Hạng B2
22/8/09
172
248
53
Cám on anh
Vợ chồng em tính có em bé nen từ căn 1pn the park muốn chuyển sang chỗ rộng hơn

Khảo sát thì sunrise riverside nội khu mê quá , nhưng mật độ dày
SSR ko hợp gu , giá lại cao
Hill thì yên tĩnh rộng rãi thoáng mát ,

Cái chung cư doi diện bv FV vị trí đẹp mà thấy nó ít cư dân quá , ko biết anh có nắm tình hình bên đó thế nào ko ạ?

Cơ mà phải tìm được người mua của mình trước mới tính tiếp
Bạn tham khảo Căn hộ Phú Mỹ đi. Trục Nguyễn Lương Bằng đó.. Đơn giá đang khoảng 35tr/m2 nhưng ở sát PMH

Dự án Sing thiết kế đoạt giải tke năm đó luôn đấy. bê tông cốt thép, view các căn, hồ bơi đều ổn. Chỉ ra rìa PMH thôi mà đơn giá = 1/2 .. Vd căn này không thua gì green view cũng Nguyễn Lương Bằng nhưng Green view đơn giá 70tr/m hồ bơi thua xa..

của CDT Vạn Phát Hưng.. do anh 3X rớt nên họ xuống chứ họ làm rất tử tế.. khu An Gia Đào Trí cũng là đất VPH bán lại cho An Gia

Hạng D
9/5/09
3.410
16.355
113
Bạn tham khảo Căn hộ Phú Mỹ đi. Trục Nguyễn Lương Bằng đó.. Đơn giá đang khoảng 35tr/m2 nhưng ở sát PMH

Dự án Sing thiết kế đoạt giải tke năm đó luôn đấy. bê tông cốt thép, view các căn, hồ bơi đều ổn. Chỉ ra rìa PMH thôi mà đơn giá = 1/2 .. Vd căn này không thua gì green view cũng Nguyễn Lương Bằng nhưng Green view đơn giá 70tr/m hồ bơi thua xa..

của CDT Vạn Phát Hưng.. do anh 3X rớt nên họ xuống chứ họ làm rất tử tế.. khu An Gia Đào Trí cũng là đất VPH bán lại cho An Gia
Mình có căn 2 PN muốn bán, vị trí đẹp nhât trong số các căn 2 PN, thoáng gió. Có ô đậu xe ô tô ngay cửa ra vào thang máy.

Tập Lái
21/11/16
34
28
21
Cảm ơn bác đã chia sẻ rất chi tiết. Em cũng mới thuê ở Copac được 2 tháng thôi, nhưng cái căn hiện tại em thuê là vì em phải tìm thuê gấp khi căn ban đầu em muốn thuê chủ bán, mặc dù đã nhận cọc của em (căn này cũng ở Copac luôn). Căn em thuê hiện tại thì hơi cũ, chủ nhà chắc cũng ko ở lâu rồi nên ko sửa sang gì mấy.

Về vị trí, em rất thích Copac vì đi lại tiện. Em hay đi đánh cầu lông nên đi qua các sân cầu ở q4, q1 và q7 rất nhanh. Nhưng em chỉ băn khoăn 2 điều:

1. Copac đã bàn giao từ 2010, đến h cũng 15 năm, tức là chỉ còn 35 năm sử dụng nữa theo quy định sở hữu chung cư 50 năm. Cái này so với các chung cư mới xây 5 năm đổ lại là bất lợi, mặc dù Copac đã có sổ. Đây cũng là căn chung cư đầu tiên em mua ở SG nên cũng cân nhắc về yếu tố này.
2. Ngân hàng định giá tài sản của Copac chênh lệch khá lớn so với các chung cư mới xây khác, nên việc vay vốn ngân hàng để mua nhà sẽ vay được ít hơn.

Còn lại mọi điều bác chia sẻ đều đúng.
sao cái nghe cái myth chung cư sở hữu 50 năm ở đâu tào lao vậy trời. Mấy anh chị mua nhà ở xác định cứ 5 năm đổi nhà 1 lần hay sao nghe chung cư sở hữu trên 10 năm là ngại

Tập Lái
4/6/24
5
3
3
35
ch

cho mình hỏi pháp lí ben này the nào anh ,
với bàn giao năm nào nhỉ

Hạng B2
6/11/19
167
1.045
93
34
ở Quận 4 thì là vậy, ko gì lạ đâu.
Google Goldview Q4 xem thử bao nhiêu vụ...
Uhm, thì ko lạ nhưng m ko nghĩ là thời buổi này rồi còn liệt kê bảo về từng là giang hồ về hưu làm điểm mạnh. Nghe giang hồ người ta né chứ ai muốn dây vào.

Tập Lái
23/7/11
41
170
33
Vạn Phát Hưng thì chưa bao giờ bị vướng pháp lý. bàn giao 2010 thì phải. chung cư xây xịn ko ngại tuổi đâu. mình nghĩ quan trọng là vị trí, layout thiết kế, đơn giá M2 thôm hay ko
Anh nắm giá Saigon Mia không, giờ tầm giá 3 tỷ mua đc căn 2pn không ạ

Tập Lái
23/5/24
15
5
3
27
Anh nắm giá Saigon Mia không, giờ tầm giá 3 tỷ mua đc căn 2pn không ạ
Chắc đc đó bác, đầu năm nay mình đc rao 1 căn 3,25 gần 80m2 chia đc 3pn, bây giờ diện tích này cũng tầm 3,5, 3,6 gì đó. 3t 2pn chắc tùy căn tùy góc. Nhưng sgmia k sổ, cũng k biết bao giờ ra sổ, không nhiều ngân hàng cho vay (lúc đó mình đc gthieu có tpbank cho vay) nên mình k mua.

• Like
Reactions: wildcat22
Tập Lái
23/7/11
41
170
33
Chắc đc đó bác, đầu năm nay mình đc rao 1 căn 3,25 gần 80m2 chia đc 3pn, bây giờ diện tích này cũng tầm 3,5, 3,6 gì đó. 3t 2pn chắc tùy căn tùy góc. Nhưng sgmia k sổ, cũng k biết bao giờ ra sổ, không nhiều ngân hàng cho vay (lúc đó mình đc gthieu có tpbank cho vay) nên mình k mua.
Cám ơn anh, mình giờ đang ở khu nào em tham khảo thêm ạ, tài chính em 3ty không vay, đang phân vân có nên vay thêm đập vào scenic valley.