đường, mũi tên vẽ dưới đường - hướng được phép lưu thông...

Hạng C
18/11/07
949
990
93

Văn bản nào quy định Nguyễn Văn Linh là "đường cao tốc" vậy bác? Chỉ nghe nói "đại lộ NVL" thôi! Mà đã thế thì làm sao tránh khỏi chuyện giao cắt vời đường nội thị khác?