Hạng C
28/6/15
730
1.004
93
Hàng xóm mình mua được tháng cũng đem đi cách âm, lột sạch ra dán cách âm vào rồi gắn loa sub cho nó giảm ồn chủ động :D
Mút xốp cách âm toàn hoá chất dán vào rồi hít năm này qua năm kia cũng hơi ghê :confused:

Hạng C
25/10/20
850
1.014
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Nếu nói ồn thì nó có nhiều kiểu tùy theo phân khúc còn trong cùng 1 phân khúc thì nó cũng xêm xêm nhau cả thôi chứ hơn nhau 2-3 Db thì tai người khó có thể cảm nhận được . Còn đang chạy con hạng A mà leo lên con hạng D mới cảm nhận rõ được tiếng ồn bác ạ. Con con xe mới tinh mang về rã hết làm cách âm em thấy xót của quá, xe em chạy 5 năm rồi mà em chả dám độ đẽo gì nếu muốn sương1 thì đổi xe phân khúc cao hơn.
E cùng quan điểm với bác, xe e cũng thế, chạy mấy năm rồi, mua về sao đi z, còn nhu cầu lên e đổi xe, haaa

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B2
21/4/11
424
525
113
Chủ thớt là Mod của cái Forum này đấy , các bác nói giời nói biển coi chừng bị xóa nick á :) . Cách âm thì chắc chắn giảm ồn nhưng có bị ù hay ko thì ...chịu :))

• Haha
Reactions: thythy2019
Hạng C
9/12/19
503
495
63
Chủ thớt là Mod của cái Forum này đấy , các bác nói giời nói biển coi chừng bị xóa nick á :) . Cách âm thì chắc chắn giảm ồn nhưng có bị ù hay ko thì ...chịu :))
công nhận, sợ nhất là ù.
thà ồn đùng đùng vậy chớ âm thanh đó thuộc dạng nghe hàng ngày và quen thuộc trong cuộc sống nên dễ chịu hơn ù, ngồi lâu nghe ong ong cả đầu

Hạng B2
8/2/22
408
599
93
DNGA = Daihatsu New Global Architecture vẫn có bán ở Nhật không phải toàn cầu chứ là gì nữa bạn?
Nói như bạn thì tôi Đố bạn tìm được con xe nào không bán toàn cầu đó. Mấy con xe tàu nó cũng bán ít nhất một vài nước nên cũng là toàn cầu :D :D . Daihatsu mà tung hô khiếp quá =))

Hạng B2
22/2/23
220
220
43
35
Nói như bạn thì tôi Đố bạn tìm được con xe nào không bán toàn cầu đó. Mấy con xe tàu nó cũng bán ít nhất một vài nước nên cũng là toàn cầu :D :D . Daihatsu mà tung hô khiếp quá =))

Mình tung hô gì đâu bạn? Khung gầm toàn cầu thì mình nói là toàn cầu?

Ví dụ Xpander, Xforce xe Nhật nhưng có bán ở Nhật đâu? Khung gầm họ làm riêng cho Đông Nam Á mà?

Ví dụ Seltos, Creta khung gầm Ấn Độ cũng có bán ở Hàn Quốc đâu? Xe bán ở Hàn Quốc dùng khung gầm "quốc tế" mà?

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.659
3.099
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Dạ vâng, cách âm mỗi người mỗi ý ạ, hên là mình vẫn còn làm nghề được dù đã trải qua hơn 10 mấy năm trong nghề
Đa số khách bên mình đều có cảm nhận cực tốt sao khi cách âm, đúng là vật liệu mỗi nơi mỗi khác, nhưng nếu được các bác cứ mượn xe hoặc lên trải nghiệm trực tiếp bên mình để cảm nhận nhé !
Bên mình lúc nào cũng Welcome tất cả anh em tìm hiểu và trải nghiệm ạ