Hạng D
3/1/09
1.294
10.471
133
Mấy bác cho em hỏi chút . Khí bị bắn tốc độ thì có hình ảnh đi kèm . Vậy cái hình ảnh đi kèm này phải có cái mốc hay cái gì đó để làm chuẩn phải không ạ ? , ví dụ như hình ảnh xe vi phạm + biển báo giới hạn tốc độ cắm bên đường . Chứ nếu xxx cứ chưng cái hình xe + tốc độ vi phạm thì làm sao biết mình chạy quá tốc độ được . Như oạn đường mình đang chay được 80km/h mà xxx khăng khăn bắt lổi tốc độ 80/50 km thì mệt

Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51
Thường khi bắn là ở trong khu vực đó, khi xử phạt bác có thể y/ c đối chiếu hình ảnh và địa bàn thực tế để xác minh khu vực đó có hạn chế tốc độ hay ko, nói chung xxx chủ tâm bắn thì phải canh biển báo rồi.

Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51
Cũng có trường hợp ăn bẩn, tài xế cty em ngoài HN bữa trước bị xxx Bắc Ninh thổi vô kêu quá tốc độ 65/50, ổng xì 2 xị xxx cho đi ngay, ông bảo hôm nay xxx dễ thương quá, mịa đến lúc quay về xác định đúng chỗ xxx thổi phạt thì phía bên trên đó ( theo chiều khi đi) vài trăm mét mới có biển nội thị.

Hạng D
3/1/09
1.294
10.471
133
itmanvn 3 nói:
Bác chưa bị bắn bao giờ à? Nếu nó thực sự như thế thì bác cứ vả cho xòe răng thằng đó ra cho em.
Em chưa bị bắn lần nào bác ạ , nên hổng biết . Hè này tình cho f1 đi chơi nhiều , ngán nhất đi mấy chổ xa xa .

Theo mình bằng chứng trong trường hợp này là :
Đoạn clip / hình ảnh trong đó trên màn hình sẽ hiện thì hình xe vi phạm, tốc độ xe vi phạm (/tốc độ giới hạn)
Nhiệm vụ của bác là : nhìn rõ xem có đ1ng là xe của mình không, thể hiện ở biển số. Tốc độ xe bác khi bị bắn, và tốc độ cho phép ở đoạn đó theo biển báo là bi nhiêu?
Và sau đó là ... nộp phạt !

Hạng D
3/1/09
1.294
10.471
133
chienthang nói:
Thường khi bắn là ở trong khu vực đó, khi xử phạt bác có thể y/ c đối chiếu hình ảnh và <span style=""color: #ff0000;"">địa bàn thực tế</span> để xác minh khu vực đó có hạn chế tốc độ hay ko, nói chung xxx chủ tâm bắn thì phải canh biển báo rồi.
Nếu trường hợp buổi tối thi sao bác , tối thui có thấy thực địa gì đâu . Chổ nào mình đi quen còn nhớ , chưa mấy chổ xa thì làm sao biết , nếu trường hợp xxx ăn bẩn , chơi ép mấy xe tỉnh lạ vào thì sao ? , tại đọc nhiều bài thấy anh em cứ bị bắn thì ký biên bản hoặc làm hư xxx , chứ chưa có ai phản ánh xxx chơi bẩn cả

Hạng D
3/1/09
1.294
10.471
133
asiantiger nói:
Đoạn clip / hình ảnh trong đó trên màn hình sẽ hiện thì hình xe vi phạm, tốc độ xe vi phạm (/tốc độ giới hạn)
Nhiệm vụ của bác là : nhìn rõ xem có đ1ng là xe của mình không, thể hiện ở biển số. Tốc độ xe bác khi bị bắn, và <span style=""color: #ff0000;"">tốc độ cho phép ở đoạn</span> đó theo biển báo là bi nhiêu?
Như khúc miền trung em đọc thì có bác bị bắn rồi cách mấy chục km xxx mới ngoắc vô phạt , đâu có ai siêng mà quạng lại kiểm tra khúc bị bắn được chạy bao nhiêu km đâu . Cái em hỏi là trong mấy trường hợp này là hình ảnh xxx đưa ra làm bằng chứng thì phải kèm cái biển báo giới hạn tốc độ đúng không bác ?

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.664
1.923
113
38
Cà Mau
hoack nói:
asiantiger nói:
Nhiệm vụ của bác là : nhìn rõ xem có đ1ng là xe của mình không, thể hiện ở biển số. Tốc độ xe bác khi bị bắn, và <span style=""color: #ff0000;"">tốc độ cho phép ở đoạn</span> đó theo biển báo là bi nhiêu?
Như khúc miền trung em đọc thì có bác bị bắn rồi cách mấy chục km xxx mới ngoắc vô phạt , đâu có ai siêng mà quạng lại kiểm tra khúc bị bắn được chạy bao nhiêu km đâu . Cái em hỏi là trong mấy trường hợp này là hình ảnh xxx đưa ra làm bằng chứng thì phải kèm cái biển báo giới hạn tốc độ đúng không bác ?
Hôm rồi em bị ở QNgãi. Từ chổ bắn đến chổ bắt là ~20km.

Bị bắn QL1, đoạn an sương. khi lên xử lý (Nguyễn Ánh Thủ - hooc mon): xxx cho xem tấm hình chụp cái đuôi xe có bản số xe thôi à! Đâu có Clip cliết gì đâu?
Bắn tốc đô: khi bị bắn thì tài xế không biết, họ nói là "anh bị bắn đoạn A-B, đầu đó họ báo bộ đàm bản số xe, đầu này chúng tôi lập biên bản vi phạm". Khi lên xử lý chúng tôi sẽ cho xem hình!