Hạng D
25/8/10
2.627
333
83
balboa nói:
A2.0 nói:
Em đã chọn cặp lốp Mitchelin rồi, vỏ cho mâm 18", 8tr/cặp.
Dunlop giá ngang Hancook, mặt hông lốp cũng đẹp nữa, Dunlop>Hancook.
tuy nhiên, xe em vỏ mỏng, theo tư vấn chung đi Dunlop hơi ồn, em chọn Mitchelin, cảm nhận êm hơn.
Bác ơi, nói về chạy êm thì có lẽ Mit là tốt nhất rồi. Nhưng vì vậy nó cũng rất mau mòn, em thấy chủ yếu dùng đi trong thành phố là nhiều. Còn nếu đi tỉnh thì có lẽ là không nên.
Như vậy đúng yêu cầu em rồi, êm, mau mòn ko quan trọng,
mấy có vỏ mỏng, chạy 20.000km gai còn y nguyên, toàn bị phù do tông lề đường...

Tập Lái
22/12/11
29
2
8
các bác cho phép em hỏi đôi điều: lúc đề máy lên nó cứ kêu rẹt rẹt với lại chạy mau nóng máy lắm,các bác giúp em với!

Hạng B2
15/12/11
168
11
18
bgt12 nói:
Tình hình là sáng nay em đã đem xe ra tiệm nhờ xem giùm. Mâm xe thì vẫn bình thường chỉ có cái lốp xe là mòn không đều. Em đã nhờ người ta cân mâm lại rồi và đang tính thay luôn lốp nhưng họ giới thiệu nhiều loại quá, em cũng loạn cả lên. Rốt cuộc vẫn chưa thay.
Em hỏi thăm lốp chống ồn thì họ giới thiệu nào là Michelin, Bridgestone, Pirelli, Continental, Goodyear,... nhiều quá em nhớ không hết. Các bác chỉ dẫn giúp em khoảng này được không ạ? Từ hồi đi xe đến giờ em mới thay lốp có 2 lần thôi.
Bác nên dùng Michelin chống ồn tốt nhất nhưng mềm nêm mau mòn hơn các lốp hiệu khác .

Hạng B1
16/12/11
50
28
18
hoabaovx nói:
các bác cho phép em hỏi đôi điều: lúc đề máy lên nó cứ kêu rẹt rẹt với lại chạy mau nóng máy lắm,các bác giúp em với!
Bác ơi, lộn tiệm rồi. Tiệm này có tên "lốp xe", ko phải "máy xe".

Nếu máy mau nóng thì bác nên kiểm tra bình nước tản nhiệt xem sao.

Tập Lái
22/12/11
29
2
8
...tiện đường em hỏi qua ấy mà,két nước? em chưa rõ lắm bác nói thêm chút đi ah!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
hoabaovx nói:
Đề kêu rẹt rẹt...xem lại đề. Mau nóng? Bao lâu, xe nào chả mau nóng, sau vài phút thì kim nhiệt lên đúng vị trí. Quan trọng là nóng bao nhiêu và nước làm mát có hao nhiều không.

Hạng C
17/7/11
850
1.194
93
Lữ Khách nói:
trantrongthivn nói:
bgt12 nói:
Em xin có ý kiến về Goodyear như thế này ạ. Em thấy chất lượng lốp Goodyear tốt mà giá cũng được nữa, nhưng các bác có vẻ không ưa chuộng vì nó ồn chăng? Năm nay nó ra 2 loại mới là Eagle Efficient Grip (chạy êm, bám đường) và Assurance Fuel Max (tiết kiệm nhiên liệu) chẳng biết có hài lòng các bác chưa?

