Hạng C
7/5/15
741
975
93
36
Sài Gòn
Bác nào đã sd qua +/- thay cho D, hướng dẫn giúp: vd chạy tốc độ bao nhiêu đến bao nhiêu thì sd số 1,2,3,4,5,6
Khi xe dừng bác bắt đầu cho xe chạy thì có thể cài số 1 hoặc số 2.
Mỗi lần muốn lên số cao hơn thì vòng tua máy đạt khoảng 2000rpm thì có thể lên số, nếu chưa đạt vòng tua 2000rpm thì sẽ không lên số được. Vd: bác chạy khoảng 20-25km/h (vòng tua khoảng 1900rpm) thì bắt đầu vô số 3 được, tương tự cho số 4-5-6.
Khi xe giảm tốc thì nó tự xuống số mình ko cần giảm số.
Khi bác cần vượt thì mình chủ động giảm số để nâng vòng tua lên cao, xe bốc vượt sẽ nhanh và an toàn hơn.
Nói chung cũng dễ lắm, làm mấy lần mà hiểu cách nó hoạt động thôi :D

• Like
Reactions: binchip33 and HD767
Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Đã 10 ngày trôi qua, kể từ ngày rước em nó về vẫn phải lòng vòng trong nội đô Sài Gòn với tốc độ trung bình 15km/h... Không biết đến bao giờ mới hết rodai. Nhưng vẫn sướng cái bụng với sự lựa chọn của mình...:3dtangtraitim::3dtangtraitim:

Chạy CAP trong nội thành có bí bách không bác? Chứ mình là oải chạy xe trong nội thành lắm.

• Like
Reactions: binchip33
Hạng D
8/9/08
1.828
63.974
113
TP. Hồ Chí Minh
Chạy CAP trong nội thành có bí bách không bác? Chứ mình là oải chạy xe trong nội thành lắm.
Vì công việc đành phải đi trong nội thành thôi bác. Xe số tự động nên cũng nhàn lắm. Phải công nhận con 2016 này cách âm khá tốt nên cũng thấy thoải mái... Em đang mơ về một chuyến hành trình trên con đường ven biển...

Hạng D
21/10/14
1.721
3.711
113
Đã 10 ngày trôi qua, kể từ ngày rước em nó về vẫn phải lòng vòng trong nội đô Sài Gòn với tốc độ trung bình 15km/h... Không biết đến bao giờ mới hết rodai. Nhưng vẫn sướng cái bụng với sự lựa chọn của mình...:3dtangtraitim::3dtangtraitim:
Sao cuối tuần bác không cho em nó lên cao tốc 1 vòng ? Vừa đỡ cuồng chân mình, vừa tốt cho sức khỏe em nó ? :3dcuoi: Mình lấy xe hôm trước là hôm sau cho lên cao tốc luôn, định làm 1 vòng 1 mình rồi về, nhưng bà cả và hai F1 cũng nổi hứng ngồi xe mới, thế là cả nhà đi Vũng Tàu thử xe luôn . Nói chung là cả nhà đều sướng bác ợ chứ không riêng mình

• Like
Reactions: binchip33
Hạng D
21/10/14
1.721
3.711
113
Vì công việc đành phải đi trong nội thành thôi bác. Xe số tự động nên cũng nhàn lắm. Phải công nhận con 2016 này cách âm khá tốt nên cũng thấy thoải mái... Em đang mơ về một chuyến hành trình trên con đường ven biển...
Không biết CAP 2016 có cải thiện cách âm so với 2015 không nhỉ ? Bác nào am hiểu cho biết với ? Cá nhân mình thấy CAP 2015 cách âm cũng tốt, nếu 2016 tốt hơn thì tuyệt zời ông mât trời

Hạng D
8/9/08
1.828
63.974
113
TP. Hồ Chí Minh
Sao cuối tuần bác không cho em nó lên cao tốc 1 vòng ? Vừa đỡ cuồng chân mình, vừa tốt cho sức khỏe em nó ? :3dcuoi: Mình lấy xe hôm trước là hôm sau cho lên cao tốc luôn, định làm 1 vòng 1 mình rồi về, nhưng bà cả và hai F1 cũng nổi hứng ngồi xe mới, thế là cả nhà đi Vũng Tàu thử xe luôn . Nói chung là cả nhà đều sướng bác ợ chứ không riêng mình
Thứ 7 vừa rồi em cũng định làm một chuyến như bác nói, nhưng thằng nhỏ bận học thêm thế mới đau.

• Like
Reactions: phamhoanggiang