Hạng D
15/11/10
2.471
2.608
113
Chắc bằng lái cũng dạng bao đậu roài đây

Bác thử search lại một số bài của em rồi hẵng kết luận nha bác ! Em bùn :(

Ngay cái bài đầu tiên của em bác cũng đọc qua loa:

Tuần sau em đi chơi Vũng Tàu mà nãy ngó qua cái xe thấy hết hạn phí bảo trì đường bộ từ 21/5. Trước khi post bài này em cũng có tham khảo anh Google về vấn đề này nhưng thấy cũng còn lan man quá nên lập thớt nhờ các bác tư vấn với ạ:

1. Xe hết hạn phí bảo trì đường bộ chạy ra đường có bị CSGT phạt ? (Em xem trên mạng thấy CSGT ko có thẩm quyền phạt)

2. Nếu câu 1 em search thông tin sai thì CSGT phạt mức phạt bao nhiêu ? Có bị giữ giấy tờ xe hay không ?

3. Em nộp phí này và lấy tem mới ở đâu ? Có phải lái xe tới không ? Thời gian cấp nhanh không ạ ?

4. Nhớ loáng thoáng đã có đề xuất nộp phí này khi đi đăng kiểm và không cần dán tem riêng. Điều này đã thực hiện chưa ạ ?

Cảm ơn các bác nhiều ợ :)

Hạng D
15/11/10
2.471
2.608
113
Đơn giản vầy bâc ơi: Thuế dân mình còn được cho nợ, thì phí chẳng sao cả, e từng còn 1 ngày nữa hết hạn đăng kiểm, xxx thổi lại cũng chỉ xem đăng kiểm thôi dù phí đường bộ của e đã hết hạn 6 tháng rồi.
Bác mới đi tới Vũng Tàu mà đã có 2 topic hỏi rồi, bác mà đi Mẽo chắc ae trả lời bác sướng lun quá!

Dốt thì hỏi nhiều cho sáng ra bác ơi :D Gần mực thì đen gần đèn thì sáng mờ :D Em phải tranh thủ ánh sáng từ các bác đầy kinh nghiệm chớ sao :)

Em mà được đi Mẽo là đi ngay và luôn, méo có hỏi nhiều mất cơ hội :D

14/6/16
78
1.573
83
44
Xin chào các bác OS thân iu,

Tuần sau em đi chơi Vũng Tàu mà nãy ngó qua cái xe thấy hết hạn phí bảo trì đường bộ từ 21/5. Trước khi post bài này em cũng có tham khảo anh Google về vấn đề này nhưng thấy cũng còn lan man quá nên lập thớt nhờ các bác tư vấn với ạ:

1. Xe hết hạn phí bảo trì đường bộ chạy ra đường có bị CSGT phạt ? (Em xem trên mạng thấy CSGT ko có thẩm quyền phạt)

2. Nếu câu 1 em search thông tin sai thì CSGT phạt mức phạt bao nhiêu ? Có bị giữ giấy tờ xe hay không ?

3. Em nộp phí này và lấy tem mới ở đâu ? Có phải lái xe tới không ? Thời gian cấp nhanh không ạ ?

4. Nhớ loáng thoáng đã có đề xuất nộp phí này khi đi đăng kiểm và không cần dán tem riêng. Điều này đã thực hiện chưa ạ ?

Cảm ơn các bác nhiều ợ :)

Cứ đi chơi vui vẻ, XXX ăn bẩn mấy cũng không phạt bác được, hay nói một cách khác là Bi ơi đừng sợ!

Phí đường bộ tính chết theo con xe từng ngày, đến kỳ đăng kiểm sẽ thanh quyết toán, thiếu thì mua bù, thừa thì trả lại, bây giờ đến đó chi cho mất thời gian.

Cái tem dán trên xe không ý nghĩa gì chỉ thêm ngứa mắt và kính lái trông bẩn bẩn, không ai trốn được phí này trừ khi bán xe cho đồng nát mà không bỏ đi chứng tỏ trình độ quản lý cao siêu của nước nhà.

• Like
Reactions: TheShinichi
Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
Bác xin được biên bản với nội dung hết hạn phí bảo trì đường bộ thì cứ uỷ quyền cho em. Em đóng phạt cho bác :p
------------------------------------------------------
:3dcuoigif: Bác chủ có bảo kê gòi, sợ gì nữa. Nếu bị vịn lại thì quỳ lại năn nỉ nó cho cái BB về post cho ae xem chơi với.

Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND
1. Đi đóng tiền Phí ĐB: bác cầm đăng ký xe và đăng kiểm, đến trạm đăng kiểm gần nhất, đóng tiền rồi đem về nhà tự dán là ok.
2. Không có bất cứ chế tài nào để phạt bác cả. Nên mới có đề xuất không cần phải dán tem đó bác.
Nên bác cứ yên tâm đi, đợi đến khi đi đăng kiểm xe thì đóng luôn thể, mà khi đóng,họ sẽ truy thu từ ngày hết hạn đến lúc bác đóng tiền luôn đó.
http://xedoisong.vn/tin-tuc/se-bo-dan-tem-phi-bao-tri-duong-bo-voi-oto-11617.html

• Like
Reactions: TheShinichi