Hạng B2
3/3/08
121
1
18
lo gach
otosaigon.com
RE: Thắc mắc về hiệu lực của bằng lái dấu B2

Trích đoạn: keineem

B2 chạy xe trọng tải dưới 3.5 tấn ( trọng lượng riêng xe ) , B2 chạy xe 2.5 tấn chở 5 tấn hàng vẩn ok mà
bác chỉ đươc cái nói đúng> mấy năm trước bạn em chạy IFA W 5T mà cõng 17 tấn ngô, khoai,sắn(mì) vẫn ok> nhưng em ngu quá không nghĩ ra là B2 được phép lái 3,5T trở xuống là đăng ký của xe> chứ 3,5T mà cõng trên 3,5T- 7T chẳng hạn thì xxx cũng chẳng soi cái B2 làm gì mà soi cái xe ( xe được phép chở 3,5 mà ông chở 7T nộp $ đi).trên đây là ngu ý của em

Hạng B1
24/3/08
54
1
0
Ha Noi
vnn.vn

Theo em biết đấy là xe bán tải thì bằng B2 chạy vô tư. Có rất nhiều cty làm như vậy rồi mà. Còn loại Transit như bác nói là xe hoán cải từ xe 16 chỗ thành xe bán tải, đăng kiểm 06 người thôi. Những loại xe đó các trung tâm điện tử có rất nhiều. Ví dụ: Nguyễn Kim .....
Vậy rút ra với những xe như vậy bằng B2 lái thoải con gà mái.

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41

Trích đoạn: Duongbridgetstone

Theo em biết đấy là xe bán tải thì bằng B2 chạy vô tư. Có rất nhiều cty làm như vậy rồi mà. Còn loại Transit như bác nói là xe hoán cải từ xe 16 chỗ thành xe bán tải, đăng kiểm 06 người thôi. Những loại xe đó các trung tâm điện tử có rất nhiều. Ví dụ: Nguyễn Kim .....
Vậy rút ra với những xe như vậy bằng B2 lái thoải con gà mái.
Loại xe e hỏi đúng giống như bác nói vậy đó (những cty điện tử hay sử dụng đấy):). nhưng nghe các bác khác nói mấy ngày nay làm e lại lăng tăng thêm cái vụ B2 chạy được xe tải 3T5 là chỉ có tính hàng hóa hay tính luôn cái xác của chiếc xe. Vấn để e hỏi chỉ là về mặt luật pháp thui, còn về việc xe 3T5 chở 7,8T là rất bình thường rùi vì e có nghe vài ông anh bà con chạy xe tải nói chở vậy mới có ăn :)