Tập Lái
30/4/20
14
20
3
35
Đã từng lăn tăn giống bác. Cũng suy nghĩ giống bác sẽ mua xe gầm cao. Rồi lòng vòng hẹn vài sales, chạy thử vài xe. Cuối cùng chốt lấy gầm thấp. Và hiện đang hài lòng với xe đã lấy. Về quê cũng tầm 100km, cốp rộng chở thoải mái

• Like
Reactions: anhmafia
Hạng C
23/9/20
884
7.467
93
Mua xừ Altis G cho lành. Gầm thấp, cẩn thận xíu là đc. Vios cũng gầm thấp mà mí a dịch vụ vẫn xào chẻ, cày bừa banh nhà lồng có sao đâu

• Like
Tập Lái
13/7/22
9
6
3
57
Em nói thế này cho vuông:
- Nóc nhà cấp cho bác khoảng 800 triệu, thế thì có nghĩa nóc nhà sẽ sẵn sàng chi thêm 10-30 triệu cho cái xe của bác là chuyện hết sức bình thường. Vì vậy em kiến nghị bác cầm tiền của nóc nhà, kèm thêm quỷ đen đỏ gì đó của bác, làm luôn 1 trong các em sau: Mazda CX5, KIA Sportage hoặc Hyundai Tucson mà chạy cho nó sướng.Đảm bảo sau khi nhận xe nóc nhà của bác và bác sẽ thấy không hối hận.

Những Xe này lăn bánh chắc chắn trên dưới 1 tỷ

• Like
Hạng B2
19/7/17
406
514
93
7c thì dư nhu cầu quá, em cũng mới lái nên xe nhỏ gọn cho dễ ạ
Nếu đủ xiền mua bảy chỗ thì nên mua. Lái quen rồi thì sẽ thấy 5 chỗ bí lắm mà tới khi cần thì không thể nào độ lên 7 chỗ. Kiếm mấy em 5+2 mà mần nhé cụ. Không ai ngồi thì gấp cái băng cuối làm chỗ để đồ ngon lành. Lái thì chưa đến 1 tháng nếu siêng chạy sẽ quen tất. Lúc đó có lên full size MPV cũng chả vấn đề gì khi vần vô lăng.

Tập Lái
13/7/22
9
6
3
57
Em cũng đang phân vân Creta, Seltos, CX3. Ecosport thì nghe nói chuẩn bị hết bán rồi. Cross bản base bữa ra showroom hỏi giá lăn bánh gần 900tr.
Mình cũng giống bạn tìm đặt xe lúc này không những được giảm vài chục như năm ngoái và đầu năm, mà còn vừa chịu giá xe tăng cộng lạc bia… nhưng mình chỉ lựa chọn Xe Nhật trong đầu không bao giờ nghĩ đến xe Hàn.

Đang có tầm 800. Lúc này là lựa chọn HRV, Cross, CX30, Outlander, 2008, Subaru.

Mình đã chốt Cross với tiêu chí gọn nhưng không chật, tính năng cơ bản đủ dùng.mình trước đi altis nên giờ xem con này cũng thế mặc dù lạc 30tr vẫn 3 tháng mới có xe, Giá xe bản G trắng giờ 754tr tiền lạc 784tr lăn bánh quãng gần 900tr. Con này là xe toàn cầu nhập Thái các con Kia lắp ráp trong nuóc, HRV nhập thái giá đắt bé hơn Cross Trang bị nghèo nàn.

• Like
9/5/16
4.035
4.191
113
Bình Phước
Những Xe này lăn bánh chắc chắn trên dưới 1 tỷ
Trên dưới 900 chút xíu.
Mình cũng giống bạn tìm đặt xe lúc này không những được giảm vài chục như năm ngoái và đầu năm, mà còn vừa chịu giá xe tăng cộng lạc bia… nhưng mình chỉ lựa chọn Xe Nhật trong đầu không bao giờ nghĩ đến xe Hàn.

Đang có tầm 800. Lúc này là lựa chọn HRV, Cross, CX30, Outlander, 2008, Subaru.

Mình đã chốt Cross với tiêu chí gọn nhưng không chật, tính năng cơ bản đủ dùng.mình trước đi altis nên giờ xem con này cũng thế mặc dù lạc 30tr vẫn 3 tháng mới có xe, Giá xe bản G trắng giờ 754tr tiền lạc 784tr lăn bánh quãng gần 900tr. Con này là xe toàn cầu nhập Thái các con Kia lắp ráp trong nuóc, HRV nhập thái giá đắt bé hơn Cross Trang bị nghèo nàn.
Cross chạy chán, chẳng có gì để khen

• Like
Reactions: anhmafia and Mexi
9/5/16
4.035
4.191
113
Bình Phước
Em nghĩ cx5 deluxe là hợp lí nhất do đang khuyến mãi 45tr thì lăn bánh khoảng 900tr bằng cross base. Mà cross base ko có tuổi nào đọ với cx5 base trên mọi phương diện.
CX5 có hệ thống khung gầm vượt trội hơn của Cross nhiều, vượt trội gần như hoàn toàn về cấu tạo vật lý và cơ năng thực tế. Về động cơ, hộp số cũng hơn. Chỉ có một điểm so với Cross là cuối vòng đời sản phẩm thôi.