Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Re:Thân mời các bác XNL về BẦU CHỌN HT & HP MỚI nhé!

DINHCHUA nói:
help nói:
Em cũng xin bon chen đề cử vài bác , theo ý em thì HT dù gì cũng phải là người có bản lĩnh chút , điều này rất quan trọng , Hộ khẩu TP cũng là một thuận lợi khi cần tập hợp AE , vậy ngoài các bác đã tự nguyện xin rút như Hcivic , Kitty , Daingu, Thienphu em mạnh dạn đề cử một số bác sau :

1.Tuanferrari: Ưu điểm : Đẹp trai , lịch thiệp , xốc vác .
Nhược điểm : Tuy đẹp trai nhưng đi nhà hàng thấy toàn bị các em dụ , chứ chưa thấy dụ được em nào .

2.Tuonglahay: Ưu điểm : Bản lĩnh , tổ chức tốt.
Nhược điểm : hơi xấu trai.

3.Không ai cả :Ưu điểm : Chín chắn , đạo đức tốt ,hay giúp đỡ người khác.
Nhược điểm : Không được cao to , vạm vỡ cho lắm.

4.X 108 : Ưu điểm : Vui vẻ , hoà đồng , văn viết cực hay .
Nhược điểm : Đầu hơi khó túm .

Thư giãn chút thôi cho đỡ căng thẳng nghe các bác!

5. Bác Hepl@: bác làm HT đi, theo em thấy thì bác có
Ưu điểm: Chín chắn, chịu giúp đỡ người khác(dù lạ như em)
Nhược điểm: em chưa thấy

Các bác đã hết ý chưa? Còn ai tự nguyện ứng cử và còn ai đề cử ai nữa không ah? :cool:
Đêm nay tui sẽ tao POLL cho mọi người vote nhé!?:p

Hạng F
26/2/07
5.096
440
83
Xứ dừa Miền Tây

Mr.Thiet nói:
Không nên ép bác ơi ! Thời gian qua, bác cũng đã ít nhiều bị áp lực của "ép" đó thôi. Mới sắp thoát sức ép mà đã quên nhanh thế ...:).

Mới về xóm chưa biết chuyện gì xảy ra nhưng cũng kịp lúc để ủng hộ ý kiến của bác Mr. Thiet " Ko ai nắm kẻ trọc đầu" :D .

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Kính các bác.
Sau khi đã suy nghĩ rất kỹ, em quyết định có vài nhời với các bác như sau:
Trước hết, đề nghị tất cả các bác kiềm chế cảm xúc và post bài nghiêm túc, chất lượng. Việc bầu bán vốn không được chuẩn bị nên có thể đem lại nhiều lời ra tiếng vào. Bây giờ, nếu không thể tránh được thì chúng ta cố gắng làm điều tốt nhất có thể.
Sau nữa, dù hôm qua em đã có quyết định nhưng để có sự ủng hộ của mợ cả bây giờ em mới dám post bài.
Em xin ứng cử chức Hội Trưởng.
Có 1 điều kiện: Nhiệm kỳ em làm chỉ đúng 1 năm, sẽ kết thúc vào đúng ngày thành lập XNL năm sau, trước khi đến hạn, Xóm ta có khoảng 2 tháng để chuẩn bị nhân sự kế tiếp và ngày thành lập Xóm cũng đồng thời là ngày chuyển giao trách nhiệm. Tránh việc phải bầu bán như năm nay. Ban Điều hành cũ có thể tái cử nhưng riêng nhiệm kỳ này nếu em được tín nhiệm để làm Hội Trưởng thì em không được tái cử. Việc này để tạo tiền lệ cho các Hội Trưởng tiếp theo, còn em nếu vẫn được tín nhiệm và còn khả năng thì chỉ được quay trở lại vào 1 năm sau nữa.
Em đưa điều kiện này vì em muốn công việc Hội Trưởng trở thành một công việc kỹ thuật, một người có trách nhiệm là có thể làm được. Và việc thay đổi ê kíp điều hành sẽ luôn mang đến một không khí mới cho mỗi năm.
Ngoài ra, các bác giúp em trong các vấn đề sau:
[UL][*] Bác hcivic tiếp tục cho chúng em lấy cà phê Góc Phố làm trụ sở, nếu bác không bán cà phê nữa thì chúng em cũng sẽ tụ tập tại quán gần nhà bác. Bác sẽ vẫn là người liên lạc trong xóm.
[*] Trong các bác Tuanferrary; X108; Mêxe_Sốmột; phitrau; songnguyen chọn ra 2 Hội Phó.
[*] Bác Mebca chịu khó lên làm Hội Phó giúp em phát triển khu vực phía Bắc.
[*] Bác B2 mới ra trường cũng hy sinh vì em mà gánh vai trò Hội Phó khu vực miền Tây.
[*] Kiện toàn chi nhánh XNL Nha Trang; Quảng Ngãi. Tìm cách thành lập chi nhánh Đà Nẵng.
[/UL] Vấn đề Hội Phó, còn phụ thuộc vào Ban Điều hành OS, đề nghị các bác lên tiếng để BĐH dễ thông qua. Ngoài ra, các bác mà làm Hội Phó thì thông củm cho em vì em chỉ giỏi nói chứ không giỏi làm, chắc là bị em nhờ làm thay hơi bị nhiều.

