Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
22h30, ngày 17.8.2012...
- Reng reng.... "Alô"
- "Alô, bác Hà Sonata hả"
- "Dạ em Hà Sonata nghe.."
- "Dạ, chào bác, em là thanh viên diễn đàn otosaigon. Em nhờ bác S.O.S giúp được không ạ"
- "Dạ, bác cho em xin tình trạng của bác, bác đang ở đâu và... (sóng rẹt rẹt, em nghe không rõ)"
- "Dạ, tình hình là xe em.... xxxxx...."
- "Dạ, cái này thì em chưa gặp qua, nhưng bác allô cho bác thanhlan thử, bí số 09 của S.O.S.... "
- "Dạ, để em mở máy tính rồi em lấy số bác thanh lan....Dạ, em cảm ơn bác Hà Sonata nhiều nhé. Xin lỗi làm phiền bác..."
-----------
Trong khi em đang lui cui mở máy tính thì 1 số điện thoại lạ gọi đến...
- "Alô, chào bác, em Hà Sonata, bác có số bác Thanh, thanhlan chưa, bác ghi nhé... xxxxx"
- "Dạ, em cảm ơn bác. Em sẽ gọi cho bác Thanh Lan.... Cảm ơn bác nhiều..."
_______
Chuông đổ lâu tí (chắc đang ôm rau :)) )
- "Alô, xin lỗi có phải bác Thanh, thanhlan không, em là thành viên diễn đàn otosaigon; em được bác Hà Sonata cho số. Em nhờ bác tư vấn tình trạng xe em đươc không ạ?"
- "Dạ em thanhlan nghe, bác nói tình trạng xe đi ạ..."
- Em bô lô ba la tình trạng xe....
- Bác Thanhlan lắng nghe nhưng không có giải pháp, bác ấy gợi ý gọi bác Jungle, em bảo dạ, để em gọi bác Trí, vì em có số bác ấy.
- Bác Thanhlan hỏi thăm một số tình hình và chia sẻ.
22h45 - 17/8/2012
- Chuông điện thoại đổ chuông, được bắt liền "Alô, xin lỗi có phải bác Trí không ạ?"
- Dạ tôi Trí nghe.
- Chào bác, em là thanh viên điễn đàn OS, xem em bị tình trạng như thế này xyz... nhờ bác tư vấn được không ạ?
Sau khi tư vấn thì vấn đề vẫn chưa giải quyết xong.
Nhưng em cảm nhận sự nhiệt tình và chia sẻ của anh em S.O.S;
Sáng nay, bác thanhlan còn gọi lại cho em tình hình thế nào, em báo cho bác ấy biết là xe em chẳng biết bị sau, vì tối qua đề không được, máy lên bị sụp; nhưng sáng nay khi đề, vít ga thêm thì chạy được, và em làm 1 hơi đến KIA Bính Tân luôn; sau khi test xong, cũng chẳng hiểu bị lỗi gì. Tuy nhiên vẫn được bác Thanhlan chia sẻ.
Chỉ có người trong cuộc, qua những tình huống khó khăn như vậy, mới hiểu anh em S.O.Sers nhiệt tình như thế nào.
Mặc dù em chỉ có 1 lần tất nhiên với anh em S.O.Ser dưới dạng khách mời, chưa offline với anh em, nhưng qua sự nhiệt tình của anh em, em cảm nhận đâu đây vẫn còn rất nhiều niềm vui.
Cho em xin cảm ơn tất cả anh em S.O.Sers, những người luôn trực chiến hỗ trợ các bác tài mọi lúc, mọi nơi.

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Thanks bác! Đã có cảm nhận tốt về S.O.S. Thật ra ae S.O.S thì rất nhiệt huyết nhưng vẫn còn hạn chế về kỷ thuật. Đang cố gắng hoàn thiện dần.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.790
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Em nghe bác báo"máy nổ rồi sụp, đề vẫn nhạy" thì chỉ có thể suy đoán "hệ thống điện hoạt động, hệ thống nhiên liệu có v/đề." Em chỉ qua bác thanhlan vì bác thanhlan có cùng loại xe. Em không gọi hỗ trợ khác như ... gara thợ thuyền ... Vì bác cho hiết "xe đậu trước cửa nhà". Bạn bè O.Ser chia sẻ với nhau kinh nghiệm sử dụng điều khiển bảo dưỡng xe ... là hết sức bình thường ạ. Bác chủ cũng thông cảm S.O.Sers chúng ta tất cả đều là người sử dụng xe chứ ko phải là thợ sửa xe. Ta mong mọi người cùng bắt tay nhau để có chỗ dựa tinh thần, có nguồn thông tin, có thêm kinh nghiệm, có nơi lui tới thaem nom, có thêm nụ cười trên đường thiên lý!
Khi đó em ko biết là bác azurika quen thuộc ạ. Chỉ biết là O.Ser hỏi thăm thui. Chứ em vẫn đọc bài của bác thường post và cm trong O.S mờ.
Bác chủ đừng cám ơn làm chúng em ngại ngùng. Khi biết rõ bệnh xe mong bác post bài trao đổi cho anh em học hỏi nha!

