Hạng C
19/6/10
754
46
28
45
Chắc các bác còn nhớ cách đây chưa đầy 2 tuần em có viết bài trên OS thắc mắc đoạn đường NTMK – LQĐ – NKKN vì em gái em đi bị lập biên bản lấn tuyến, sau khi post bài các bác trên OS đã đọc và thảo luận rất rõ
Sáng nay sau khi xong việc, em mặc full giáp chạy xe hai bánh (CB600F) từ 382/4 NTMK để ra cầu SG trên đoạn đg NTMK em để ý và đi rất bình thường, qua NTMK - NKKN em để ý gương chiếu hậu chiếc CBX750 kè theo em, trong đầu em nghĩ thế nào nó cũng hỏi mình, y như rằng tới ngã 4 Mạc Đĩnh Chi, em vừa dừng đèn đỏ chú ngồi sau nhanh chân xuống xe chào em và nói:
- Đề nghị anh xuống xe cho kiểm tra bằng lái A2:
Em xuống xe, rút chìa khóa, thủng thẳng cởi cái nón fullface, găng tay ra và nói:
- Tôi vi phạm lỗi j vậy anh?
xxx: - Chúng tôi đi theo anh gần 3km rồi, tôi biết xe anh biển số thật, nên chỉ yêu cầu anh cho kiểm tra GPLX A2 thôi.
Em lọ mọ móc giấy tờ ra nhưng thực chất cố kéo dài time để móc cái điện thoại mở chế độ ghi âm.
xxx trẻ nói: - anh không cần phải ghi âm đâu, chúng tôi kiểm tra bằng lái anh thật là tôi cho đi liền.
Em rút bằng lái ra, chú xxx trẻ đưa cho xxx già ( thiếu tá) coi và trả cho em nói rằng: - Xin lỗi làm mất thời gian của anh, tại HCM đang có chiến dịch kiểm tra hành chính xe PKL nên chúng tôi kiểm tra GPLX A2 của anh.
Em cũng lịch sự trả lời: - không sao đâu anh, và cất GPLX vô bóp rồi chỉnh trang lên đường về nhà.
Trong suy nghĩ của em xe CBX750 là xe của phòng, bạn bè em hay gọi là lính Phạm Ngọc Thạch, có lẽ vậy mà cách ăn nói và xử sự với người tham gia giao thông rất lịch sự thì phải? Không biết ae OS đi PKL đã gặp trường hợp như em chưa? Hay do xe em biển số tỉnh nên mấy bác ấy kiểm tra ạ?

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Cho em hỏi ngu cái PLK là gì ạ, em đọc mà chẳng hiểu bác đi xe gì, hay ra CB600F
Chắc đang có chiến dịch

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Bác chủ còn đỡ, có nghĩa chưa bị mời về 16 Phạm Ngọc Thạch để kiểm tra.

Hạng C
19/6/10
754
46
28
45
truonghd nói:
Cho em hỏi ngu cái PLK là gì ạ, em đọc mà chẳng hiểu bác đi xe gì, hay ra CB600F
Chắc đang có chiến dịch
Xin lỗi các bác em đã viết tắt PKL = Phân khối lớn ( > 175cc)
CB600F là loại xe CB 600cc ạ

Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.907
23.514
113
xxx cũng nhiều người làm việc đúng tác phong lắm mà bác chủ!

Hạng B2
27/8/07
269
46
28
Vậy bác chưa dữ...hỏi lại: Cán bộ làm gương cho em coi lại bằng À của ngành CA cấp nó ra răng????

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Đi xe Phân khối lớn cũng hay bị CSGT hỏi giấy tờ lắm bác ah! Hôm nọ e đổ xăng, 1 bác đi PKL cũng bị kiểm tra giấy tờ như bác, đủ giấy tờ thì cho đi! Hình như tình trạng chay xe PKL không có bằng (họăc bằng giả) đang nhiều nên Xxx mới kiểm tra như vậy!

Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51
E toàn thấy xxx đi sau PKL úp sọt mặc dù mấy anh này chạy cực đúng luật luôn là luôn đi làn trong ( có lẽ biết thân phận hay bị soi), bạn em ở HN chạy ầm ầm mà ko bằng, nói chung cũng khá nhiều bác chưa lo được bằng mà máu quá phi ra đường luôn nên xxx biết tâm lý hay úp sọt

Hạng D
17/12/10
1.083
9
38
Saigon
Đa số chạy PKL không có bằng A2 nên xxxx dừng xe KT cũng đúng, mà xxxx theo Bác Chủ dến 3km thì cũng siêng quá hử