Hạng C
19/6/10
754
46
28
45
phucminh nói:
Không phải bác chủ đi con CBR 1k 2012 màu trắng à?
1 trong 2 chiếc luôn đó bác! Hôm em bị hỏi là xe xanh!

Hạng B2
15/4/12
370
13.054
93
chẹp chẹp. bác chủ có 2con PKL , con nào em cũng thích.:D

Hạng C
26/9/12
860
306
63
Ủng hộ CSGT kiểm tra lun. Nhiều cụ đi PKL ra đường chạy nẹt pô, chặt wa chặt lại nhìn ko iu được. (toàn các thanh niên)

Hạng D
9/8/11
1.596
99
48
HCM city
Dừng không cần phạm luật luôn hả bác? Bữa em đọc đâu đó 1 chị cảnh sát nói là CSGT chỉ được dừng xe khi phạm luật mà

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
HậuK1 nói:
Chắc các bác còn nhớ cách đây chưa đầy 2 tuần em có viết bài trên OS thắc mắc đoạn đường NTMK – LQĐ – NKKN vì em gái em đi bị lập biên bản lấn tuyến, sau khi post bài các bác trên OS đã đọc và thảo luận rất rõ
Sáng nay sau khi xong việc, em mặc full giáp chạy xe hai bánh (CB600F) từ 382/4 NTMK để ra cầu SG trên đoạn đg NTMK em để ý và đi rất bình thường, qua NTMK - NKKN em để ý gương chiếu hậu chiếc CBX750 kè theo em, trong đầu em nghĩ thế nào nó cũng hỏi mình, y như rằng tới ngã 4 Mạc Đĩnh Chi, em vừa dừng đèn đỏ chú ngồi sau nhanh chân xuống xe chào em và nói:
- Đề nghị anh xuống xe cho kiểm tra bằng lái A2:
Em xuống xe, rút chìa khóa, thủng thẳng cởi cái nón fullface, găng tay ra và nói:
- Tôi vi phạm lỗi j vậy anh?
xxx: - Chúng tôi đi theo anh gần 3km rồi, tôi biết xe anh biển số thật, nên chỉ yêu cầu anh cho kiểm tra GPLX A2 thôi.
Em lọ mọ móc giấy tờ ra nhưng thực chất cố kéo dài time để móc cái điện thoại mở chế độ ghi âm.
xxx trẻ nói: - anh không cần phải ghi âm đâu, chúng tôi kiểm tra bằng lái anh thật là tôi cho đi liền.
Em rút bằng lái ra, chú xxx trẻ đưa cho xxx già ( thiếu tá) coi và trả cho em nói rằng: - Xin lỗi làm mất thời gian của anh, tại HCM đang có chiến dịch kiểm tra hành chính xe PKL nên chúng tôi kiểm tra GPLX A2 của anh.
Em cũng lịch sự trả lời: - không sao đâu anh, và cất GPLX vô bóp rồi chỉnh trang lên đường về nhà.
Trong suy nghĩ của em xe CBX750 là xe của phòng, bạn bè em hay gọi là lính Phạm Ngọc Thạch, có lẽ vậy mà cách ăn nói và xử sự với người tham gia giao thông rất lịch sự thì phải? Không biết ae OS đi PKL đã gặp trường hợp như em chưa? Hay do xe em biển số tỉnh nên mấy bác ấy kiểm tra ạ?

xe em biển số thành phố mà em củng bị nó đuổi theo 3 lần kiểm tra như bác chủ

Hạng D
27/5/12
2.307
22
38
32
HCMC
Đơn giản mà bác, hiện nay xe PKL nhập lậu từ Cambodia về rất nhiều. Nhập như vậy sẽ không có giấy tờ gì hoặc dùng cavet giả. Chưa kể mấy ông đi PKL hiện nay không có A2 nên xxx thường kiểm tra xe. Xe không giấy thì tịch thu, không bằng thì phạt. Em chạy CBR ban đêm bị hỏi suốt. Nhưng đi PKL thì các chú nói chuyện rất lịch sự, vui vẻ. Ngay cả lâu lâu lấn tuyến tí cũng xuống nhắc nhở rồi đi thôi

Longroute: CSGT được phép yêu cầu dừng phương tiện để kiểm tra giấy tờ nha bác, chưa kể ban đêm có thể yêu cầu kiểm tra xe phòng việc tàng trữ, sử dụng vũ khí

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/1/11
2.990
10
0
Lương Sơn Bạc
[Leo nói:
]

Đơn giản mà bác, hiện nay xe PKL nhập lậu từ Cambodia về rất nhiều. Nhập như vậy sẽ không có giấy tờ gì hoặc dùng cavet giả. Chưa kể mấy ông đi PKL hiện nay không có A2 nên xxx thường kiểm tra xe. Xe không giấy thì tịch thu, không bằng thì phạt. Em chạy CBR ban đêm bị hỏi suốt. Nhưng đi PKL thì các chú nói chuyện rất lịch sự, vui vẻ. Ngay cả lâu lâu lấn tuyến tí cũng xuống nhắc nhở rồi đi thôi

Longroute: CSGT được phép yêu cầu dừng phương tiện để kiểm tra giấy tờ nha bác, chưa kể ban đêm có thể yêu cầu kiểm tra xe phòng việc tàng trữ, sử dụng vũ khí
Bác [Leo] nói chánh xác,nói chung Họ có quyền kiểm tra hành chánh trật tự an toàn giao thông,đơn giản vì Họ là những người hành pháp.;)

Hạng C
28/10/12
853
19
18
46
Sáng nay nghe vov thấy thủ tục giấy tờ thi A2 phức tạp quá! phải tham gia hội moto co giấy giới thiệu mới cho thi! sao kỳ vậy ta? xe nóphân khối còn nhỏ hơn xe hơi!