Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
cứ dán phim tối thui, xong rồi đi độ đèn led . hèn chi chổ dán phim lúc nào cũng có độ đèn ,ăn nguyên combo
Như em đưa luôn carte visite .... có để sở công an cảnh sát (dùng khi chói đèn xuống wuýnh lộn) sau đó thêm visit card bệnh viện vì wuýnh phải nằm nhà thương....Thêm chổ bán bảo hiểm khi bị đập xe ..... tai nạn ...được double-combo luôn :):):):)

nếu vậy thì khỏi dán bác ah, càng đậm thì ánh sáng qua ít.

Dùng kính athermique, có màu sẳn luôn, khỏi độ chế ....Xe sang mà cứ độ chế mấy cái phim 3M. Mua trâu thì được, nhưng dây buộc trâu thì dùng cỏ lau bệnh thành dây :):):), hỏi thẳng hãng xe,
Mầy có kính chống nhiệt, màu, thay đổi màu ... quăng cho nó một xấp 100$ hay 100€ thậm chí 100£ là xong .... vậy mới đúng là xe sang chứ

Hạng C
17/6/13
505
507
93
Quận 10
Cho em hỏi ngu ngơ tí, tại sao các hãng xe ko tích hợp luôn phim cách nhiệt và kính xe các bác nhỉ?

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
4/4/07
990
1.270
93
SG -> Dalat -> SG
Cho em hỏi ngu ngơ tí, tại sao các hãng xe ko tích hợp luôn phim cách nhiệt và kính xe các bác nhỉ?
các hãng sản xuất kính xe đã bỏ cả đống tiền nghiên cứu, chế tạo ra cái kính sao cho an toàn, nhìn rõ nhất có thể thì các hãng sản xuất nilong cố gắng làm điều ngược lại, mình hiểu như thế!

• Like
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Có bác à, họ đã nghiên cứu cho ra rất nhiều loại kính. Bác xem lại mấy bài cũ nói về kính màu, chống nhiệt, UV, đổi màu .... Có lẽ là giá sẽ đội lên hằng trăm triệu ...
các hãng sản xuất kính xe đã bỏ cả đống tiền nghiên cứu, chế tạo ra cái kính sao cho an toàn, nhìn rõ nhất có thể thì các hãng sản xuất nilong cố gắng làm điều ngược lại, mình hiểu như thế!
em đồng ý với bác, không lẽ các nhà bán và sản xuất nilong ở VN có ăn công ký với VN sao ?

Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Mấy bác cho e hỏi nước ngoài có dán film như mình và giá đắt như mình hay o?
Em được giải thích nó mắc là do tấm film có nano hay j đó gần 200 lớp vs công nghệ j đó cản được tia UV hay ung thư da rồi bức xạ rồi nhiệt j đấy hoa cả mắt.
Em nông dân ở tỉnh mê xe cộ nên o dám phán bừa, có bác nào ở nước ngoài tiếp cận được nền văn minh của nhân loại thông não cho em phát.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
cứ dán phim tối thui, xong rồi đi độ đèn led . hèn chi chổ dán phim lúc nào cũng có độ đèn ,ăn nguyên combo
Dán phim tối thui là bác dán sai loại rồi. Kính lái dán loại sáng để cân bằng giữa đảm bảo tầm nhìn và cách nhiệt, tia UV.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Mấy bác cho e hỏi nước ngoài có dán film như mình và giá đắt như mình hay o?
Em được giải thích nó mắc là do tấm film có nano hay j đó gần 200 lớp vs công nghệ j đó cản được tia UV hay ung thư da rồi bức xạ rồi nhiệt j đấy hoa cả mắt.
Em nông dân ở tỉnh mê xe cộ nên o dám phán bừa, có bác nào ở nước ngoài tiếp cận được nền văn minh của nhân loại thông não cho em phát.
Vấn đề này thì bác có thể nhớ lại kiến thức địa lý và vật lý. Bức xạ mặt trời lớn nhất sẽ ở gần xích đạo. Các nước phương Bắc, Châu Âu, Mỹ đều nằm xa xích đạo nên họ sẽ ít chịu tác động của bức xạ. Các nước gần xích đạo như VN, Indo, Thái Lan, Malay, Ấn Độ,... sẽ chịu nhiều lượng bức xạ nhiệt nhất. Chính vì thế, phim cách nhiệt trên ô tô sẽ cần thiết ở các nước chịu bức xạ nhiệt nhiều. Các nước ôn đới và xa xích đạo không cần thiết cho lắm.

• Like
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Như em đưa luôn carte visite .... có để sở công an cảnh sát (dùng khi chói đèn xuống wuýnh lộn) sau đó thêm visit card bệnh viện vì wuýnh phải nằm nhà thương....Thêm chổ bán bảo hiểm khi bị đập xe ..... tai nạn ...được double-combo luôn :):):):)

Dùng kính athermique, có màu sẳn luôn, khỏi độ chế ....Xe sang mà cứ độ chế mấy cái phim 3M. Mua trâu thì được, nhưng dây buộc trâu thì dùng cỏ lau bệnh thành dây :):):), hỏi thẳng hãng xe,
Mầy có kính chống nhiệt, màu, thay đổi màu ... quăng cho nó một xấp 100$ hay 100€ thậm chí 100£ là xong .... vậy mới đúng là xe sang chứ

Ở Việt Nam đều mua xe có sẵn tại dealer, muốn chọn trang bị theo ý riêng thì phải xe sang, giá tầm 4 tỷ trở lên. Số đông đi xe phổ thông vẫn phải chọn film cách nhiệt để giảm nóng, hoặc yếu tố riêng tư mà chủ xe muốn.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Cái này thì dễ hiểu. Họ tiết kiệm chi phí cấu thành sản phẩm thấp nhất có thể để có lợi nhuận cao nhất có thể. Xe phổ thông thì có dàn xe của Thaco dán sẵn film tại nhà máy, và khi báo giá cho khách thì có Note: Tặng kèm phim cách nhiệt (tất nhiên đã tính phần này vào giá bán).