Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
bangtuong nói:
Bữa đó em chạy từ Hải Phòng về theo đường 5. Đến đầu thị trấn nào đó em không còn nhớ rõ. Có một bác chạy Civic từ sau lại còi inh ỏi, đèn loạn xạ trong khi mình vừa phải rà phanh mà vẫn chưa về được 50km. Thấy cũng bực nhưng thôi đòi thì cho qua. Thêm một ông Ỉn thừa thế vọt theo. Hai chú vừa qua mặt em một tẹo thì gặp một đám xxx lố nhố, hai chú vác gậy xông ra chỉ hết lượt tấp vào, em lo quá vì nghĩ nhỡ lúc nó "bắn" mình vẫn trên 50 thì tèo (Bữa đó ngớ ngẩn thế này em bỏ quên giấy tờ trong cặp máy tính ở nhà), may quá đến lượt mình thì nó vẫy cho qua. Không biết hai chú Civic và Ỉn có rút ra được diều gì không?
Ae mình lái xe a ma tơ thôi nên vụ này ít quan tâm, nhưng các Bác tài lái xe dịch vụ (16 chỗ chạy du lịch) thì họ ít cho qua mặt lắm. Lý do : dễ bị XXX cho ăn biên bản về tội vuợt phải lắm – lúc đó tình ngay lý gian khó thanh minh lắm, ký biên bản – tức lộn ruột mà không nói được. Đọan đường SG – VT bị vụ này nhiều nhất

Hạng B2
27/2/09
105
0
0
Em còn gặp trường hợp tức hơn các bác nữa. Hôm bữa, khoảng 25 tết em lấy xe về quê, ra quốc lộ 1 em chạy 80km/h thì có ông xe khách 16 chỗ ở sau nhá đèn bóp kèn inh ỏi xin qua, mặc dù phần đường bên trong có rất nhiều xe 2b, nên em chờ đến khúc an toàn hết 2b rùi thì em cho qua, xe vừa chạy qua, ông tài xe xe khách mở cửa từ hồi nào chửi em :" DM, chạy con C gì vậy, để người ta làm ăn với." Em nhìn lên xe thì thấy hành khách trên xe mặt ai cũng xanh lè, đổ mồ hôi hột.
_ Lần thứ 2, em chạy ở đoạn chỉ cho chạy với tốc độ 60km/h vì ở đó nhiều người lắm. Thì có một xe tải tốc hành chạy ở sau tới, phải bác ấy chạy phần đường của xe tải thì không nói gì, mà bác ấy chạy phần đường của xe du lịch, còn đạp ga để cái đầu xe sát đích xe em, bóp kèn nghe muốn điếc cái lỗ tay, xe tải bác ấy gắn kèn hơi mà.
Theo em thì trước khi học bằng lái xe thì nên học ứng xử lịch sự đạo đức trước rùi mới học lái xe.