Hạng B2
19/4/08
169
4
18
Chào Các Bác!Cho Em Hỏi Là Tại Sao Civic Lại Không Được Gắn Nứơc Hoa Trong Xe.Nếu Gắn Nước Hoa Trong Xe Thi` Sẽ Anh~ Hưởng Đến Máy Lạnh,và Có Thể Làm Hỏng Luôn Máy Lạnh.Vậy Câu Hỏi Từ Nhà Sản Xuất Có Đúng Hok Các Bác!

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
RE: Tại Sao Civic Không Được Gắn Dầu Thơm

vấn đề này cũng đã chính thức bị chìm.Hên xui thôi ah bác ơi.Hic mà cái dàn lạnh lỡ có hư thay mắc khủng khiếp.Nói chung hên xui :(

Hạng B2
24/3/08
138
0
0
48
anco-group.com

Em không thích nước hoa trong xe lắm. Tốt nhất không nên dùng các bác ạ. Mùi nước hoa cộng với điều hòa em chịu không nổi. Vợ cả em nó cũng ghét nữa.

Hạng B2
23/6/08
246
7
18

Pác nào ko thích dùng nước hoa và sáp thơm thì mua CV.
Pác nào thích dùng nước hoa và sáp thơm thì mua xe khác (cứ gì phải CV).
Pác nào nhiều tiền mà vẫn mê CV và nước hoa thì cứ mua CV, hỏng máy lạnh thì lại thay :D
Vấn đề về bọn sêu thì lung tung lắm pác ạh. Lúc bảo được, lúc bảo ko, cốt bán được hàng -> Đừng nghe sêu nói.
Hôm pác gì bị hư máy lạnh do nước hoa đến hãng thì sêu cho cái tờ giấy khuyến cáo ko dùng nước hoa. Nhưng khi pác khác đi mua xe hỏi tờ giấy đó thì sêu nói ko có!!??? Pó tay!:mad:

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Lần đầu em nghe thấy nói là Dầu thơm không gắn được cho xe hơi (HD Civic) vì sẽ làm hỏng máy lạnh của xe!!![8|][8|][8|]

Tập Lái
29/6/08
16
0
0

Các bác chỉ giúp em làm sao phân biệt nước hoa có sáp hay không sáp với. Cám ơn các bác nhiều.

Hạng C
30/12/05
616
9.675
93
k-home.vn

hehe, thế mà em mới lấy Civic thì lại được tặng nước hoa đấy, để mai về lục mới giấy tờ xem có cái tờ khuyến cáo không được dùng nuớc hoa không :D:D

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Trích đoạn: mntuantsl

Em không thích nước hoa trong xe lắm. Tốt nhất không nên dùng các bác ạ. Mùi nước hoa cộng với điều hòa em chịu không nổi. Vợ cả em nó cũng ghét nữa.
Cái lày sao giống em thía. Em để trong xe nào cafe, nào quế chi , ko có nước hoa. :D

• Like
Reactions: We
Hạng B2
20/6/05
233
3
0
HCM

Các bác cứ xài dầu thơm chuyện gì phải o ép mình o xài chứ...nếu dàn lạnh bị hư thì đem vào hãng thay theo chế độ bảo hành ...mà trước khi đem vô thì nhớ lấy bình sáp thơm ra ...

Lưu ý: KHông sử dụng sáp thơm vì trong các loại sáp thơm này có thể chứa các thành phần gây hại điển hình là chất silicon có trong sáp thơm sẽ làm ảnh hưởng đến quạt gió của hệ thống điều hòa trên xe ô tô Honda của bạn

Cảnh báo trên là trong tờ giấy cảnh báo của Honda ... chỉ đề cập đến Sáp thơm ... vậy thì các bác có thể xài dầu thơm loại nước, giấy thơm hình mấy chiếc lá, bao chứa hạt thơm.... v.v... và v.v... :D