Hạng D
7/5/10
4.666
21.192
113
Một con khác mà em nghĩ sẽ rất ít rủi ro và cơ hội có lời là STB. Các bác xem xét con này nhé

Hạng B2
22/4/11
120
2
18
Một em rớt sàn 15-16 phiên lại trở thành hàng hot thớt này các bác nhỉ!
Em thì đồng quan điểm với bác Redchip

Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
saranghae nói:

Ck là vậy mà bác. Rủi ro càng nhiều thì cơ hội càng lớn..Sự sợ hãi >< lòng tham...

Hạng D
7/5/10
4.666
21.192
113
RedChip nói:
Một nguyên tắc của chơi CK là thằng nào đang lên thì sẽ lên tiếp, thằng đang xuống thì sẽ xuống tiếp. Xác suất thường là vậy. Dù HQC đã giảm khá sâu, nhưng lấy gì đảm bảo là nó không xuống tiếp. Trong khi cả hai sàn còn vài trăm CP khác. Nên bác nào muốn vào, em nghĩ nên xem xét:

Thứ nhất. Dù bắt đúng đáy, nhưng khả năng nó sẽ chạy bao xa?
Thứ hai. Nếu TT giảm tiếp, HQC có đi ngược được TT kể từ lúc này không?
Thứ ba. Hai sàn có CP nào tốt hơn nó không?

Trả lời được 3 câu hỏi này. Các bác sẽ không còn phân vân nữa. :D
Ý của bác Redchip rất tốt nhưng em lại thích đi ngược theo số đông, em nói số đông ở đây là chắc đa số mọi người sẽ suy nghị giống bác Redchip. :D

Hạng D
7/5/10
4.666
21.192
113
tphung76 nói:
saranghae nói:

Ck là vậy mà bác. Rủi ro càng nhiều thì cơ hội càng lớn..Sự sợ hãi >< lòng tham...
Nhưng rủi ro ở mức độ nào đó thôi chứ rủi ro quá thì cũng mệt đó bác.

Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
tietnhanquy nói:
PSG của mợ Đậu hôm nay tăng ngoạn mục quá.

Mấy con PVX đăng kí mua vào hôm nay đều tăng. PVX đang mua vào nhưng rất dễ mai nó lại giảm..

Hạng C
18/4/11
941
691
108
ck07ctm nói:
RedChip nói:
Một nguyên tắc của chơi CK là thằng nào đang lên thì sẽ lên tiếp, thằng đang xuống thì sẽ xuống tiếp. Xác suất thường là vậy. Dù HQC đã giảm khá sâu, nhưng lấy gì đảm bảo là nó không xuống tiếp. Trong khi cả hai sàn còn vài trăm CP khác. Nên bác nào muốn vào, em nghĩ nên xem xét:

Thứ nhất. Dù bắt đúng đáy, nhưng khả năng nó sẽ chạy bao xa?
Thứ hai. Nếu TT giảm tiếp, HQC có đi ngược được TT kể từ lúc này không?
Thứ ba. Hai sàn có CP nào tốt hơn nó không?

Trả lời được 3 câu hỏi này. Các bác sẽ không còn phân vân nữa. :D
Ý của bác Redchip rất tốt nhưng em lại thích đi ngược theo số đông, em nói số đông ở đây là chắc đa số mọi người sẽ suy nghị giống bác Redchip. :D

Em hôm nay rảnh nên vào chia sẻ với mọi người. Mà chia sẻ thì phải chân tình. Nên những gì em nói bác đừng giận nhé.

Ở đây không phải là chuyện đi ngược đám đông hay không, mà là đánh bạc 100%.

Vì thứ nhất, khi CP đó chưa bật lại và tạo đáy, bác sẽ không biết lực cầu ra sao, đội lái muốn gì.

Thứ hai, việc một CP rơi khá lâu thì khả năng nó bật lại là khá cao, vấn đề là làm sao biết được nó bật bao lâu? ( Em nhớ đã có lần minh họa một chiêu trong bí kíp bác Vankhanhktpn đã từng post trong DD này bằng VE9, AAA, sau này là ASM, khi mà CP rơi liên tục, bật lên, mọi người xông vào bắt đáy, và nó tiếp tục rơi.) 16 hay 17 phiên chẳng có gì quá dài ở TTCK VN, khi mà giá hàng trăm CP trên sàn vẫn thấp hơn nhiều so với giá HQC bây giờ, khi mà không ai biết rất có thể nó đã phá sản với tình hình BDS èo uột và ls ngân hàng cao như hiện nay.

Thứ ba. Một CP không bao giờ quyết định cả một Danh mục. Khi TT lên, em có thể nhìn ra những CP có khả năng tăng 50 -100%. Nhưng nếu thanh khoản của nó không cao, mà TK của em lớn, thì có khi nó chỉ chiếm 1 tỉ lệ rất nhỏ. Vì em không thể ngày nào cũng tranh CE hay mua hầu hết KL giao dịch của nó. Nên em vẫn phải đi tìm những CP khác nữa. Với một TT giá lên còn vậy, thì có đáng phải quan tâm tới 1 CP đang rơi giữa lúc TT lình xình không?

Nên nếu HQC có bật và T+4 về lãi khá thì em chỉ nghĩ đó là sự may mắn thôi. Mà may mắn trên TTCK không phải lúc nào cũng có.:D

Last edited by a moderator: