Hạng D
23/1/08
2.885
27
48
TPHCM
Các bác bóng bàn mẫu áo sơ mi này nhé!

- Chất liệu: cotton thun (vải Korea)
- Màu sắc: đen, viền đỏ (có 1 chút trắng)
- Logo TFC: màu đỏ, trắng.

Mặt trước.

Mặt sau.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Chít em gòiiiii !!! em đen thui như cục than mà on cái áo này vô nữa là ... chít em goiiii !!!

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Không dám lạm bàn cái logo vì không có chuyên môn, nhưng do em có thể nói là người mặc đồng phục của TFC nhiều nhất trong năm 2008 + đến nay, nên có một số điểm xin mạo muội đề xuất như sau:

1. Mặt trước của áo: cho chữ www.otosaigon.com (màu cam) chạy dọc xuống - căn giữa sọc trắng & mép dưới áo.

2. Mặt sau áo: chạy dòng chữ ngang TOYOTA FAN CLUB, bên trên dòng chữ này là logo của Toyota.

Chữ càng to càng tốt để nhìn từ xa dễ nhận ra nhau.

Bác nào giỏi đồ hoạ giúp em 1 tay với. Tks!

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Nếu làm như bác 7777 nói thì em có cảm giác cái áo đó giành cho thợ sửa chữa của TFC hơn là thành viên có đẳng cấp ! Nên làm chữ nhỏ, gọn ở trước ngực hoặc tay áo chỗ gần cầu vai ! áo có 1 , 2 đường viền tạo dáng như trên cũng rất đẹp nhưng ít thôi đừng nhiều quá sẽ rườm rà! khi đã có mẫu áo đặc trưng thì nhìn từ xa cũng đã nhận biết được rồi, đâu cần chữ hay logo lớn quá làm chi ! ý em có chút chút như vậy các bác thấy được ko ? hehe !

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Để nguyên mẫu như ThuyTram post nhìn cứ tưởng Toyota đổi màu đồng phục nhân viên:D (trắng thành đen). Góp ý vui vậy thôi chứ TFC ra đồng phục gì em cũng hào hứng mặc hết:D

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
Em cũng mạo mụôi xin có ý kiến.

Hình thức: Bỏ hai cái cầu vai, logo ở ngực trái và sau lưng đi. Ngay vị trí logo ấy ta thêm vào chữ TFC (nhưng làm cho chữ TFC mền mại đi một chút). Ngay dưới viền trắng ở sau lưng áo thêm vào dòng chữ www.otosaigon.com. Khi nhìn vào sẽ dể nhận ra là mem của TFC của otosaigon.

Chất liệu: là màu đen thì dể bị nhòe màu, nên may bằng chất liệu tốt một tí. Mấy cái áo lần trứơc của em không chịu nổi máy giặt nên te tua hết.

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
Theo cảm quan của em thì mẫu áo này rất giống thợ trong hãng TOY, nên chọn sáng hơn tí và bỏ 02 cái cầu vai (nhìn hơi sến), đồng ý với bác hungo2 bổ sung otosaigon.com ở phía sau. Ngoài ra, áo sơmi nên có thêm 01 túi trước, logo có thể chuyển sang phải hoặc trên tay áo bên trái.
hehe, hễ là áo TFC là em bận ngay.

Hạng D
4/10/06
1.029
8
36
Nhà quê
Em thấy đã là hội viên của TFC thì cũng nên mặc sơ mi lịch sự 1 tí các bác ơi,để em có thêm 1 cái áo mặc đi chơi nữa chứ.Sơ mi như bình thường thêm logo em nghĩ là đẹp nhất.