Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn
nongdanhoclaixe nói:
he he he e thấy nhiều bác lớn tủi rùi còn "Trương Phi" hơn bọn trẻ tụi e nữa! e thì cứ đúng lane đúng luật mà chạy, ai bấm còi đá đèn thì e cũng kệ đang chạy 80 km/h muốn vượt xin mời wa phải, còn chừng nào đường thực sự trống ko đông thì e mới nhường nhưng bật xi nhan phải lỡ có CA thì e giả bộ tấp vô lề kiểm tra lốp :D

Nói chung đang chạy 80km/h e ít khi đá đèn xin đường lắm, muốn vượt thì e toàn chơi bên phải
ko quên xi nhan phải nha có xxx tấp vô lề luôn "kiểm tra lốp"

Học luật rồi mà vậy ah?

Hạng C
2/2/09
616
36
28
Bác Tài nào mà dám chọc xe cà tàng là nó gan, chứ em thì gặp xe Pác là em nhường đường tối đa, em rất sợ khi cương với các Pác Tài. Hôm trước ,em qua phà Cao Lãnh có một thằng tài khùng chạy tốc hành: em đang lên cầu phà mà nó đưa đầu ra chặn em lại, xong rồi còn mở kính lái ra chửi mấy câu khốn nạn. em thấy nó căng thằng quá, chắc nó không ngủ nhiều ngày, nên em phải câm lặng đi qua.

Hạng B2
25/11/07
436
71
28
em thì chưa chạy xa lộ thì em chưa biết cảnh này. nhưng em có 1 cảnh mà em rất là bực mình.
1 bác chạy Bent GT màu trắng biển NG ( OS mình), đã quẹo phải ( cấm quẹo phải) khi đèn đỏ?!?! công an đứng đó ko làm dc ji`!

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113
Em thấy chạy trên QL1, em để ý ít xe khi xe sau nhá đèn xin vượt trái họ tấp vào tấp ra cho xe sau vượt lắm, em đi đợt Tết vừa rồi, thỉnh thoảng gặp vài xe lớn là họ chủ động tấp nhẹ vào để nhường đường xe sau vượt. Còn đa số thì cứ giữ đúng đường họ chạy, ai muốn vượt thì lấn sang trái.
Em thì thấy xe sau chuẩn bị tới là đánh luôn xi nhan phải thông báo cho xe sau nếu muốn vượt thì tự nhiên, em sẵn sàng nhả vài nhịp ga để xe sau vuợt.
Vượt phải chỉ bất đắc dĩ khi đường có lươn mà phía trước có chiếc xe tải cũ ì ạch không chịu cho qua, em thấy các bác hay vượt phải khi đi đường đi Vũng Tàu. :D xxx mà tóm được thì phạt cũng khá đó.

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53
Một nhịn có tới chín lành, lời (lãi) quá rồi còn gì. Tính tui nóng lắm, nhưng ra đường là buộc phải lẩm bẩm cái câu này như thằng điên ấy, may ra còn về đến nhà.

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
58
Một nhịn chín lành các bác ơi,lái xe trên đường mà không biết nhịn khó lái lắm

Vụ này tui gặp hoài, nói chung là cứ bình tĩnh.
nếu đường thoáng thì đá xinhan phải rồi dạt qua phải cho vượt.
còn nếu chưa được thì cũng đá xinhan trái cho phía sau đỡ sốt ruột, nếu phía sau không muốn chờ thì họ sẽ tự tìm cách vượt bên phải thôi.

Hạng B2
28/11/06
294
50
28
53
Bực nhất là đang dừng chờ đèn xanh, đèn vẫn đỏ chưa xanh là bác đằng sau bấm kèn nhặng xị lên rồi, không hiểu nhanh hơn được mấy giây thì được gì.

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn
khoailang nói:
Bực nhất là đang dừng chờ đèn xanh, đèn vẫn đỏ chưa xanh là bác đằng sau bấm kèn nhặng xị lên rồi, không hiểu nhanh hơn được mấy giây thì được gì.

Bac tho co ra ngoai lai bao xe phia sau la : MAY DIEN AH?

Hạng B2
khoailang nói:

Chạy ban đêm cũng vậy bác ui,phía trước mình có xe chạy chậm ,lane trong có xe tải vậy mà xe phía sau cứ đá pha,xinhan đòi vựot,làm mình cứ bị chói mắt, E xinhan trái để cho bác ấy có ngon thì vượt phải nhưng bác ấy lại ko dám vượt mà cứ cố tình đá pha đòi vượt, bực mình quá E thò tay bẻ kính hậu ra và hướng lên chút xíu để ánh sáng phản ngược lại về xe bác ấy thì bác ấy mới chịu xuống cốt và ko đòi vượt nữa, ko phải mình ác ý nhưng với người như vậy thì phải xử sự như thế ,để bác ấy biết mình cung ko phải tay vừa.......