Thực tình em nghe một số bác trên OS nói vỏ goodyear nếu bơm nhiều quá thì nó sẽ bị phù. Em thì cũng mới sài vài tháng, bơm đúng chuẩn, không bơm quá căng, vỏ bình thường. Em hy vọng lựa chọn của em là ok, really smart money.
Em theo chân Goodyear hơn năm nay, không thấy tình trạng bị phù, nhờ em bơm đúng chuẩn chăng!? "Bơm nhiều quá" là bơm nhiều hơi quá hay bơm nhiều lần quá vậy bác? :D

"Bơm nhiều quá" là bơm nhiều hơi quá đó bác. Em luôn bơm đúng chuẩn và có sẳn đồng hồ cơ để đo. Các tiệm vỏ không bao giờ bơm đúng chuẩn cả, bác phải nhắc họ, hoặc kiểm tra ngay sau khi bơm. Xe em Grandis bơm bánh trước là 2,2 kgf, đo lúc vỏ xe chưa nóng, cold tire. Bơm nhiều quá ảnh hưởng đến chất lượng vỏ, nguy hiểm do vỏ có thể nổ, khi xe chạy sẽ bị sốc. Bơm ít không đủ chuẩn thì hao xăng, vỏ mau xuống cấp.
Tks!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
5/1/12
71
12
8
trantrongthivn nói:
Lữ Khách nói:
trantrongthivn nói:
bgt12 nói:
Em xin có ý kiến về Goodyear như thế này ạ. Em thấy chất lượng lốp Goodyear tốt mà giá cũng được nữa, nhưng các bác có vẻ không ưa chuộng vì nó ồn chăng? Năm nay nó ra 2 loại mới là Eagle Efficient Grip (chạy êm, bám đường) và Assurance Fuel Max (tiết kiệm nhiên liệu) chẳng biết có hài lòng các bác chưa?

Thực tình em nghe một số bác trên OS nói vỏ goodyear nếu bơm nhiều quá thì nó sẽ bị phù. Em thì cũng mới sài vài tháng, bơm đúng chuẩn, không bơm quá căng, vỏ bình thường. Em hy vọng lựa chọn của em là ok, really smart money.
Em theo chân Goodyear hơn năm nay, không thấy tình trạng bị phù, nhờ em bơm đúng chuẩn chăng!? "Bơm nhiều quá" là bơm nhiều hơi quá hay bơm nhiều lần quá vậy bác? :D

"Bơm nhiều quá" là bơm nhiều hơi quá đó bác. Em luôn bơm đúng chuẩn và có sẳn đồng hồ cơ để đo. Các tiệm vỏ không bao giờ bơm đúng chuẩn cả, bác phải nhắc họ, hoặc kiểm tra ngay sau khi bơm. Xe em Grandis bơm bánh trước là 2,2 kgf, đo lúc vỏ xe chưa nóng, cold tire. Bơm nhiều quá ảnh hưởng đến chất lượng vỏ, nguy hiểm do vỏ có thể nổ, khi xe chạy sẽ bị sốc. Bơm ít không đủ chuẩn thì hao xăng, vỏ mau xuống cấp.
Tks!
Đúng thực vậy bác à, em đã từng bị trường hợp này rồi. Nên cũng thủ sẵn đồng đo áp suất trong xe luôn.

Tập Lái
8/6/12
39
0
6
bgt12 nói:
Bác dùng thử loại nào trong 2 loại mới chưa vậy?
Em thấy có nhiều ý kiến trái chiều về GoodYear lắm, bác nói tốt - bác nói không.
Em chả biết ra sao nữa.
Còn bác nào đã dùng GoodYear rồi thì cho em ý kiến với ạ.

Tập Lái
8/6/12
32
0
6
Em thì đang dùng BS Thái thấy tốt.
Mấy đứa bạn đều dùng GoodYear cũng bảo tốt.
Chả biết như nào.
Chắc tuỳ vào cảm nhận của mỗi người.
Hiện tại em thấy GoodYear đang có chương trình 14 ngày dùng thử và cảm nhận 2 dòng lốp xe mới, các bác có thể đổi/trả nếu không ưng ý.
Bác nào muốn thử GY thì tham gia chương trình rồi cho anh em biết cảm nhận.