Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
Vậy các bác muốn xe vài tỉ chơi 3M hay chơi kính màu 10 triệu thì tuỳ, Bài nầy và rất nhiều bài chứng minh em đã viết .. xe cùi em cũng để kính màu chứ đừng nói xe sang nha .. Thân !
Em tìm hiểu rồi. Ở VN xe phải tầm 4 tỷ trở lên, Mer GLE, GLS, S, BMW X5, X7,...Land Rover, Porsche thì mới chọn được tùy chọn kính tối màu bác chia sẻ. Giá ngót ngét trăm triệu. Thời gian chờ nhận xe 6 tháng tới 1 năm.

Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
thấy nhiều bác chia sẽ cực hay.
theo mình biết nếu cản tia uv thì lượng uv càng thấp thì càng tốt. khi đó thì dùng kính hộp hoặc phủ low-e, hoặc kính màu ( càng tối càng tốt), đó là xây dựng.
Còn công nghiệp xe hơi thì khác. Mình chưa tiếp xúc xe sang bao giờ, có thể tiếp xúc nhưng chưa tiếp xúc xe dùng kính xịn bao giờ.
Nên đẻ ra khái niệm dán film vào kính xe thường để làm giảm tia uv chiếu vào xe gây tác hại cho xe và người.
Thật ra nhiều film đẻ ra nhiều khái niệm không biết là do người bán hay do hãng sx. Vì mỗi film sẽ có thông số spec như kính, như uv, vlt, vlr.. Nên nhiều bác bán cứ đề ra gói cao cấp, mà ko đưa ra spec film để mọi người biết và chọn. Có thể là kính màu sàng nhưng kỹ thuật và độ phủ vào film loại gì đó của mỗi hàng sẽ giảm lượng uv chiếu vào.
Và mình muốn hỏi là film 3m các bác bán ở VN là sx đâu. nhật, hàn, thái, tq hay đâu. vì mỗi quốc gia giá sẽ khác,

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Ha ha bác @MinhQuan có biết là bữa giờ vấn đề làm bác @Osin bực tức nhất là chuyện dán phim cách nhiệt ko :D Xứ VN mà đòi như TBCN, thảy tiền ra yêu cầu đại lý gắn kính cho tao, ko tao đi qua đại lý khác, thế thì mời anh đi từ Lũng Cú đến Đất Mũi để tìm chỗ hợp duyên :) Xe phổ thông ko ai làm được vậy hết, còn muốn đổ tiền ra để “hãng” làm (cùng lắm là đại lý nhận chứ hãng nó ráp theo khối dây chuyền, có mà khùng nó nhận ráp riêng cho một cá nhân nào đó) thì số tiền đổ ra chắc có khi bằng cả 1/5 cái xe ko chừng. “Bỏ thêm trăm triệu cho cái xe 1 tỷ”, tiền ở VN kiếm dễ vậy hả ta? Bao topic người ta nhờ tư vấn cân đo đong đếm mua xe chỉ vì chênh nhau vài chục triệu. Đem lý tưởng phương Tây mà áp đặt vào lối sống VN là quá khiên cưỡng.

• Haha
  • Like
Reactions: Osin and MinhQuan
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
Ha ha bác @MinhQuan có biết là bữa giờ vấn đề làm bác @Osin bực tức nhất là chuyện dán phim cách nhiệt ko :D Xứ VN mà đòi như TBCN, thảy tiền ra yêu cầu đại lý gắn kính cho tao, ko tao đi qua đại lý khác, thế thì mời anh đi từ Lũng Cú đến Đất Mũi để tìm chỗ hợp duyên :) Xe phổ thông ko ai làm được vậy hết, còn muốn đổ tiền ra để “hãng” làm (cùng lắm là đại lý nhận chứ hãng nó ráp theo khối dây chuyền, có mà khùng nó nhận ráp riêng cho một cá nhân nào đó) thì số tiền đổ ra chắc có khi bằng cả 1/5 cái xe ko chừng. “Bỏ thêm trăm triệu cho cái xe 1 tỷ”, tiền ở VN kiếm dễ vậy hả ta? Bao topic người ta nhờ tư vấn cân đo đong đếm mua xe chỉ vì chênh nhau vài chục triệu. Đem lý tưởng phương Tây mà áp đặt vào lối sống VN là quá khiên cưỡng.
Em biết chứ bác. Nhưng vẫn trao đổi nhẹ nhàng. Chứ nói thẳng ra "VN khác trời Âu của bác xa lắm" thì kì.

• Like
  • Love
Reactions: Osin and No[2]
Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Em biết chứ bác. Nhưng vẫn trao đổi nhẹ nhàng. Chứ nói thẳng ra "VN khác trời Âu của bác xa lắm" thì kì.
Đã nói dám chơi, VN cái nào cũng có. miển sao có tiền, mà có tiền mua không được thì phải cần nhiều tiền ... hơn nửa

Xe nhỏ trung bình hay giá thấp thì có thể tạm chấp nhận.
Xe cả chục tỉ mà mua về độ thì ra thể thống gì ... trong khi chính hãng họ có rồi

Các bác có đọc bài AMG 180 đòi độ kìa .... nhiều khi em nghĩ là anh bifteck với mắm tôm, ăn fromage (cheese) uống với nước dừa vậy ... ở VN xưa có nói "ton sur ton" , cái nào theo cái đó.

Còn các bác dán 3M là quyền của các bác, em chỉ phân tích cái lợi và hại mà thôi. Tại sao biết cái hay của người ta mà không chịu học hỏi ?

Cũng như em ăn nước mắm thì bắt buộc phải Phú quốc 45° mà mua ăn... cái khác không đụng đến. Đó là thí dụ

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
Đã nói dám chơi, VN cái nào cũng có. miển sao có tiền, mà có tiền mua không được thì phải cần nhiều tiền ... hơn nửa

Xe nhỏ trung bình hay giá thấp thì có thể tạm chấp nhận.
Xe cả chục tỉ mà mua về độ thì ra thể thống gì ... trong khi chính hãng họ có rồi

Các bác có đọc bài AMG 180 đòi độ kìa .... nhiều khi em nghĩ là anh bifteck với mắm tôm, ăn fromage (cheese) uống với nước dừa vậy ... ở VN xưa có nói "ton sur ton" , cái nào theo cái đó.

Còn các bác dán 3M là quyền của các bác, em chỉ phân tích cái lợi và hại mà thôi. Tại sao biết cái hay của người ta mà không chịu học hỏi ?

Cũng như em ăn nước mắm thì bắt buộc phải Phú quốc 45° mà mua ăn... cái khác không đụng đến. Đó là thí dụ
Ấy, bác bình tĩnh. Ở đây câu chuyện em muốn nói là sự cân đối trong quyết định chọn lựa. Và mỗi người sẽ có tiêu chí chọn lựa khác nhau: nhanh có xe, chi phí, an toàn, hiệu quả sử dụng,... Tùy tiêu chí lựa chọn khác nhau, ở môi trường khác nhau, sẽ có quyết định khác nhau.

Hạng B2
26/4/14
64
10
8
Người ta có dán kính cửa sổ trời không các bác. Tại lâu lâu cũng muốn mở cửa cho sáng nhưng sợ tia có hại

Hạng C
12/5/14
66
11
8
44
Người ta có dán kính cửa sổ trời không các bác. Tại lâu lâu cũng muốn mở cửa cho sáng nhưng sợ tia có hại
Vẫn có, các hãng đều có gói dán riêng hoặc dán chung cửa sổ trời với toàn xe