Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
ck07ctm nói:
duongxua nói:
Em ko rành chứng khoán . Ngày xưa có mua vài ngàn HSG giá 4.0 , có lúc em nó tuột đến 0.8 , nhưng khi em nó lên 5.0 thì bán mất rồi . Còn vài ngàn mấy cái dầu khí thì công ty giờ ko biết tên gì , ở đâu .
Giờ nhìn lại thấy chứng khoán giảm điểm quá xá . giá ca thì thiệt là thơm tho nhưng thị trường thị ảm đạm . Giờ mà mua đầu tư ( em ko biết và cũng ko có thời gian để lướt sóng ) thì có nên ko các bác và con nào đang có tìm năng xin mấy bác chỉ giáo
Nếu chưa có thời gian để theo dõi thị trường thì em nghĩ chưa nên vào. Hoặc bác có thể ủy quyền cho 1 người nào có nhiều thời gian và thông tin thị trường giao dịch giúp bác, bác chỉ theo dõi tài khoản mỗi ngày xem mua bán lời lỗ ra sao thôi. Thị trường luôn tiềm ẩn cơ hội và rủi ro. Trong giai đoạn này thị trường chứng khoán đang ở mức thấp cũng đồng nghĩa với việc cơ hội càng lớn. Chúc bác có quyết định của riêng mình.
Cám ơn bác đã tư vấn . Em tính đầu tư thôi bác trung hạn hoặc dài hạn chứ ko lướt sóng hàng ngày bác à

Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
Nếu em là bác duongxua em sẽ mua độ vài chục ngàn PPC vứt đấy. Giá đã xuống 6.9 rồi kìa...Em sẽ không mua những con Khoáng Sản, CK, hay của các công ty tư nhân...(Vì đã chơi những hàng này bác phải có thời gian bám thị trường)...

Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
Nhớ lại PPC ngày xưa CBCNV nhà máy đã được Ngân Hàng về tận nhà máy cho vay để mua với giá 70k/cp. Những người còn giữ thì giá trị tài sản đã giảm 10 lần...đúng là một thời ngu muội...

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
tphung76 nói:
Nhớ lại PPC ngày xưa CBCNV nhà máy đã được Ngân Hàng về tận nhà máy cho vay để mua với giá 70k/cp. Những người còn giữ thì giá trị tài sản đã giảm 10 lần...đúng là một thời ngu muội...
Hơn nữa chứ sao giảm bí nhiêu. Đã 6 năm rồi ,ko tính VND mất giá mấy trăm % vào sao bác?

Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
vankhanhktpn nói:
tphung76 nói:
Hơn nữa chứ sao giảm bí nhiêu. Đã 6 năm rồi ,ko tính VND mất giá mấy trăm % vào sao bác?

Lần phát hành đầu tiên thì đâu giá nó 1.x thôi bác ạ. Nhưng thời đó có mấy người CBCNV mua đâu - vì thời đó có mấy người "chơi" chứng...đợt 2 mới chết nặng bác ạ. Giá phát hành độ tầm 3x...rồi nó lên 7x, 9x gì đó lúc này mới cuống cuồng vay tiền để mua (sợ không thì nó còn lên nữa)...và rồi khóc tiếng Mán với nhau hết bác ạ...

Năm ngoái năm kia gì đó có tin chia cổ tức 12% gì đó lại hò nhau mua vào toàn giá 19-20 rồi lại chết tập nữa...mua 18 giờ còn 6....Trước đi Airblade giờ đi Wave S...khà khà..

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
ck07ctm nói:
lucsi nói:
ck07ctm nói:
Bác nhìn thấy nó đang tán hàng, em lại nhìn thấy nó đã và đang gom hàng :D

Vậy thì bác là ....lái
Bác lại nói đùa rồi, lái xe thì em còn biết chứ lái mấy cái khác thì em bó tay.

