Hạng D
21/2/12
1.435
9
38
Re:Tai nan tham khoc tren dia ban Q6 .

calvinkien nói:
Ah , mà chiếc xe này họ Mit mà k biết dòng nào nhỉ? nhìn BKS thì có lẽ k phải PS, nhìn đèn thì giống Joile?
Em đoán là Zinger.

Hạng C
28/2/07
618
36
28
53

Chán cho các mợ lái yếu mà còn bất cẩn .Ba mạng người!!!

Hạng D
6/12/07
1.353
14.576
113

nmluan1981 nói:
tội thiệt, sao ko nhằm xxx mà lại là dân thường ko hà
Mmạng người là mạng người bác à, không phân biệt xxx hay dân thường! Hay bác có thù hằn gì với xxx?

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63

Thật tội nghiệp cho hai cháu bé, đọc tin mà cầm lòng không được. Lỗi chủ quan của người lớn mà bắt hai em phải trả giá. Để xử lí cho một chiếc xe chết máy có thể khởi động lại khi được đẩy là 1 việc rất nguy hiểm, đàn ông chưa chắc đã xử lí được huống chi là phụ nữ. Cầu mong những tình cảnh này sẽ không bao giờ xảy ra nữa.

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác

minhbt nói:
nmluan1981 nói:
tội thiệt, sao ko nhằm xxx mà lại là dân thường ko hà
Mmạng người là mạng người bác à, không phân biệt xxx hay dân thường! Hay bác có thù hằn gì với xxx?

em cũng nghĩ vậy. cho là xxx có ăn tạp thì chửi vậy chứ mạng người đâu pải con chó con mèo mà nói vậy dc, đụng chết người mà nhằm lao động chính là khổ liên lụy cả 1 gia đình người còn sống đó

Hạng D
18/4/09
1.318
421
83
P25, Bình Thạnh, HCMC

<span style=""color: #ff6600;"">Nguyện cho linh hồn 2 bé được siêu thoát.</span>
Nam mô Đại bi Quán Thế Âm Bồ tát.

Hạng D
14/8/11
4.204
89.934
113

Thành kính chia buồn cùng gia đình nạn nhân!!!
Cũng chia buồn luôn với vợ chồng người chủ xe!! Nạn nhân chết đã đau sót rồi, bây giờ đàn bà bụng mang dạ chửa lại gây tai nạn kinh hoàng như thế thật cũng không dễ ràng gì!! Mong mọi người cảm thông!!!
Bài học ở đây là...... có lẽ lại ... hạn chế.. bà cả cầm vo lăng thôi!!!
Hôm nay về .... xây dựng nghị quyết.....

Steelman nói:
Đầu năm đọc những tin như vậy thất xót xa quá ! Phụ nữ hay đàn ông, ai cầm lái không quan trọng, quan trọng là mỗi khi ngồi sau vô lăng, bản thân người cầm lái hãy đặt trách nhiệm của mình lên cao nhất, không chủ quan. Nghe thì có vẻ giáo điều nhưng mọi người hãy luôn nhớ “ Phía trước tay lái là sự sống, hãy lái xe bằng cả trái tim”

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

Automondial nói:
Không biết bà bầu này biết lái xe không hay ông chồng chỉ kêu ngồi lên cho ổng đẩy nổ máy thôi

hổng hỉu ?
ý cụ là .... ?
cụ có thể kể rõ từng bước được không ? từ lúc bắt đầu đẩy lăn bánh cho tới lúc nổ máy được ?
đa tạ

bả hổng biết lái hay chính cụ ?