Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
Vậy là không bác nào biết rồi. Mua vào giờ là 50-50 thôi. Em chọn giải pháp đứng ngoài vì giờ không còn nhiều tiền để mạo hiểm.

Hạng D
7/5/10
4.666
21.192
113
tphung76 nói:
Có bác nào biết thực sự đã xảy ra chuyện gì với Hoàng Quân không? thấy bảo CT HĐQT đang dính nợ nần nhiều lắm?
Nợ thì bây giờ thằng BĐS nào mà ko có nhiều bác, quan trọng là nó giải quyết như thế nào khi các khoản nợ tới hạn. Theo em nắm được thì nó có thể xoay sở trong thời gian trước mắt.

Hạng C
18/4/11
941
691
108
Một nguyên tắc của chơi CK là thằng nào đang lên thì sẽ lên tiếp, thằng đang xuống thì sẽ xuống tiếp. Xác suất thường là vậy. Dù HQC đã giảm khá sâu, nhưng lấy gì đảm bảo là nó không xuống tiếp. Trong khi cả hai sàn còn vài trăm CP khác. Nên bác nào muốn vào, em nghĩ nên xem xét:

Thứ nhất. Dù bắt đúng đáy, nhưng khả năng nó sẽ chạy bao xa?
Thứ hai. Nếu TT giảm tiếp, HQC có đi ngược được TT kể từ lúc này không?
Thứ ba. Hai sàn có CP nào tốt hơn nó không?

Trả lời được 3 câu hỏi này. Các bác sẽ không còn phân vân nữa. :D

Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
Biết là BDS thì toàn đi vay nợ. Thằng Sông Đà TL còn nợ hơn Hoàng Quân rất nhiều. Nhưng vẫn không hiểu lí do tại sao cổ đông lớn của HQ lại bán đổ bán tháo như vậy. Bán nhiều như vậy không thể là cổ đông nhỏ được.

Hạng D
17/2/11
1.569
3.215
113
vào 1 tẹo HQC rồi, giảm 16 phiên liên tiếp rồi còn gì

Em tình nguyện hi sinh vì HQC trước

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/5/10
4.666
21.192
113
tphung76 nói:
Biết là BDS thì toàn đi vay nợ. Thằng Sông Đà TL còn nợ hơn Hoàng Quân rất nhiều. Nhưng vẫn không hiểu lí do tại sao cổ đông lớn của HQ lại bán đổ bán tháo như vậy. Bán nhiều như vậy không thể là cổ đông nhỏ được.
Em nói nhiều quá thì có khi bị hiểu nhầm PR cho HQC. Em chỉ nhìn trên khía cạnh mua con này bây giờ sẽ ít rủi ro và có cơ hội ăn sóng hồi lại.

Hạng D
7/5/10
4.666
21.192
113
woodknights nói:
vào 1 tẹo HQC rồi, giảm 16 phiên liên tiếp rồi còn gì

Em tình nguyện hi sinh vì HQC trước
Hôm nay em cũng bắt truớc bác rồi :D

Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
Bác CK07 em hiểu mà...Cái forum bé tí tẹo hơn chục người này thì PR được cái gì..chủ yếu là chúng ta chia sẻ thông tin cho nhau thôi mà...