Hạng C
18/3/05
651
12
18
RE: Tai nạn do không quen đèn xanh-đỏ 3 pha

Không bênh chú Zace này được đâu bác, sai lè ra rồi. Ở VN đúng là không phải cái gì cũng được dạy, nhưng vẫn phải quan sát, nghe ngóng, tự học thôi.
Vụ đèn 3 pha này chắc phải giáo dục nhiều chứ còn rất nhiều người không nhận thức được, nhất là 2 bánh.

Trích đoạn: cakhoai

Không trách được chú xe Zace, tại cái loại model mới quá, nhiều trường chẳng thấy phổ biến, chẳng biết học ở đâu :mad:Chỉ có mấy bác đi tây về phổ biến lại thôi . Dễ nhầm lắm . Lần trước tới chỗ đó em cũng giật mình phải đổi hướng đấy, thấy vạch từ xa rồi nhưng ko nghĩ vn chơi phát này, lại ko để ý đèn.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: cakhoai

Không trách được chú xe Zace, tại cái loại model mới quá, nhiều trường chẳng thấy phổ biến, chẳng biết học ở đâu Chỉ có mấy bác đi tây về phổ biến lại thôi . Dễ nhầm lắm . Lần trước tới chỗ đó em cũng giật mình phải đổi hướng đấy, thấy vạch từ xa rồi nhưng ko nghĩ vn chơi phát này, lại ko để ý đèn.

Bác khoai ơi không nói thế này được. Nếu thật sự không biết ở đó có đèn 3 chiều thì vẫn phải đi đúng theo vạch chỉ dẫn trên đường và tín hiệu đèn chứ. Trường hợp đi thẳng thì không được phép đi vào làn bên trái mình vì trên làn bên trái đã có sơn vạch chỉ rẽ trái, đồng thời trên làn đi thẳng cũng có vạch chỉ đi thẳng. Nếu đi đúng theo vạch chỉ thì chẳng sao cả. Đồng thời mấy cái đèn xanh đỏ ở phía rẽ cũng có vạch chỉ hướng đi đấy thôi.

Quan trọng là phải có ý thức tuân thủ luật giao thông và tập trung khi đi đường.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.762
113

Trích đoạn: Ikea

Bác Awake ạ, xét cho cùng thì lỗi của **** chỉ 25% thôi. Bác cứ hỏi tất cả anh em trên forum xem, khi bị vịn, bao nhiêu bác sẵn sàng nộp phạt (nhất quyết không chịu boa cho ****)? Em nhớ không nhầm thì forum đã có bài tranh cãi về vấn đề này rồi. Lái xe và **** đồng thời làm hư nhau.

Vậy nên theo thiển ý của em, dựa trên ý kiến của bác, lái xe đi ẩu thì lỗi bản thân 75%, phần còn lại là của **** :D:D:D.

Tôi thì lại cho là lỗi lái xe đến 95% vì nếu ai mà lần nào cũng vi phạm để rồi xùy tiền thì không cải tạo được rồi! :D

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Em nghĩ bác chạy Zace mới biết chạy xe quá, chứ không thì muốn rẽ phải cũng phải liếc kiếng hậu với nhường xe bên tay phải trước chứ, chỉ tội ông mông đau bị dích chưởng oan.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Biển 29V thì cũng phải hàng năm trời rồi bác ạ, đây không phải do mới chạy xe mà do có thuộc luật không và ý thức chạy xe thế nào. Đường Kim Mã chỗ trước ngã tư có biển chỉ hướng đi phải theo treo trên cao và mũi tên chỉ hướng đi phải theo dưới đất để phân làn. Đoạn gần ngã tư không còn là vạch ngắt quãng mà là vạch liền.

