Tập Lái
10/12/12
43
15
8
Chia sẽ chút kinh nghiệm với Bác chủ thớt.
tình trạng chiếc camry 2.5Q của mình cũng bị giống như thế sau khi chạy được gần 1 năm (28000 km). Và lên hãng mình sữa 3 lần (cân bằng bánh xe, kiểm tra tất tần tật bạc đạn....) thay đổi bánh xe qua lại nhưng vẫn ko hết. Và quyết định thay mới 4 lốp xe thì chạy ngon lành đến giờ.

Vấn đề quan tâm là bảo hành. Mình đã thương lượng rất nhiều lần bên Toyota mới quyết định bảo hành mình 2 bánh, còn hai bánh tự bỏ tiền túi. Với lý do xe chạy đến móc 28k km nên ko thể bảo hành 4 bánh được. (Phải quậy dữ lắm nhé bác chủ, bên hãng nó mới chịu như vậy) vì lỗi này không phải do mình gây ra mà do lỗi kĩ thuật, nếu mình phát hiện sớm hơn thì có thể bảo hành 4 bánh rồi)

chúc bác sớm tìm ra nguyên nhân!

Thân
Cám ơn bác đã chỉ giáo, vậy theo bác nên thay mới cả 4 bánh, hiện tại mình thấy 4 bánh đều mới và ko có lỗi gì để bắt hãng thay cả...em vẫn còn bảo hành, nhưng yêu cầu thay cả 4 lốp e hơi khó cụ à.

Hạng B2
15/1/07
113
196
43
TPHCM
npfood.com.vn
Bác chủ nhờ hỗ trợ tư vấn chút lỗi của M6. Có nhiều bác đi Camry 2.5, 2.5g,... cũng xác nhận có lỗi như bác chủ trên xe mình. Vậy mà cũng có nhiều bác comments mua M6 chi cho khổ, mua To an tâm, bla bla... Đúng là fan cuồng To luôn.

Cám ơn bác đã chỉ giáo, vậy theo bác nên thay mới cả 4 bánh, hiện tại mình thấy 4 bánh đều mới và ko có lỗi gì để bắt hãng thay cả...em vẫn còn bảo hành, nhưng yêu cầu thay cả 4 lốp e hơi khó cụ à.
Đúng rồi. 4 bánh của e cũng vẫn mới toanh nhưng ko thay vào thì khó mà hết được. Nếu bác tìm ko ra nguyên nhân mà để chạy hoài nó kêu bên trong rất ù tai. 1 vỏ cũng trên dưới 3trieu thôi bác, lúc đó em cũng đắn đo suy nghĩ dữ lắm! Nếu bác kiên nhẫn cho họ tìm ra nguyên nhân thì khỏi phải thay vỏ. Chúc bác tìm ra nguyên nhân sớm

Hạng B2
28/7/13
423
718
93
14
Đúng rồi. 4 bánh của e cũng vẫn mới toanh nhưng ko thay vào thì khó mà hết được. Nếu bác tìm ko ra nguyên nhân mà để chạy hoài nó kêu bên trong rất ù tai. 1 vỏ cũng trên dưới 3trieu thôi bác, lúc đó em cũng đắn đo suy nghĩ dữ lắm! Nếu bác kiên nhẫn cho họ tìm ra nguyên nhân thì khỏi phải thay vỏ. Chúc bác tìm ra nguyên nhân sớm
Vậy là cũng có bác giống mình rồi,mừng quá!! Cũng đã có hướng giải quyết vấn đề này!! Xe mình cũng 2.5Q như bác Rangercam! Bác @rangerwildrak cho em hỏi quá trình bác yêu cầu hãng bảo hành hành hai bánh xe ntn? Bác mua Ở đại lí nào ạ?? Xe em bị vậy mấy anh ktv cũng nói do lốp,phải thay lốp mới hết, mà cũng ko ngĩ tới việc đòi hãng bảo hành bánh xe cho mình.

Vậy là cũng có bác giống mình rồi,mừng quá!! Cũng đã có hướng giải quyết vấn đề này!! Xe mình cũng 2.5Q như bác Rangercam! Bác @rangerwildrak cho em hỏi quá trình bác yêu cầu hãng bảo hành hành hai bánh xe ntn? Bác mua Ở đại lí nào ạ?? Xe em bị vậy mấy anh ktv cũng nói do lốp,phải thay lốp mới hết, mà cũng ko ngĩ tới việc đòi hãng bảo hành bánh xe cho mình.
bác gọi lên hotline hãng xe bác mua. Trình bày sự việc roi đợi họ feedback, hẹn ngày lên bảo hành tại bất cứ đại lý nào bác muốn. Mình mua bên toyota le trong tấn. Mấy cái vụ này là do mòn lốp do lỗi kỹ thuật lắp ráp ban đầu càng chạy càng bị ăn mòn bánh xe nên mới có hiện tượng đó. Đảo bánh cũng ko hết được, chạy lên khoảng 60km/h là nó kiu như bánh bị oval.

Hạng B2
17/9/10
217
101
58
Hà Nội
Bác ringerwildrak nói đúng, hãng nào cũng vậy, các đại lý không giải quyết đc thì đt cho hotline sẽ đc giải quyết thỏa đáng, riêng vụ lốp Camry ồn theo em biết là do lốp,thay lốp thì hết liền.

Hạng D
17/6/15
1.966
2.974
113
đã bảo là do phuộc nhúng rồi mà đi tìm hoài
có phải tiếng động theo chu kỳ không

Hạng D
17/6/15
1.966
2.974
113

Tập Lái
10/12/12
43
15
8
em thấy giống như bác ranger nói, có nghĩa tốc độ trên 40km/h thì nghe rất rõ tiếng này...con duới 40km/h thì ko nghe rõ nữa....nếu mà do phuộc thì duới 4okm/h vẫn phải nghe chứ ạ?