Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Xin chào các bác OS thân iu,

Tuần sau em đi chơi Vũng Tàu mà nãy ngó qua cái xe thấy hết hạn phí bảo trì đường bộ từ 21/5. Trước khi post bài này em cũng có tham khảo anh Google về vấn đề này nhưng thấy cũng còn lan man quá nên lập thớt nhờ các bác tư vấn với ạ:

1. Xe hết hạn phí bảo trì đường bộ chạy ra đường có bị CSGT phạt ? (Em xem trên mạng thấy CSGT ko có thẩm quyền phạt)

2. Nếu câu 1 em search thông tin sai thì CSGT phạt mức phạt bao nhiêu ? Có bị giữ giấy tờ xe hay không ?

3. Em nộp phí này và lấy tem mới ở đâu ? Có phải lái xe tới không ? Thời gian cấp nhanh không ạ ?

4. Nhớ loáng thoáng đã có đề xuất nộp phí này khi đi đăng kiểm và không cần dán tem riêng. Điều này đã thực hiện chưa ạ ?

Cảm ơn các bác nhiều ợ :)
xe em hết hạn phí BTĐB từ tháng 3 lận và em để vậy đi cũng chả sao. Mổi ngày em chạy cả 100 km. Bác cứ an tâm mà chạy chả việc gì đâu

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113

1. Xe hết hạn phí bảo trì đường bộ chạy ra đường có bị CSGT phạt ? (Em xem trên mạng thấy CSGT ko có thẩm quyền phạt)
Không!
2. Nếu câu 1 em search thông tin sai thì CSGT phạt mức phạt bao nhiêu ? Có bị giữ giấy tờ xe hay không ?
Không
3. Em nộp phí này và lấy tem mới ở đâu ? Có phải lái xe tới không ? Thời gian cấp nhanh không ạ ?
Bác không cần nộp hay bận tâm việc hết hạn phí bảo trì đường bộ vì chẳng có xxx nảo dám lập biên bản lỗi này, khi đi đăng kiểm sẽ bị truy thu các tháng hết hạn.. bác ko vượt dc đồng nào với nhà nước đâu :)
4. Nhớ loáng thoáng đã có đề xuất nộp phí này khi đi đăng kiểm và không cần dán tem riêng. Điều này đã thực hiện chưa ạ ?
Chưa thấy ơ đâu thực hiện bác ơi
Cảm ơn các bác nhiều ợ
Không có chi bác ơi :p

Hạng B2
7/12/15
180
554
93
Không!
Không
Bác không cần nộp hay bận tâm việc hết hạn phí bảo trì đường bộ vì chẳng có xxx nảo dám lập biên bản lỗi này, khi đi đăng kiểm sẽ bị truy thu các tháng hết hạn.. bác ko vượt dc đồng nào với nhà nước đâu :)
Chưa thấy ơ đâu thực hiện bác ơi
Cảm ơn các bác nhiều ợ
Không có chi bác ơi :p
3 thiếu rồi kìa bác. : nộp phí ở trung tâm đkiểm, không cần lái xe tới, bác vào bảo em mua phí đường bộ k xét xe. bán cái roẹt rồi cầm tem về tự dán. mà thôi mất công làm gì, chờ tới hạn đăng kiểm đóng 1 thể.

Hạng D
15/11/10
2.471
2.608
113
Em chỉ lo mấy anh CSGT cứ ngoắc lại hù dọa thì đi chơi mất vui các bác ợ :D

Hạng F
22/7/13
9.125
42.071
113
Bác này hỏi rồi, ko tự gúc gồ đc à!? Thời a Thăng đã có hướng dẫn đầy đủ gồi cơ mà!
Chắc bằng lái cũng dạng bao đậu roài đây

• Like
Reactions: hta123
Hạng D
29/10/12
1.700
1.944
113

Tuần sau em đi chơi Vũng Tàu mà nãy ngó qua cái xe thấy hết hạn phí bảo trì đường bộ từ 21/5. Trước khi post bài này em cũng có tham khảo anh Google về vấn đề này nhưng thấy cũng còn lan man quá nên lập thớt nhờ các bác tư vấn với ạ:

Cảm ơn các bác nhiều ợ :)
1. K có vb nào qđịnh phạt cả.
2. Như trên.
3. Nơi đăng kiểm gần nhà nhất, k cần mang xe chỉ mang dái thôi. Tgian làm 1p30'.
4. Có đề xuất nhưng chưa aáp dụng. Nhưng xx k quan tâm cái vụ này đâu (vì có phạt đc éo đâu). Em cũng đi đóng lấy tem bỏ cop, chạm trán xxx mấy lần rồi mà mấy ấy có nói năng gì đâu. Đóng sớm thì rẻ hơn đóng truy thu lúc tới hạn đkiểm vì họ tính lãi suất.
Chỉ có vậy thôi. Rãnh thì đi đóng sớm, k thì tới hạn đk đóng luôn. Thằng nào dám lập bb đập chết liền.

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Đơn giản vầy bâc ơi: Thuế dân mình còn được cho nợ, thì phí chẳng sao cả, e từng còn 1 ngày nữa hết hạn đăng kiểm, xxx thổi lại cũng chỉ xem đăng kiểm thôi dù phí đường bộ của e đã hết hạn 6 tháng rồi.
Bác mới đi tới Vũng Tàu mà đã có 2 topic hỏi rồi, bác mà đi Mẽo chắc ae trả lời bác sướng lun quá!

• Like
Reactions: ngotpro