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Cho em ngoài lề 1 tí
Đến giờ này, em vẫn mong sẽ không tiếp tục bầu bán gì nữa, tốt nhất chúng ta kết hợp thành một liên minh duy nhất để trình Ban Điều hành OS.
Ngoài ra, nếu em không được tín nhiệm, em ủng hộ hoàn toàn Hội Trưởng mới, nếu mời em làm Hội Phó thì em sẽ cố gắng (thí dụ tuanfe hoặc X108 làm Hội Trưởng thì em sẽ nhận lới ngay), nếu không mời thì em kiên quyết không nhận lời.
@help: bác kỳ quá, rất xấu chai mới đúng. Em là thân trai trời bắt xí.

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53

bác Tuonglahay!

Hạng D
3/7/04
2.051
826
113
Cù Lao Ông Chưởng

đối với em bác nào làm HT cũng xứng đáng cả - riêng các bác Hcivic , Kitty - em cũng vẩn tôn trọng các bác như ngày nào - miển sao xnl bất diệt là em mừng rồi -
Hay đây là lí do để năm nay chúng ta làm sinh nhật XNL cho to vậy các bác -
đề nghị Tân Hội Trưởng lên kế hoạch OFF rửa Chân - Sanh Nhựt xóm đê ....

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Vậy là đã có 2 bác xung phong ứng cử đảm trách vai trò HT cho Xóm. Xin hoan nghênh 2 bác nhiệt tình! Nhất là bác Tuonglahay đã chuẩn bị hẳn một kế hoạch thành lập ekip điều hành sẵn sàng...Tuy nhiên để đảm bảo tính dân chủ và công bằng thì nhất định chúng ta vẫn phải thông qua thủ tục bầu chọn các bác ah. Cần phải có một sự thống nhất cao trong số thành viên của chi hội ...Sau khi đã cân nhắc và xem xét kỹ lưỡng các đề cử và đặc biệt là 2 trường hợp xung phong ứng cử, tui xin công bố thành phần bầu chọn như sau:
1/. Tuonglahay (ứng cử).
2/. Tuanferarri (ứng cử).
3/. Không Ai Cả (đề cử).
4/. X108 (đề cử).
5/. Help (đề cử).

Các bác sẽ bầu chọn trên mẫu POLL và trong lúc chờ đợi tui tạo nên mẫu Poll để bầu, topic này tạm khóa.

Hạng B2
19/8/09
418
12
18

Chà cái vụ bầu cử điện tử này hay quá. Click 1 cái, thế là xong. Check thử xem phần mềm chạy có tốt K, bấm BACK để quay lại bầu tiếp, nhưng chỉ thấy kết quả thôi. Hoan hô cái vụ bầu cử qua mạng này.

Bữa giờ GauDong bận quá, nên có nghe vụ này mà K có thời gian. Hôm nay mới xem kỹ 3 cái thớt có liên quan để biết “nội tình” XNL và để cẩn trọng làm “nghĩa vụ công dân”.

GauDong nhất trí với ý kiến của một số Bác:

- Vụ OS-XNL-Nha Trang chỉ là “Giọt nước tràn ly”. “Tích lũy về lượng thì biến đổi về chất”. OS-XNL phát triển thêm nhiều thành viên, có thêm nhiều “ấp” ra đời đã chứng tỏ quy luật nói trên. Đây là niềm vui vì chứng tỏ XNL nói riêng và OS nói chung có sức thu hút, ngày càng được nhiều người biết đến và mến mộ tham gia. Theo nguyên tắc của quản lý học; một nhà lãnh đạo không thể “quản “ trực tiếp quá 20 người. Cho nên số người càng đông thì cần phải có thêm nhiều người phó/ trợ lý giúp việc cho mình và chia ra các tổ để tổ trưởng quản lý từng tổ thay mình. XNL có trên 300 thành viên, việc thành lập các “ấp” để AE thuận tiện trong hoạt động và đầm ấm trong sinh hoạt là phù hợp với quy luật và thể hiện sự lớn mạnh của XNL.

