Thảo Luận Chung Tai nạn do bể lốp xe

Hạng B2
18/2/08
246
0
0
Re:Tai nạn do bể lốp xe

Ngày trước em chưa có bằng, có lần ngồi ghế đầu xe 12 chỗ của cơ quan, bác tài ngủ gật xe có dấu hiệu lạng tay lái, em quay sang hỏi lái xe nói tránh đinh trên đường (lúc chưa có bằng thì tưởng thật, bây giờ thì quyên đi), đi tiếp được một đoạn thì xe đâm sang trái đường và tông vào một bà đi xe đạp ngược chiều, may bà này không chết. Trong tất cả các trường hợp tai nạn thì lái xe đều hoảng cả, bác chủ thớt không nên làm to chuyện.

VIP CARD MEMBER
2/2/09
88
0
6
Re:Tai nạn do bể lốp xe

tài xế ngủ gật là chuyện lớn rồi, cũng may là không thiệt hại về người. trong bất cứ hoàn cảnh nào cũng khong thể biện minh cho dù chỉ 1 tíc tắc ngủ gật cả, tính mạng của bản thân, của người cùng xe và của người đi đường có thể nói là đang phụ thuộc tay lái của người tài xế nhất là các bác lái xe tải. em nhiều khi chạy ngượt chiều nghi nghi các bác ấy đang bê bê, bấm kèn, nhá đèn búa xua, các bác ấy nhá đèn lại là biết tỉnh rồi nhưng cũng mấy bận thót tim, thiệt tình, tai nạn do ngủ gật thì vẫn xảy ra trong khi chỉ cần dừng xe chợp mắt 5,10 phút hoặc uống nước, rửa mặt sẽ lại tỉnh táo. em hy vọng tai nan dạng ý thức này sẽ ngày càng giảm để giảm thiệt hại cho bản thân và xã hội.
chúc các bác lái xe an toàn