Tư Vấn Chia Sẻ Thắng dĩa sau của Vios

Tập Lái
31/8/06
15
0
1
chào các bác,

em mua lại chiếc Vios đời 2004 màu vàng, em thường thấy thắng sau của Vios là tang trống, còn xe em là thắng dĩa.

Cho em hỏi có phải chủ trước đã thay lại không, hay là nguyên thủy xe Vios của em nó như vậy?

Nếu thay lại thì khi đi kiểm định có phải làm lại như cũ hay để thắng dĩa vẫn Ok, vì em nghĩ thắng dĩa thì phải chất lượng hơn Tang trống chứ ạ.

Cảm ơn các bác

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam
RE: Thắng dĩa sau của Vios

Xe VIOS có 2 loại trong đó có 1 loại cả trước sau đều là phanh đĩa nên dại gì đi thay thành phanh tang trống. phanh đĩa có nhiều ưu điểm hơn phanh tang trống nhưng ở phía sau thì hiệu quả không nhiều như lắp ở bánh trước nên ở các loại xe du lịch đời mới thì 100% phanh trước là đĩa còn phanh sau thì ... tùy tiền của bác

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Chắc xe bác đặc biệt mới có 4 phanh đĩa đấy, còn Vios limo bình thường thì 2 phanh trước là phanh đĩa còn phanh sau là tang trống:D

Hạng B1
1/10/05
71
1
8

VIOS có 2 loại LIMO và G, loại LIMO chủ yếu là taxi chạy, máy chỉ có 1.3 và chỉ có 2 phanh đĩa. Loại của bác là VIOS 1.5 G nên có 4 phanh đĩa. Do vậy xe của bác 4 phanh đĩa là nguyên bản, bác không phải lo lắng gì.

Hạng B2

Trích đoạn: luna

chào các bác,

em mua lại chiếc Vios đời 2004 màu vàng, em thường thấy thắng sau của Vios là tang trống, còn xe em là thắng dĩa.

Cho em hỏi có phải chủ trước đã thay lại không, hay là nguyên thủy xe Vios của em nó như vậy?

Nếu thay lại thì khi đi kiểm định có phải làm lại như cũ hay để thắng dĩa vẫn Ok, vì em nghĩ thắng dĩa thì phải chất lượng hơn Tang trống chứ ạ.

Cảm ơn các bác

Em hỏi chút... Bác mua lại giá bao nhiu đấy. Em cũng mới cưới một em. 18 K

Hạng B2
14/9/06
182
0
0
VNN.VN

em thấy vios thắng sau toàn là tang trống, ko phải đĩa. chắc độ lại rùi

Hạng B2
28/11/05
223
4
18
53
Saigon

Vios Limo là loại hay dùng để làm Taxi chỉ có hai thắng đĩa trước , kính hậu chỉnh tay , lên xuống kính cũng quay tay , nhưng máy vẫn là 1.5 . Chắc bác gì ở trên nhớ lộn qua Corolla J ( cũng hay dùng chạy taxi ) máy chỉ có 1.3 .