Hồi mới có đèn 3 pha ở đấy, có lần tôi đi xe máy, đứng đúng làn, phía trên cùng, đến khi làn trong đi thẳng đèn xanh, mình quên không nhìn đèn phóng theo, vừa đi xong mới nhận ra đèn rẽ trái đang đỏ, thế là đành phải thẳng. Nhiều người bị như thế rồi, sau đó mới quen được.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Các bác thông cảm , đất nước đang đà phát triển, bao giờ cũng có những vở kịch dở khóc dở cười. Lỗi "nhà sx".

Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn

Đáng nhẽ khi mới ra loại đèn này thì các chú *** phải đứng trên dải phân cách ngay sát người đỗ rẽ trái để phổ biến tại chỗ cho người tham gia giao thông. Nếu không thì phải đứng bên kia đường "soi" xem xe nào chạy sai rồi phạt. Phạt kiểu gì thì phạt miễn sao là tài xế mất tiền và mọi người nhìn thấy người bị "tuýt" lại. Lúc đấy mọi người sẽ tự ngẫm xem vì sao ông kia bị phạt để rút kinh nghiệm. Em hầu chưa bao giờ bị phạt vì em cũng toàn học kiểu này và luôn luôn quan sát biển báo.
Có lần ở bên Úc em thấy có chú bị "tuýt" vào nên em lân la ra hỏi chú cảnh sát. Chú ý bảo "kô phải việc của cậu". Ngay sau đấy em giải thích là "tôi cũng hay đi đoạn này và không hiểu vì sao người kia bị phạt nên tôi hỏi". Sau đấy em được giải thích rõ ràng vì sao.

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: unik

Đáng nhẽ khi mới ra loại đèn này thì các chú *** phải đứng trên dải phân cách ngay sát người đỗ rẽ trái để phổ biến tại chỗ cho người tham gia giao thông. Nếu không thì phải đứng bên kia đường "soi" xem xe nào chạy sai rồi phạt. Phạt kiểu gì thì phạt miễn sao là tài xế mất tiền và mọi người nhìn thấy người bị "tuýt" lại. Lúc đấy mọi người sẽ tự ngẫm xem vì sao ông kia bị phạt để rút kinh nghiệm. Em hầu chưa bao giờ bị phạt vì em cũng toàn học kiểu này và luôn luôn quan sát biển báo.
Có lần ở bên Úc em thấy có chú bị "tuýt" vào nên em lân la ra hỏi chú cảnh sát. Chú ý bảo "kô phải việc của cậu". Ngay sau đấy em giải thích là "tôi cũng hay đi đoạn này và không hiểu vì sao người kia bị phạt nên tôi hỏi". Sau đấy em được giải thích rõ ràng vì sao.

Cái hồi mới lắp hệ thống đèn này cũng có *** đứng giải thích đến mấy ngày ấy chứ bác. Thậm chí còn lên cả báo, đài nữa cơ. Tôi vẫn còn nhớ lần xem tivi, chương trình thời sự của VTV hẳn hoi, có đưa hẳn "sự kiện" này lên, lại phỏng vấn cả người đi đường đang đứng chờ đèn đỏ tại chỗ. Có điều cái chị được phỏng vấn đi xe máy lại oang oang phản đối, cho rằng hệ thống đèn này rắc rối và quả quyết chỉ làm đường tắc thêm.:D:D:D

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Cái đèn chổ đó văn minh đó các bác ! Chỗ đó không bị tắc đuòng tù khi lắp đèn này , và cũng may lòng đuòng đủ rộng để phân luồng .
Nó cũng là 1 cái bẫy cho các bác ít đi qua đây . Không để ý thì rách việc ngay .
Chú zace sai lè còn giề .

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: unik
Nếu phải giải thích như vậy thì CSGT chẳng làm được gì hết nữa, ngoài việc giải thích. :D

Nguyên tắc là ai tham gia GT thì phải biết luật GT, không biết thì không "khỏi tội". Mà ở những đoạn đường như vậy cái vạch kẻ đường nó to vật, nhìn thấy từ cách hàng chục mét, lại có biển báo trên cao nữa, chẳng có lý do nào cho kẻ vi phạm có thể biện hộ được!