Hạng D
16/7/20
1.576
973
113
51
lỡ đặt mua sơn vẽ trên đường rồi , không vẽ sao xử lý hết chỗ sơn phản quang đắt tiền này

Hạng D
1/4/15
1.304
2.379
113
Đơn giản sao ko cắm cái bảng to, chữ to " Xe rẽ phải được phép đè vạch"?
Nên xoá vạch để ý nghĩa xương cá là lương ko được cán cho đồng nhất cách hiểu tránh nhầm lẫn hoặc mỗi nơi hiểu 1 kiểu, ví dụ sg cho cán nhưng qua bd, dn phạt lại ko hiểu ntn.
Muốn định hướng chuyển làn khi đi thẳng thì đã có biển báo hiệu lục thi hàng sau nó, cần nữa thì vẽ vạch đứt khúc dẫn hướng chuyển làn cho xe đi thẳng để hướng dẫn vị trí cần chuyển làn, chứ ko vẽ cái xương cá là lương mềm cắm cán, ông áo vàng cho qua do hiểu thực tế, nhưng ông ngồi máy lạnh đâu hiểu cứ phạt nguội, lúc đó thì đố ông nào kiện dc vì luật quy định rõ là cấm cán vạch rồi.

Hạng B2
19/8/15
118
109
43
hy vọng mấy anh xóa xương cá ngã ba cá sấu hoa cà trên phạm văn đồng, lần nào cũng gây ức chế

Tập Lái
28/7/23
4
1
3
tôi thấy các ông nào muốn rẽ mà không dám đè lên cái vạch đó mới là ngu. Ai đi thẳng mà đè lên vạch mới đúng là bị phạt, vì mục đích của vạch tiểu đảo đó là như thế. Ra đường chạy xe mà không hiểu ý nghĩa của vạch kẻ rồi cứ sợ này sợ nọ nhìn thấy cái vạch đó rồi né qua xong lạng trở lại để quẹo thì đúng là ngớ ngẩn.
Thế sao trước vạch xương ko vẽ mũi tên đúng theo hướng rẽ mà lại vẽ ngược lại vậy bác? mình thấy nó ko khác gì đánh đố & bẫy người khác? Tâm lý đa số tài xế gặp vạch xương cá thì ko dám đè + mũi tên ngược đời nên phải đánh vào để tránh cũng phải thôi. rất ức chế kiểu vẽ vạch thế này. :mad:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/9/16
1.886
2.517
113
Thế sao trước vạch xương ko vẽ mũi tên đúng theo hướng rẽ mà lại vẽ ngược lại vậy bác? mình thấy nó ko khác gì đánh đố & bẫy người khác? Tâm lý đa số tài xế gặp vạch xương cá thì ko dám đè + mũi tên ngược đời nên phải đánh vào để tránh cũng phải thôi. rất ức chế kiểu vẽ vạch thế này. :mad:
giờ ông cứ thử suy nghĩ xem, nếu bắt buộc phải né cái vạch đó sao không xây mẹ nó con lươn hay cái gờ ở chỗ đó luôn mà phải kẻ vạch sơn.

Tập Lái
13/2/20
18
21
3
43
There are fishbones that need to be treated as virtual traffic islands and then there are entry/exit for turning only lanes. what u see in mai chi tho is where it tells u look in front to the signal, and if its going left then you can keep driving forward to turn left or if you plan to go straight, this is where u exit the lane and merge to the middle lane to keep driving straight.