10/5/17
1.591
1.361
118
Xin chào các bác tài già, em là thành viên mới cũng là lái mới, em mới lấy bằng được vài tháng thôi.

Sau khi dùng đủ mọi biện pháp nghiệp vụ bao gồm dụ dỗ, năn nỉ, hăm dọa, tốn rất nhiều tinh và lực thì nóc nhà cũng đã đồng ý chi 800 triệu để mua xe. Nhu cầu của em thì đi làm, đi chơi vòng vòng SG, cuối tuần chở vợ con về quê khoảng 100km. Gia đình em chỉ có 4 người gồm 2 vợ chồng, 1 bé nhỏ và người giúp việc nên em dự định mua xe 5 chỗ cho tiện. Mỗi lần về quê thì em thấy xách đồ đạc lỉnh kỉnh nhiều nên 2 vợ chồng đồng ý là sẽ mua xe gầm cao.

Mấy bác tư vấn dùm em xe nào hợp lý ạ. Tiêu chí của em là chỗ ngồi rộng rãi, có thể chở được nhiều đồ.

View attachment 2749754*Ảnh minh họa
Đội tập lái này kinh nhể. Lộ liễu và hơi... thô bỉ.
Hỏi tư vấn mua xe gì mà để chễm chệ con Seo Tọt thế kia.

• Like
Reactions: anhmafia
Hạng B1
25/9/20
78
82
18
45
Mình cũng giống bạn tìm đặt xe lúc này không những được giảm vài chục như năm ngoái và đầu năm, mà còn vừa chịu giá xe tăng cộng lạc bia… nhưng mình chỉ lựa chọn Xe Nhật trong đầu không bao giờ nghĩ đến xe Hàn.

Đang có tầm 800. Lúc này là lựa chọn HRV, Cross, CX30, Outlander, 2008, Subaru.

Mình đã chốt Cross với tiêu chí gọn nhưng không chật, tính năng cơ bản đủ dùng.mình trước đi altis nên giờ xem con này cũng thế mặc dù lạc 30tr vẫn 3 tháng mới có xe, Giá xe bản G trắng giờ 754tr tiền lạc 784tr lăn bánh quãng gần 900tr. Con này là xe toàn cầu nhập Thái các con Kia lắp ráp trong nuóc, HRV nhập thái giá đắt bé hơn Cross Trang bị nghèo nàn.
Lạc mà cũng mua. Bọn đại lý xe các hãng ăn trên đầu cũng nhờ những người như a. Thế nào cũng có người nói đừng dạy người giàu tiêu tiền. Lạy các a nhà giàu như thế.

• Like
Reactions: anhmafia and DMG
Hạng D
24/4/17
1.926
1.561
138
34
GIỜ NÀY MÀ A CÒN MANG CÁI TƯ TƯỞNG SU BẢO TRÌ KÉM, ĐỒ ÍT VÀ MẮC....THÌ A THUỘC DẠNG CHẢ BIẾT GÌ VỀ XE VÀ BẢO THỦ THEO CÁCH NGHĨ 5 NĂM VỀ TRƯỚC RỒI....
Thánh ơi... bán e su xl7 cách đây 6 tháng, thấm dầu đem bảo hành đây....

• Like
Hạng D
29/3/17
1.412
11.678
113
Thánh ơi... bán e su xl7 cách đây 6 tháng, thấm dầu đem bảo hành đây....
mình o có xe để bán....nhưng người có kiến thức rộng thì nhìn nhận sự việc trên tinh thần khách quan và tổng thể....o đếm cua trong lỗ như a....

• Like
Hạng B1
4/5/22
62
53
18
28
Cũng đang phân vân dưới 1 tỷ lăn bánh nên mua Tucsan 2022 bản thường, HRV 2022 bản cao cấp hay Creta 2022 bản full vậy mấy bác, cũng hay đi tỉnh, các bác góp ý giúp. Đặc biệt không thích kèm bia lạc nhé kaka.
Còn tầm 800tr mình vote Creta nhé.

• Like
Reactions: anhmafia and DMG
Hạng D
24/4/17
1.926
1.561
138
34
mình o có xe để bán....nhưng người có kiến thức rộng thì nhìn nhận sự việc trên tinh thần khách quan và tổng thể....o đếm cua trong lỗ như a....
Cua lỗ nào vậy... xe thì bán yếu nhất trong 3 dòng mpv cỡ nhỏ... chẳng lẽ mấy ngừoi mua x hay veloz nhiều là cua lỗ hả chú E thâm thuý

• Like
Hạng D
29/3/17
1.412
11.678
113
Cua lỗ nào vậy... xe thì bán yếu nhất trong 3 dòng mpv cỡ nhỏ... chẳng lẽ mấy ngừoi mua x hay veloz nhiều là cua lỗ hả chú E thâm thuý
Bọn nào khen X đẹp chắc có vấn đề về mặt thẩm mỹ….

• Like