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
S.O.Ser quá
.
Thế giờ xe Bác biết bị bệnh gì chưa?

Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
Ha Sonata nói:
Em nghe bác báo"máy nổ rồi sụp, đề vẫn nhạy" thì chỉ có thể suy đoán "hệ thống điện hoạt động, hệ thống nhiên liệu có v/đề." Em chỉ qua bác thanhlan vì bác thanhlan có cùng loại xe. Em không gọi hỗ trợ khác như ... gara thợ thuyền ... Vì bác cho hiết "xe đậu trước cửa nhà". Bạn bè O.Ser chia sẻ với nhau kinh nghiệm sử dụng điều khiển bảo dưỡng xe ... là hết sức bình thường ạ. Bác chủ cũng thông cảm S.O.Sers chúng ta tất cả đều là người sử dụng xe chứ ko phải là thợ sửa xe. Ta mong mọi người cùng bắt tay nhau để có chỗ dựa tinh thần, có nguồn thông tin, có thêm kinh nghiệm, có nơi lui tới thaem nom, có thêm nụ cười trên đường thiên lý!
Khi đó em ko biết là bác azurika quen thuộc ạ. Chỉ biết là O.Ser hỏi thăm thui. Chứ em vẫn đọc bài của bác thường post và cm trong O.S mờ.
Bác chủ đừng cám ơn làm chúng em ngại ngùng. Khi biết rõ bệnh xe mong bác post bài trao đổi cho anh em học hỏi nha!
Dạ, báo bác Tư, là tụi kỹ thuật KIA Bình Tân vẫn không đoán ra bệnh; nên thôi em mang về.
Lúc trưa bác Thanhlan có allô cho em, bác Thanhlan dự là có thể bugi bị dơ hoặc đóng mụi than hoặc mô-ve gì chỗ bugi nhưng em chưa kiểm tra. Em sẽ kiểm tra tình hình và update cho anh em thêm.
Em cảm ơn.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.790
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Còn có khả năng trong xăng có nước nữa đó nha! Em bảo đảm gara Hưng Phát xử lý ok ngay từ chẩn bệnh tới chữa bệnh ngon bổ rẻ. Khi nào tiện bác ghé thử coi. Em quen chỗ này hay đi hỗ trợ theo yc S.O.S.

Hạng B2
5/3/10
464
25
28
SOSers có truyền thống nhiệt tình mà bác, chính vì ngưỡng mộ SOSers nên em mới xin gia nhập đó.

Phần lớn SOSer đều không phải dân kỹ thuật, dù có là dân kỹ thuật mà đoán bệnh qua đt cũng rất khó, em nghĩ lúc xe bệnh chỉ cần S.O.Sers giới thiệu dùm một vài thợ hoặc gara quen gần đó, giá cả hợp lý (ko bị chém khi ở nơi xa lạ, lúc đêm khuya), là quý hóa quá rồi.

Hạng D
2/9/09
2.548
4.978
113
Tp.HCM
Hôm rồi ông hàng xóm nhà em có chiếc i10 cũng bị tình trạng lâu lâu xe đang nổ máy tự dưng tụt tua tắt máy, đưa vào hãng test k ra bệnh. Về nhà nhờ thợ điện kiểm tra thì có một đầu dây cảm ứng nhiệt độ hay gle gì đó toét vỏ cứ trạm vào lốc máy là máy từ từ chế máy. Khắc phục xong cọng dây này là hết luôn. Vậy nên xe ô tô nhiều khi các sự cố rất đơn giản không nằm trong danh mục lại khiến các gara cũng phải bó tay.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Rất đáng trân trọng và ngưỡng mộ, thank a e S O S nhiều nhé