Thảo Luận Chung Thắc mắc lái xe honda civic

Yip
Hạng B2
21/4/08
387
1
0
43
OSCF - Viva Ghost Mode
RE: Thắc mắc lái xe honda civic

Bác mới mua xe nên xem thêm quyển sách nhỏ kèm theo xe ngoài quyến hướng dẫn sử dụng ý, quyền sách đấy có nói nhiều kinh nghiệm tốt không chỉ áp dụng cho civic, nó cũng chỉ cách lấy cảm giác trong xe mà.

Trong quyển sách đấy em khoái nhất cách dạy đỗ ghép lề đường lọt giữa 2 xe, hồi trước phải mất gần chục đỏ, giờ khá hơn nhiều rồi.

Hạng B1
13/5/07
55
0
8

Em lấy xe Civic về, ngày đầu tiên đi canh không quen, đụng móp đầu. Kể từ đó canh quen luôn.

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Cái chữ U ngược bác vẽ lên kính bé là phải rồi, vì bác ngồi trong xe bị giới hạn bởi kính lái mà. Chữ U ngược mà bác vẽ là mô phỏng kích thước của đầu xe, mà ở đây là đầu xe Civic của bác. Khi bác chạy ngoài đường thì canh làm sao mà các chướng ngại vật như xe ngược chiều, xe honda, xe...mì gõ đều nằm ngoài chữ U là xem như an toàn. Còn khi bác đậu cặp lề thì canh sao cho đường dọc phía phải cách lề khoảng 2 lóng tay ( 2 lóng tay đối với chữ U nhé, chứ bác nhìn gương hậu mà canh 2 lóng tay thì.....em quỳ xuống phục bác luôn:D). Khi vô nhà xe thì canh sao cho 2 đường dọc nằm lọt vô trong nhà xe, tìm 1 điểm trên tường mà bác thấy là cao gần bằng đầu xe của bác, canh sao cho điểm đó gần chạm đến đường vạch ngang là vừa.
Đề bảo đảm an toàn, bác nên canh hai bên cho dư ra 1 tí, cụ thể là nên để cọc ngay đèn xi nhan, để vậy khi lái xe nếu như bác canh đường dọc sẽ còn dư khoảng 2 tấc ( còn chừa kính chiếu hậu nữa chứ ). Bác thấy kì là vì bác sẽ cái hình vuông nét to quá, vẽ mỏng thôi bác ạ, giống như hình toạ độ khi bác chơi game lái máy bay mô phỏng ý.
Nếu bác vẫn chưa thấy chính xác thì em còn 1 cách, bác áp dụng thử xem nhé. Bác cắt 3 miếng xốp, chiều ngang khoảng 5 phân, dầy 5 phân, dài khoảng 3 tấc, lấy băng keo trong dán miếng xốp các điểm ngoài cùng của đầu xe theo chiều thẳng đứng. Các miếng xốp bác dán nghiêng ra ngoài khoảng 30 độ, xong bác dựng cọc bên đường rồi bò sao cho đầu miếng xốp chạm cái cọc, lúc đó bác ngồi trong xe lấy thước canh chổ đầu miếng xốp đó đó rồi vẽ lên kính ( dĩ nhiên là phải trừ hao tí xíu). Cái này lúc em lái xe đi dạo bên khu dân cư Hưng Phú thấy một cô bé đeo kính chạy Vios làm đấy, em thấy ngộ ngộ nên dừng lại xem )
( Nếu bác có tập nhớ kiếm chổ nào vắng nhé, bác tập chổ động người, anh em OS chạy ngang thấy post hình lên thì:D:D)

South Africa
4/11/06
776
10.699
93

Trích đoạn: thongnhat_teacher

neu muon biet thi cu phone cho minh , minh se tap cho ban lai , vi cho cua minh co cho thue xe civic 2.0 de tap lai ma
neu muon tu lai cung co luon chi can co 1200k la duoc roi
Đề nghị bác viết bài bằng "Tiếng Việt" cho đúng nội qui diễn đàn!

Hạng D
16/10/07
1.702
1
36
Dầu Tiếng - Bình Dương

Mui thấp vậy mới dễ chạy đấy bác. Mới chạy ai thì hok ngượng từ từ rồi sẽ quen thôi. Chúc bác sẽ nhanh chống làm quen với Civic.

Hạng B1
24/3/08
68
0
6

Hay bác làm một một cái cờ hiệu OS rồi cắm lên đằng trước xe (chỗ khe hở của nắp capo ấy) như xe của nguyên thủ quốc gia.
Đảm bảo là bác có ngồi ở hàng ghế sau cũng căn đường chíng xác luôn.