Hạng D
23/1/08
2.885
27
48
TPHCM
Ngày 30/3/2008, lần đầu biết đến OTC là giải tennis đôi nam, diễn ra ở sân Bình Hòa. Em bị cái không khí "vui - khỏe - thân thiện" của giải ngày hôm đó chinh phục hoàn toàn và cũng chính nó đã níu chân em ở lại đây đến ngày hôm nay!!!

Chỉ sau 3 tháng, vào ngày 20/6 em đã chập chững tổ chức giải kế tiếp cho OTC. Lúc đó kinh nghiệm tổ chức còn non nớt... nên chi phí bị âm gần 1 triệu rưỡi. Cuối giải, mấy anh em ban tổ chức mỗi người hùn thêm 300 ngàn để bù cho giải...

3 tháng sau nữa, là giải tennis được tổ chức ở Vũng Tàu. Em đã đi tiền trạm để chuẩn bị cho giải...

Rồi những giải kế tiếp cũng thế, nếu tổ chức ở chỗ nào mới. Em đều đi tiền trạm.

Nói ra đến đây, em hoàn toàn không có ý kể công gì hết. Mà em chỉ muốn nói với các bác một điều mà thôi!

Cái tinh thần "vui - khỏe - thân thiện" của OTC giữ chân em, nhưng lại có nhiều người dường như không hiểu hay cố tình không hiểu... tại sao không bỏ đi một chút cái tôi của mình, vì cuộc vui chung mà thiệt thòi một chút thì có khó gì đâu?!?!?!

Dường như bây giờ em bắt đầu thấy mệt mỏi, không còn cảm thấy "lửa" trong lòng mình như những giải trước đây nữa. Tinh thần sau giải là sự căng thẳng, lo lắng... vì không biết có chuyện gì sẽ xảy ra, mặc dù mình đã cố gắng hết sức để giải diễn ra một cách tốt đẹp nhất.

Trước giải cần nhất là sự đóng góp, mổ xẻ các vấn đề để lường hết sự cố... vậy mà sự hời hợt bao trùm. Đến khi xong giải, thì lại lôi ra mổ xẻ,... em không biết phải làm sao để vừa làm tốt việc hậu cần, vừa làm tốt công tác tổ chức... Đây không chỉ là cảm xúc của riêng em, mà còn là nỗi lòng của ban tổ chức. Không phải tự nhiên mà nguyên ekip tụi em luôn đồng lòng qua cả chục giải tennis như vậy đâu các bác ạ! Nhóm chúng em suy cho cùng cũng chỉ là dân văn phòng, ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng mà thôi.

Chúng em được gì chứ? Chẳng được gì hết, mà còn phải rước phiền muộn vào lòng...

(Buồn quá... nên viết vài dòng chia sẻ vậy thôi)

VIP CARD MEMBER
15/6/10
207
1
0
Chia sẽ với bác tí nha : " Thời gian trôi đi không trở lại...tất cả sẽ đổi thay...quê hương xa vời vợi...đâu đây vẫn còn một chút dư âm..của một thời đã qua..." trích lời giới thiệu của một bài hát trước 1975.
Bác cứ làm gì thấy vui và có ý nghĩa...là được. Trước đây em đã từng tham gia tchức các giải cấp Châu lục và TGiới của một bộ môn trong ngành thể thao VN với vtrí TTK của BTC => nay gác kiếm => không có tgian, nhiều việc trong quy trình tchức làm bạc đầu thêm. Thôi zìa nhà câu cá, gảy đàn, ngắm....Zợ kon :D và OL chọc ghẹo mấy bác cho Lành :)
vui lên tí đi bác TT àh.

