Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Nhiều option mà lại giá mềm thế này thì các đối thủ lại đau đầu rồi. Như vậy dần dần nhiều xe trong phân khúc D cũng đc lắp ráp trong nước. Bác nào khoái mua xe nhập càng ngày càng ít lựa chọn rồi :D

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng B2
7/6/15
251
329
63
38
Chạy có bền và bán lại có giữ giá không, quan trọng chạy về quê người ta có nhận ra nó đẳng cấp , hay nói đúng hơn là thương hiệu ko? Với quá nhiều option thì liệu có sử dụng hết với điều kiện khí hậu và tình hình giao ở Việt Nam? ....
Giờ mà vẫn còn vụ thương hiệu với đẳng cấp khi đi xe Hàn với Nhật ra đường, chán mấy ông già đầu mà suy nghĩ trẻ con, ăn chơi mà ko cần móc ví quá.
Đi Toyota giờ thì ngồi đâu cũng là xe dịch vụ, quen mắt quá trời đến nổi cứ thấy Toyota là xung quanh nghĩ ngay xe này thuê 1 cuốc nhiu tiền ? :D
Đẳng cấp chi mấy con xe Hàn với Nhật, mua được xe Đức với Anh đi rồi hãy bắt đầu nghĩ đến chữ đẳng cấp :)

Tập Lái
30/8/11
28
17
3
Nếu con này xe nhập thì còn khả năng đấu lại, chứ lăp ráp thì các bác cứ chờ đi, khoảng tầm 4 - 5 tháng 11 là có bài báo "Thaco Kia ưu đãi khủng 5x triệu cho khách hàng mua xe All New Optima" cho mà xem.

Em cứ nghĩ là sẽ lấy động cơ GDi của All New Optima toàn cầu về ai dè lại lấy toàn động cơ cũ Nu với Theta, quá thất vọng.

Hạng B2
12/1/16
184
74
28
30
bỏ từng ý tiền mà mua em này thì tớ chịu...cảm biến và chạm giá 1.2 củ 1 bộ..cảm biến áp suất lốp cũng từ củ 2 đến củ tư..bi xenon cả bộ tầm 7 củ..thêm vào mà lên tỏi mấy..vãi..
Vãi bác, động cơ 2.4 là đủ lên giá r bác à :)

• Like
Reactions: SUZAKING
Hạng C
6/6/16
654
873
93
Bác đừng ham màn hình to nha bác. Màn hình to của anh Hải là cái màn hình cùi bắp của Trung Quốc đó, nghe dở kinh khủng, nghe radio còn dở, em đã được trải nghiệm trên K3 của em... Em thấy chẳng thà cắt bớt luôn cái màn hình, giảm giá thành như chiếc này, để em ra làm cái Pioneer 8750BT xài vô địch thiên hạ luôn, không cần màn của anh Hải :D.

Em lấy ví dụ nếu như anh Hải gắn cái màn hình Pioneer 15 củ sẵn trên xe, thì xe sẽ đội giá lên không phải 15 củ, mà sẽ là 15 củ x thuế, bèo lắm cũng phải đội thêm 25-30 chai. Nên là thôi chẳng thà bớt 25-30 chai để em ra ngoài làm màn hình cho ngon :D, có khi dư được thêm dàn loa :D.

Không biết các bác cần cái màn hình to đẹp gắn vào chi cho nó mệt không? Cái màn hình a Hải em chỉ dùng nghe FM/CD hoặc xem đường trong phố để tránh chạy lố thôi.
Chạy xe tốc độ 80-120km/h với cách chạy xe máy như VN có tài nào dám chăm chứ vào màn hình đâu? Còn muốn giải trí mượt mà, cảm biến nhạy cứ sắm đại con iPad bự bành ki mua cái giá muốn để đâu để, thậm chí tối lôi vô giường xem phim xxx, hay chơi game cũng được.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng C
6/6/16
654
873
93
Đậu xanh ông Toy...xe camry hạng D mà éo có được cảm biến áp suất lốp, củng éo có dc cửa sổ trời...coi thường dân vịt vừa thôi nha cha nội. Ông nhìn người ta kìa...
Toy chi phí bảo dưỡng thấp vì éo thể bảo dưỡng cái nó không có ..đúng không các Bác?

Chủ yếu chiếc này cùng với Cerato để làm thế gọng kềm kẹp anh Altis thôi bác à... Vì với mức giá xem xem nhau Vios - Cerato, Altis - Optima thì em sẽ chọn KIA. Chứ quan niệm Camry là đẳng cấp vẫn còn sâu trong tâm trí người VN nên không cạnh tranh nổi đâu.
Cơ quan em vừa có anh tậu con Altis về, bên ngoài thì tùy gu thẩm mỹ không nói rồi, nhưng bên trong em cảm thấy nó xấu tệ các bác ạ. Taplo dàn hàng ngang cứng ngắt. Hay tại em quen nhìn ẻo lả mượt mà hay sao rồi nhỉ??? Nhưng riêng em taplo Alis mặc dù dòng C nhưng không được 1/2 của Camry dòng D.