Bác mở thống kê đặt lệnh ra xem. Ngày 15/7; HQC : 1054 lệnh mua khối lượng 2,34 triệu cổ; trung bình 1 lệnh mua 2220 cổ
274 lệnh bán khối lượng 2,04 triệu cổ; trung bình một lệnh bán: 7445 cổ.
Mua nhỏ - bán lớn hehehehe; ai là lái- ai là cừu; ai tán hàng- ai ôm hàng

Coi tiếp phiên 11/7 xem

Còn cú nắm tóc cuối phiên, nếu đặt sàn thì nó sàn thôi
; sao lại đặt sát trần? sao lại nhồi cuối phiên?
Chúc các bác vui với 2 anh Tiến sĩ văn bằng lụi

Hạng B1
4/7/11
66
0
0
duongxua nói:
ck07ctm nói:
duongxua nói:
Em ko rành chứng khoán . Ngày xưa có mua vài ngàn HSG giá 4.0 , có lúc em nó tuột đến 0.8 , nhưng khi em nó lên 5.0 thì bán mất rồi . Còn vài ngàn mấy cái dầu khí thì công ty giờ ko biết tên gì , ở đâu .
Giờ nhìn lại thấy chứng khoán giảm điểm quá xá . giá ca thì thiệt là thơm tho nhưng thị trường thị ảm đạm . Giờ mà mua đầu tư ( em ko biết và cũng ko có thời gian để lướt sóng ) thì có nên ko các bác và con nào đang có tìm năng xin mấy bác chỉ giáo
Nếu chưa có thời gian để theo dõi thị trường thì em nghĩ chưa nên vào. Hoặc bác có thể ủy quyền cho 1 người nào có nhiều thời gian và thông tin thị trường giao dịch giúp bác, bác chỉ theo dõi tài khoản mỗi ngày xem mua bán lời lỗ ra sao thôi. Thị trường luôn tiềm ẩn cơ hội và rủi ro. Trong giai đoạn này thị trường chứng khoán đang ở mức thấp cũng đồng nghĩa với việc cơ hội càng lớn. Chúc bác có quyết định của riêng mình.
Cám ơn bác đã tư vấn . Em tính đầu tư thôi bác trung hạn hoặc dài hạn chứ ko lướt sóng hàng ngày bác à
Đầu tư trung hoặc dài hạn thì chú ý mấy em ngân hàng đó bác. :D NH làm ăn dù lạm phát hay ko lạm phát thì em thấy cũng lời nhiều nhất, sau đó là cao su, rồi cafe, thủy sản, thực phẩm, dược...

Hạng D
7/5/10
4.666
21.192
113
lucsi nói:
ck07ctm nói:
lucsi nói:
ck07ctm nói:
Bác nhìn thấy nó đang tán hàng, em lại nhìn thấy nó đã và đang gom hàng :D

Vậy thì bác là ....lái
Bác lại nói đùa rồi, lái xe thì em còn biết chứ lái mấy cái khác thì em bó tay.

Bác mở thống kê đặt lệnh ra xem. Ngày 15/7; HQC : 1054 lệnh mua khối lượng 2,34 triệu cổ; trung bình 1 lệnh mua 2220 cổ
274 lệnh bán khối lượng 2,04 triệu cổ; trung bình một lệnh bán: 7445 cổ.
Mua nhỏ - bán lớn hehehehe; ai là lái- ai là cừu; ai tán hàng- ai ôm hàng

Coi tiếp phiên 11/7 xem

Còn cú nắm tóc cuối phiên, nếu đặt sàn thì nó sàn thôi
; sao lại đặt sát trần? sao lại nhồi cuối phiên?
Chúc các bác vui với 2 anh Tiến sĩ văn bằng lụi
Khi nào có dịp làm vài lon beer với bác 1 cái nhé

Hạng D
7/5/10
4.666
21.192
113
vinacafe nói:
duongxua nói:
ck07ctm nói:
duongxua nói:
Đầu tư trung hoặc dài hạn thì chú ý mấy em ngân hàng đó bác. :D NH làm ăn dù lạm phát hay ko lạm phát thì em thấy cũng lời nhiều nhất, sau đó là cao su, rồi cafe, thủy sản, thực phẩm, dược...
Nhìn nick của bác em đoán bác ở biên hòa phải ko hoặc làm ở chứng khoán Bản Việt, em cũng ở gần khu vực nhà máy vinacafe dưới biên hòa.