Hạng F
16/7/15
6.302
25.216
113
Còn mấy bác mở cửa sổ trời cho con đứng ngắm cảnh nữa chứ, bó tay các bác ấy luôn. Mà các bác ấy có đi chậm đâu, nếu mà phanh gấp thì xác định con các bác bắn ra đường luôn. Chẳng bù con em, nó chỉ ngồi ngế riêng của nó ở đằng sau, không ngồi vị trí khác, thắt dây an toàn cho nó xong nó mới cho chạy.
nhóc em thì ngồi ghế nâng + dây an toàn phía trước; chắc phải chuyển ra ghế sau; hoặc là phải kéo ghế lùi xa về phía sau quá...

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
39
Em thấy cái này là đặc điểm phải nói là " không thể chấp nhận được" ở giáo dục Việt Nam các bác ạ. DM trong các trường toàn dạy toán, văn cao cấp, làm sao trở thành bác sỹ với toàn lý tưởng ủng hộ Đảng.
Trong khi những cái căn bản để làm sao làm người tốt, làm sao sống xót trong các tai nạn như cháy nhà, đi lạc, cách bơi lội, đối phó với một số tình huống lại dạy qua loa. Cộng với hệ tư tưởng từ cha ông.
Anh em các thế hệ 7x,8x như mình toàn được giáo dục vậy. Hic, em lên xe ghế sau thắt dây an toàn, hoặc lên thuyền là em mang phao ngay bị mấy anh bạn mình or mấy ông lái xe, lái tàu nhìn như người ngoài hành tinh. Họ cừoi hố hố bảo" Số chết là chết". Cái này em thấy giáo dục nước ngoài dạy rất chuẩn, ko phải là muốn chê mấy bác làm giáo dục ở Việt Nam nhưng thật sự giáo dục quá tệ. Ngay cả đi học lái xe, thầy giáo toàn dạy lái thế nào chứ có dạy làm sao bảo vệ con trẻ bằng ghế riêng đâu.

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Em thấy cái này là đặc điểm phải nói là " không thể chấp nhận được" ở giáo dục Việt Nam các bác ạ. DM trong các trường toàn dạy toán, văn cao cấp, làm sao trở thành bác sỹ với toàn lý tưởng ủng hộ Đảng.
Trong khi những cái căn bản để làm sao làm người tốt, làm sao sống xót trong các tai nạn như cháy nhà, đi lạc, cách bơi lội, đối phó với một số tình huống lại dạy qua loa. Cộng với hệ tư tưởng từ cha ông.
Anh em các thế hệ 7x,8x như mình toàn được giáo dục vậy. Hic, em lên xe ghế sau thắt dây an toàn, hoặc lên thuyền là em mang phao ngay bị mấy anh bạn mình or mấy ông lái xe, lái tàu nhìn như người ngoài hành tinh. Họ cừoi hố hố bảo" Số chết là chết". Cái này em thấy giáo dục nước ngoài dạy rất chuẩn, ko phải là muốn chê mấy bác làm giáo dục ở Việt Nam nhưng thật sự giáo dục quá tệ. Ngay cả đi học lái xe, thầy giáo toàn dạy lái thế nào chứ có dạy làm sao bảo vệ con trẻ bằng ghế riêng đâu.
Khi nào có bất trắc, cho mấy cháu lấy tích phân, lấy căn, lũy thừa ra ngồi đó tính toán mà thoát ra khỏi hiểm nguy!

Mới học lớp 1 mà đi học thêm, học nếm tùm lum, thấy tụi nhỏ còn khổ hơn người lớn mình ấy, mình đi làm về rồi mà tụi nhóc còn chưa đi học về, đau đầu thiệt luôn ấy, chắc phải trường Quốc Tế cho nó lành, mà không biết có lành không nữa!?

• Like
Reactions: nta139
Hạng C
23/10/14
803
495
63
69
Phòng bệnh hơn chữa bệnh. Phòng tai nạn hơn khắc phục tai nạn...

Hạng B2
Thật ra mình dân đen, tự cập nhật trang bị để biết & bảo vệ cho gia đình thôi. Em nói thật, Bộ GTVT ra quy định bắt buộc chở trẻ em phải có ghế an toàn & phạt nặng thì thiết thực hơn rất nhiều quy định trang bị bình chữa cháy. Các bác cao vậy còn "chưa" thấy được thì hiển nhiên bộ phận lớn nhiều gđ sở hữu xe không nhận thức được vấn đề này hoàn toàn dễ hiểu.
Xe em sedan. 2 đứa nhỏ ngồi 2 car seat phía sau, hết chở thêm được nguoi nào. Thành ra sedan 5 chỗ mà chở được có 4 người :D. Nhiều khi cũng muốn nhín nhín ngồi kiểu "liệu cơm gắp mắm", mà thấy tình hình "xe điên" & trào lưu "chạy ngược chiều bất kể cung đường nào", thành ra lại thôi.

Hạng C
17/6/15
817
1.350
93
Tin cậy máy tính này ?” hay trust this computer là bảng thông báo quen thuộc mỗi khi ta kết nối các thiết bị Apple (từ iOS 7 trở lên) với máy tính, hoặc chỉ đơn giản là khi cắm sạc
“Tin cậy máy tính này ?” hay trust this computer là bảng thông báo quen thuộc mỗi khi ta kết nối các thiết bị Apple (từ iOS 7 trở lên) với máy tính, hoặc chỉ đơn giản là khi cắm sạc. Có bao giờ các bạn thắc mắc là tại vì sao Apple lại bổ xung bảng thông báo này vào IOS 7 không? Trong video 96 câu hỏi vì sao ngày hôm nay chúng ta hãy cùng tìm hiểu kỹ một chút về phương pháp bảo mật mới này của Apple, để từ đó rút ra được kết luận là có nên Tin hay Không Tin.
Xem giá iPhone 6s Plus hồng: http://2tmobile.com.vn/dien-thoai/iPhone-6s-plus-hong.html
Đồ điên!

Hạng B2
14/11/15
424
644
93
53
Ý thức an toàn cũng là 1 quá trình. Các nước Âu Mỹ họ có quy định khắt khe như vậy và người dân tuân thủ cũng là vì họ đã có xe hơi cả hơn trăm năm, tai nạn lớn bé có hết, các bài học đau thương cũng đã học hết, các lỗ hổng pháp luật cũng dần được lấp đầy.

Mình thì đến xe máy mới cách đây mấy năm mới có luật đội mũ bảo hiểm...
EM nhất trí hoàn toàn việc giáo dục an toàn giao thông là vô cùng cần thiết và phải liên tục. Thêm nữa, nó phải có sự nhất quán thực hiện từ cha mẹ trong gia đình, tới nhà trường. Nếu con đi học về chui vào xe và yêu cầu bố/mẹ đeo đai an toàn, cha mẹ lại bảo không cần thiết thì trẻ con sẽ càng rối trí hơn, không biết nghe ai, và cuối cùng thì tất cả trăm dâu đổ đầu tằm: chửi nền giáo dục vô dụng của Việt Nam. Thế hệ tiếp theo sống và đối xử thế nào là trách nhiệm của tất chúng ta.

Tập Lái
5/12/14
10
10
3
33
Một chiếc ghế cho trẻ không bao giờ là thừa cả:3dup:
Hy vọng mọi người sẽ ý thức được việc này