Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Đang hóng loạt bài tiếp theo của bác đây.

Hạng D
11/1/11
2.356
2.407
113
Earth
Đọc loạt bài của bác choixongxu mới thấy đúng là đôi lúc chúng thật bất cẩn và chủ quan, em thay bóng 1,2m, bóng trái ớt..vv.. ko khi nào tắt cầu dao, thôi thì cẩn tắc vô ưu.
Cám ơn bài viết hữu ích của bác dành cho mọi người !

Hạng B2
27/1/12
209
24
18
TP ĐÀ NẴNG
www.otosaigon.com
Bài viết rất hay và vô cùng hữu ích. E rất hay chọc ngoáy sửa chữa điện nhưng cũng không bao giờ ngắt cầu dao. Giờ thấy vậy sợ quá.
Nhưng Bác chủ cho EM hỏi, EM thấy ông nhà hàng xóm mỗi khi nối dây điện, ổng cũng không ngắt cầu dao mới ghê. Ổng nói "mang dép và cầm chặt vào 1 dây nóng thì hổng có bị giật đâu". Em chứng kiến tận mắt nhiều lần rồi nhưng hổng dám "thử". Vậy là sao nhỉ ?:cool:

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
Việc thay một bóng đèn là quá đơn giản phải không các bác??? Như trên em trình bày là phải mang găng tay cách điện vào để an toàn cho bản thân.... chắc điều này một số bác cho rằng em quá cẩn thận đến nỗi không cần thiết.... Mời bác hãy đọc tin này:
http://nld.com.vn/2012093...-chet-vi-dien-giat.htm
Cám ơn 4runner cung cấp cho em 1 ví dụ điển hình

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Cảm ơn bác chủ nhiều.

Còn trường hợp bác Duy nêu, chắc ông này chưa siêu bằng "Dị nhân không bị điện giật" ở Củ chi. Hình như do cơ thể ổng kháng trở cao nên không bị điện giật.
Bỗng một ngày đẹp trời năm ngoái cơ thể ổng thay đổi mà không biết, ông rở vô điện, bị điện giật qua đời mất rồi.

DUYPSR1500 nói:
Nhưng Bác chủ cho EM hỏi, EM thấy ông nhà hàng xóm mỗi khi nối dây điện, ổng cũng không ngắt cầu dao mới ghê. Ổng nói "mang dép và cầm chặt vào 1 dây nóng thì hổng có bị giật đâu". Em chứng kiến tận mắt nhiều lần rồi nhưng hổng dám "thử". Vậy là sao nhỉ ?:cool:

Hạng D
19/10/09
4.759
14.609
113
Tel : 0949999684 .
Một số tai nạn em đã chứng kiến :
Kéo dây điện ra xa để sản xuất nhưng điện bất ngờ bị cúp.Ỷ y không rút ra mà cuốn dây lại bằng tay.Kết quả tèo...cái này em gập mấy lần rồi.
Sau cơn mưa hay gió lớn nên chú ý mấy dây điện nhất là vùng quê thường bị đứt do cây đổ ngã.Dưới quê đa số chết do vụ này,kể cả súc vật trâu bò cũng vậy.
Dây đị kéo vào nhà không nên để dính máy tôn,lâu ngày cọ quẹt tróc vỏ bị chạm điện cũng chết.