Hạng B2
8/2/22
408
599
93
Xe hãng quan trọng là khung gầm động cơ, họ làm vỏ mỏng để giảm chi phí cũng là giảm tiêu hao nhiên liệu này nọ luôn.

Mua về muốn xịn sò hơn, đóng cửa phầm phập thì làm cách âm lại cánh cửa với hốc bánh thôi, sau này gỡ ra cũng dễ, chi phí cũng không cao.

Ví dụ xe này 650tr + 20tr cách âm bạn cho mình xin xe nào tầm giá này có khung gầm toàn cầu có thép siêu cường UHSS, 6 túi khí, full ADAS mình tham khảo với.
Yaris Cross mà khung gầm toàn cầu??? Daihatsound toàn cầu thì đúng =))

Hạng C
25/10/20
850
1.014
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Nhìu ng mua xe về thích làm này làm kia quá nhỉ? Riêng e mua xe về đổ xăng chạy bảo dưỡng định kỳ là xog. Còn đi một thời gian thấy k ưng vì cái này cái kia thì bán lên con cao hơn, z thôi, chứ bản thân e k thích mua con xe về đục đẻo đủ đường, thế mua mấy con xe cũ về rồi độ hay đục đẽo thấy hợp lý hơn.

Hạng B2
22/2/23
220
220
43
35
Yaris Cross mà khung gầm toàn cầu??? Daihatsound toàn cầu thì đúng =))

DNGA = Daihatsu New Global Architecture vẫn có bán ở Nhật không phải toàn cầu chứ là gì nữa bạn?

Hạng D
24/2/20
4.872
8.294
113
37
Mấy khứa kiểu đó hay chê lắm a, đụng cái gì cũng chê đc hết à
Nếu nói ồn thì nó có nhiều kiểu tùy theo phân khúc còn trong cùng 1 phân khúc thì nó cũng xêm xêm nhau cả thôi chứ hơn nhau 2-3 Db thì tai người khó có thể cảm nhận được . Còn đang chạy con hạng A mà leo lên con hạng D mới cảm nhận rõ được tiếng ồn bác ạ. Con con xe mới tinh mang về rã hết làm cách âm em thấy xót của quá, xe em chạy 5 năm rồi mà em chả dám độ đẽo gì nếu muốn sương1 thì đổi xe phân khúc cao hơn.

Hạng D
3/3/16
1.682
3.076
113
40
Thì rõ ràng, mình đâu có đòi gì, tại bạn nói mua con cao hơn nên hỏi thử xem có phương án nào tốt hơn không mà :D
thăng hạng được rộng rãi và loa tốt hơn, lấy tiếng hát át tiếng bom đở cảm giác ồn hơn thôi bác

• Like
Reactions: dasklney
Hạng D
3/3/16
1.682
3.076
113
40
Nếu nói ồn thì nó có nhiều kiểu tùy theo phân khúc còn trong cùng 1 phân khúc thì nó cũng xêm xêm nhau cả thôi chứ hơn nhau 2-3 Db thì tai người khó có thể cảm nhận được . Còn đang chạy con hạng A mà leo lên con hạng D mới cảm nhận rõ được tiếng ồn bác ạ. Con con xe mới tinh mang về rã hết làm cách âm em thấy xót của quá, xe em chạy 5 năm rồi mà em chả dám độ đẽo gì nếu muốn sương1 thì đổi xe phân khúc cao hơn.
đồng ý với bác.

còn muốn đở ồn thì bơm lớp hơi non tí. mua lớp Mi xài chừng 15-10k km thay mới.

mình đi cái lớp gần 3 năm - 40k km giờ nó ồn bà cố. chắc phải thay để đở ồn tí

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.872
8.294
113
37
đồng ý với bác.

còn muốn đở ồn thì bơm lớp hơi non tí. mua lớp Mi xài chừng 15-10k km thay mới.

mình đi cái lớp gần 3 năm - 40k km giờ nó ồn bà cố. chắc phải thay để đở ồn tí
Xe em gần 5 năm chạy 44k rồi mà chưa có tiền thay, 4,6tr /1 lốp Mi chưa cân đối được tiền bác ạ :)

7/9/16
1.062
2.746
113
34
Tại sao? Tại sao? Đi xe toyota mà hỏi tại sao ồn!

Xe gì cũng có nét riêng, động cơ bền thì xe ồn và dễ lật, xe option nhiều thì mau đổi mẫu và rớt giá, xe đi ngon thì gương cụp gương xòe, xe đi cà phê thì chấp nhận chảy nhớt, xe đi đầm chắc cảm giác lái này nọ thì chấp nhận đau đầu vì đưa tiền cho chủ gara!

Đừng đòi hỏi cái xe hoàn hảo, đi Rôn rôi thì chấp nhận đi tò kìa :D