- Đồng ý với 1 số Bác: Bầu Hội trưởng rồi Hội trưởng chọn Hội phó tiến cử lên BĐH OS phê duyệt. Hội phó là người ở từng vùng miền như các Bác đã nêu. Bầu cho bác Me_matiz làm Hội phó phụ trách “ấp” Nha Trang. Trên thực tế Me_matiz đã được AE Nha Trang nhất trí bầu làm Trưởng ấp Nha Trang rồi.

- GauDong xin đề nghị với Bác Hội trưởng và các bác Hội phó mới. Bên cạnh các ấp và các Hội phó mới, cũng nên có các tiểu ban và người đứng đầu tiểu ban đó. Các tiểu ban này là cố định hay linh động tùy theo vụ việc. Ví dụ OS-XNL-Nha Trang tổ chức OFF - 04/04/2010 có các tiểu ban:
[link=http://www.otosaigon.com/forum/m1943983-p25.aspx[/url][/link]
Trưởng các tiểu ban phải là người nhiệt tình; năng lực, điều kiện, hoàn cảnh phù hợp với nội dung hoạt động của tiểu ban.
Như vậy công việc sẽ chia ra cho nhiều người cùng làm và "Đông tay thì vỗ nên kêu". Lúc này Hội trưởng không nên "nhúng tay" vào những việc cụ thể mà lập kế hoạch - chương trình chung, phân công công việc và kiểm tra giám sát các Hội phó (Ấp trưởng) - phụ trách theo khu vực, địa bàn và các Trưởng tiểu ban - Phụ trách theo chuyên môn.

To bác Hcivic: GauDong luôn nhớ những lần gặp Bác ở Café GP, những lần trao đổi qua ĐT và trên 4R này. Tham gia vào đây, GauDong mới biết được những đóng góp “chí công vô tư” và không mệt mỏi của Bác cho OS & XNL. Lúc nào GauDong cũng xem Bác như một người anh chân tình. Mong ngày được “tái nạm” với Bác để AE tâm sự và hiểu nhau hơn

Trân trọng.

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Xin cảm ơn những ý kiến đóng góp và tấm thịnh tình của bác GauDong dành cho Xóm và cho HT (cho đến hết tháng 3) nhé! :)
Bác còn nợ anh em một bài viết về chuyến ngao du mua sắm đồ cho bà V2 Nissan tại đất Sài Thành thì phải?:p

P/S: Tui cũng luôn mong muốn anh em XNL trên khắp mọi miền đất nước có điều kiện gặp gỡ giao lưu và thư giãn vui vẻ với nhau. Tuy nhiên trong "vụ" Nha Trang thì tui chỉ muốn nhắc các bác cách gọi của hội mình cho đúng và một số hình thức-nội dung sinh hoạt cho phù hợp như logo-đồng phục. Các bác thấy đó, chỉ sau 2 ngày các bác thành lập topic OS.XNL-NHA TRANG là tui đã cảm nhận được sức nóng của các bác và cho topic lên trên đầu trang giống như các bác Hà Nội...Và đó là sự ưu tiên và khích lệ, mong các bác hiểu cho!:)
Bác HT-HP mới sau này được vào phòng VIP và phòng họp HT-HP sẽ hiểu rõ hơn về hành động cua tui trong "vụ" này là đúng hay sai...Phần việc tiếp theo là của các bác HT-HP mới. Chúc cho Xóm mình luôn đoàn kết thân ái và phát triển vững bền!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Chào các bác
Từ ngày đầu hocap là thành viên xóm nhà lá và xin đi theo đoàn đi lên BMT ngày 30.04 năm truớc
Tuy rằng không tham dự trọn vẹn , chĩ gặp dc mợ Tài và bác Tuởng là hay nhưng sự nhiệt tình chào đón nồng nhiệt và thân thiện các bác đã làm hocap thấy ấm áp .Đúng là nhà lá đơn sơ tấm lòng rộng mở và mình Và đã quyết định gắn bó với 4r os từ lúc đó .
Bữa truớc giờ mình im lặng theo dõi các topic của các bác về bầu HT HP .. mình cảm thấy chạnh lòng ,Chẳng hiểu tại sao lại như thế , tuy chưa gặp và dc nói chuyện với bác Hcivic lần nào nhưng thiện cảm về một HT nhiệt tình chân thành và rất nổ lực bằng tấm lòng của Bác H civic . Là một thành viên XNL hocap xin cảm ơn bác HCivic về những gì bác đã xây dựng cho chi hội này .
Chi hội của XNL có tuôi Trung bình cao hơn các chi hội khác nên việc lãnh đạo dẫn dắt và cách đi offline cũng khác rất nhềiu với các chi hội khác . Chưa một lần tham gia off xa với các bác nhưng mình yêu quý chi hội XNL và các thành viên trong chi hội này
Và mình cũng vừa làm nhiệm vụ của thành viên XNL rồi . vote bầu HT mới rồi ạ .

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.