Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
Frank15 nói:
Ủng hộ CSGT kiểm tra lun. Nhiều cụ đi PKL ra đường chạy nẹt pô, chặt wa chặt lại nhìn ko iu được. (toàn các thanh niên)

chú nào khoái trình diễn thường là lửa rơm thôi
chỉ tới lúc "đụng chiện" (đổ đèo mất thắng ; lách né xe chạy ẩu ; né đi bộ băng đường ẩu v.v...) mà vẫn xử lý an toàn (cho mình/cho xe khác) thì mới là tay lái lụa
lái xe hơi, xe khách, container ... cũng y vậy hehehe

longroute nói:
<span style=""color: #ff0000;""> Dừng không cần phạm luật luôn hả bác? Bữa em đọc đâu đó 1 chị cảnh sát nói là CSGT chỉ được dừng xe khi phạm luật mà </span>

vậy cụ Longruote nghĩ sao kể nghe đi

à trước đây muốn sở hữu (và sử dụng) mô-tô từ 250cc trở lên thì bắt buộc phải gia nhập vô một cái mô-tô Club nào đó, thường là của các Sở Thể Dục Thể Thao do Nhà nước quản lý (vì lý do an ninh trật tự xã hội) ? vậy bây giờ sao ta ?

Hạng B2
12/4/09
132
0
16
45
Đúng là dạo này có chiến dịch kiểm tra bằng A2. Em để ý thấy mấy cậu choai choai mặc bún ra sữa mà toàn chạy Z1000, chạy đâu hok thấy toàn nẹc pô.
HậuK1 nói:
Chắc các bác còn nhớ cách đây chưa đầy 2 tuần em có viết bài trên OS thắc mắc đoạn đường NTMK – LQĐ – NKKN vì em gái em đi bị lập biên bản lấn tuyến, sau khi post bài các bác trên OS đã đọc và thảo luận rất rõ
Sáng nay sau khi xong việc, em mặc full giáp chạy xe hai bánh (CB600F) từ 382/4 NTMK để ra cầu SG trên đoạn đg NTMK em để ý và đi rất bình thường, qua NTMK - NKKN em để ý gương chiếu hậu chiếc CBX750 kè theo em, trong đầu em nghĩ thế nào nó cũng hỏi mình, y như rằng tới ngã 4 Mạc Đĩnh Chi, em vừa dừng đèn đỏ chú ngồi sau nhanh chân xuống xe chào em và nói:
- Đề nghị anh xuống xe cho kiểm tra bằng lái A2:
Em xuống xe, rút chìa khóa, thủng thẳng cởi cái nón fullface, găng tay ra và nói:
- Tôi vi phạm lỗi j vậy anh?
xxx: - Chúng tôi đi theo anh gần 3km rồi, tôi biết xe anh biển số thật, nên chỉ yêu cầu anh cho kiểm tra GPLX A2 thôi.
Em lọ mọ móc giấy tờ ra nhưng thực chất cố kéo dài time để móc cái điện thoại mở chế độ ghi âm.
xxx trẻ nói: - anh không cần phải ghi âm đâu, chúng tôi kiểm tra bằng lái anh thật là tôi cho đi liền.
Em rút bằng lái ra, chú xxx trẻ đưa cho xxx già ( thiếu tá) coi và trả cho em nói rằng: - Xin lỗi làm mất thời gian của anh, tại HCM đang có chiến dịch kiểm tra hành chính xe PKL nên chúng tôi kiểm tra GPLX A2 của anh.
Em cũng lịch sự trả lời: - không sao đâu anh, và cất GPLX vô bóp rồi chỉnh trang lên đường về nhà.
Trong suy nghĩ của em xe CBX750 là xe của phòng, bạn bè em hay gọi là lính Phạm Ngọc Thạch, có lẽ vậy mà cách ăn nói và xử sự với người tham gia giao thông rất lịch sự thì phải? Không biết ae OS đi PKL đã gặp trường hợp như em chưa? Hay do xe em biển số tỉnh nên mấy bác ấy kiểm tra ạ?