Hạng B2
5/8/10
314
3
18
công ty EMS
www.tuvaniso.com
thuytram nói:
Chúng em được gì chứ? Chẳng được gì hết, mà còn phải rước phiền muộn vào lòng...
(Buồn quá... nên viết vài dòng chia sẻ vậy thôi)
Khuya rồi chắt TT ngủ rùi, khi nào vào dd thì nhắn vào link này nhé

Chúc ngày mới vui hơn và sẽ có nhiều anh chị em tiếp 'lửa" cho TT nhé
ISO sẽ tình nguyện "tiếp lửa" trước nè chịu hông? giải lần sau nhớ alo nhé
Trân trọng

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó TDTT
27/2/08
3.708
1
38
51
HCM
Hi các bác,

Giải đã tổ chức xong, bên cạnh những niềm vui thì nhìn lại không thể tránh khỏi những thiếu sót nên xin các bác thông cảm lượng thứ. Tuy nhiên, nếu có vấn đề gì ko công khai thiếu rõ ràng minh bạch thì cũng mong cứ nêu ra để tất cả cùng nhận xét rút kinh nghiệm, việc gì mà BTC làm khuất tất thì sẽ sẵn sàng nhận lỗi và chịu trách nhiệm từng cá nhân.

Tất cả đã cố gắng hết sức bằng niềm đam mê, sự nhiệt tình thậm chí uy tín danh dự của chính bản thân. Em thì chả việc quái gì phải buồn phiền ủy mị như thuytram, nếu mình sai mình chịu trách nhiệm, không sai thì phải kiên quyết đấu tranh tới cùng, mệt mỏi quá thì nghỉ quách cho khỏe cái thân.

Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các bác.

Hạng D
23/1/08
2.885
27
48
TPHCM
ISOEXPERT nói:
@ Thùy Trâm
Không biết sao bài viết không hiển thị đường link được, TT cho mình dc mail đi

Tại vì bác chưa đủ bài post nên chưa được quyền dẫn link đó bác!

E-mail: [email protected]

Hạng B2
16/10/06
424
4
18
51
HCM
@BTC: vẫn có những người trân trọng những gì các bác đã và đang làm và luôn ủng hộ những tinh thần lăn xả đó, trong đó có em!

Hạng D
6/7/08
4.322
3.070
113
éc, những ai làm phiền muộn TTK, cho biết tên hết đi ạh. Anh em mình cho nghỉ chơi lần sau. Như vậy đi chứ TTK và BTC dính cái phiền muộn trong người rồi nghỉ tổ chức luôn ảnh hưởng đến quyền lợi chung của anh em OS.

Em cũng đang suy nghĩ sẽ tham gia giúp đỡ BTC cho những giải (không phải giải đồng đội) lần sau ......... do em chả khoái giải nhưng ham vui. Có gì BTC cứ sai bảo nhé

PS: DẠo này TTK trông đẹp hản ra, từ Avatar ............ tới hôm giải 15/8 vừa rồi. Cố gắng phát huy nhé

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
nhim_coi nói:
duonglao nói:
éc, những ai làm phiền muộn TTK, cho biết tên hết đi ạh. Anh em mình cho nghỉ chơi lần sau. Như vậy đi chứ TTK và BTC dính cái phiền muộn trong người rồi nghỉ tổ chức luôn ảnh hưởng đến quyền lợi chung của anh em OS.

Em cũng đang suy nghĩ sẽ tham gia giúp đỡ BTC cho những giải (không phải giải đồng đội) lần sau ......... do em chả khoái giải nhưng ham vui. Có gì BTC cứ sai bảo nhé

PS: DẠo này TTK trông đẹp hản ra, từ Avatar ............ tới hôm giải 15/8 vừa rồi. Cố gắng phát huy nhé

e đi cổ động, chỉ đứng thui đã mồ hôi mẹ mồ hôi con..thi nhau chảy, mệt phờ thế thì chắc TTK vất vả lắm.. .
Ủa, có đi coi nữa hả? Sao tui không biết ta, định xem dung nhan nhím ra sao.....

TTK mệt tới nỗi quạu luôn mà....:p

Hạng D
23/1/08
2.885
27
48
TPHCM
@trungnghia: em cũng tò mò vì không biết nhimcoi là bác nào mà tung hoành CNL quá chừng! :)