Tập Lái
16/10/11
33
15
8
Tôi rất khâm phục bác Fotuner vì bác ấy " hết sức kìm chế" ,chắc tại bác ấy đi một mình còn nhà bác thì đông ,nếu người ta chạy 60-70 sao ông cậu bác không qua len 80 mà chạy ,khi bỏ xa người ta rồi về len cũ, làm gì mà tông người ta rồi còn bẻ gương chiếu hậu của người ta nữa,ông cậu bác ỷ xe biển xanh không phải bỏ tiền sửa, xử sự theo thiết kế của xe mazda luôn "codo". Mấy chiếc xe biển xanh này thường chạy không tuân thủ luật ,bởi vậy dân chúng không cảm tình ,khi xảy ra va quẹt dân họ hay vây lại là vậy.Xe hơi máy lạnh mát rượi còn vậy trách chi xe ben container.

Hạng C
27/7/13
565
385
63
40
Xe trắng kia xin vượt theo clip thì không lâu , nếu tái xế xe vàng là nữ hoặc mới lấy bằng thì sao, họ sẽ xử lí chậm hơn một tí ,nếu họ muốn nhường thì họ phải giảm tốc độ để qua làn cho xe trắng qua ,mà làn trong cũng đang có xe , không lẽ là nữ hay mới biết lái thì không được đi trên dường cao tốc à ,phải đi mới có kinh nghiệm chứ ,lái trên đường cao tốc mà hành xử như xe trắng thì giống du côn quá ,ghét nhất mấy xe cứ ỉ xe lớn ăn hiếp xe nhỏ, nếu trước là chiếc Fotuner thì có dám .
Nếu là nữ hoặc tay lái còn yếu thì tốt nhất nên vào lane trong đi để khỏi cản trở giao thông, khi nào thấy đủ tự tin rồi thì hẳn ra lane ngoài chạy
Còn việc nhường đường ngoài thể hiện phép lịch sự,văn hoá giao thông thì việc k nhương đường khi đủ đk an toàn thì cug đã vi phạm Pl chứ k phải muốn nhường thì nhường như bác nói đấu nhé

Tập Lái
16/10/11
33
15
8
Nếu cứ hành xử như thế thì chắc phải thêm lực lượng 113 để giải quyết ẩu đả . Tài xế xe vàng không lịch sự,vậy tài xế xe trắng chắc lịch sự hơn rồi.

Tập Lái
6/10/14
4
6
3
49
mình rất mong các bác thông cảm cho mình vì mình léo đẽo theo nó 3-4Km , xin mãi nó ko cho vượt mà còn trêu mình lúc ra lúc vào nên mình mới bị bức xúc

Tập Lái
6/10/14
4
6
3
49
đường này mình đã bị bắt vượt phải nên hôm mấy mình ko dám vượt phải , xe KIA chạy tốc đọ chưa được 50Km đâu các bác ạh

Tập Lái
6/10/14
4
6
3
49
Clip chỉ chiếu có 1 ít đoạn cuối thôi chứ mình xin thằng cha KIA lâu lắm mà đường thì chả có xe nào mà CV của mình thì đàng vội , bực mình ghê

Tập Lái
6/10/14
4
6
3
49
xin nhắn nhủ các bác tài vài câu: khi lái xe trên đường nên chú ý quan sát gương chiếu hậu liên tục và phải biết nhường đường khi xe sau xin vượt, khi chạy trên làn đường nào nên chấp hành đúng quy định tốc đọ của làn đấy nếu mà đi chơi ko có việc vội hoặc vừa đi vừa thưởng thức ngắm cảnh phố phường thì nên đi làn tốc đọ châm và phải nhường đường cho xe sau xin vượt vì họ có CV vội hoặc họ đi đúng tốc độ, đừng nên trêu ng khác tránh làm ng khác bị kích động, (và mọi ng nên rút kinh nghiệm từ bài học của tôi khi tham gia giao thông nhé)

Hạng B2
5/10/14
390
333
63
39
HƠ, cái thứ tài xế như thằng mor này e gặp hoài, không lẽ nó chạy chậm + không nhường đường thì tấp xe xuống dập cho nó 1 trận thì giờ này chắc e tù chung thân quá. Bác nào có cao kiến để trị cái tụi chạy chậm mà cứ chạy lane ngoài không nhường đường này ko chỉ giáo e với.
hì, em cũng mới lái, lơ nga lơ ngơ, không dám vào cao tốc, đi trong thành phố thì chỉ toàn 30 - 40 thôi. gặp ai cũng nhường, cũng tránh. lái mới mà các bác.

• Like
Reactions: Jackie Huy