Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon
Các pác ơi,kg hiểu sao cái thắng xe em nó lại bị vậy nữa??? Em lại chổ bảo trì ở Nguyễn Biểu Q.5 thì nó cũng kg bit luôn nó nói xưa nay chưa có chiếc nào bị vậy hết đó...các pác thấy sao ạ? Kg bit có pác nào bị gióng em kg ạ?(chắc là kg wá...[8|])...vậy có cách nào để khác phục kg các pác giúp em với...xe em đời Aug 2003 nhưng cái thắng nó mới bị xét hồi khoãng Sep 2005 thui...Mong các pác giúp em với em xin cảm ơn:D

Front Left:

Rear Left:

Rear Right:

Front Right:

P/s: Àh các pác ơi,em thấy chổ Nhí Autosport có bán cái bộ chụp thắng hiện BREMBO màu đỏ đẹp lắm em muốn gắng wé nhưng mà nó bảo phải khoan thắng xe để bắt óc vào thì mới gắng được cơ(em kg chiu vì nếu khoan vào thắng xe thì #?%* con xe em hết còn gì nữa:mad:)...kg bit các pác có bit ngoài cách khoan thắng ra còn cach nào để gắng cái miếng ốp thắng đó kg ạ?

Last edited by a moderator:
11/7/05
542
5
0
39
SaiGon
RE: Thắng Xe Em Bị Xét Rui huhuhu...

Bác Hawk mua giấy nhám về , chùi nhẹ cho hết phần xét, rồi bôi chất chống xét vào chổ ấy xem có cải thiện được ko ? nhà em, cửa sắt bị xét em cũng hay làm thế lắm :mad:
Bác sỹ ơi đâu rồi ??? cho Ae thêm kinh nghiệm nhé ! :)

Hạng D
14/6/05
1.590
3.962
113
Đồng Nai

Pác tìm chai WD40 xịt vào là bảo đảm, RP7 mau khô lém. WD40 sẽ tạo 1 lớp bảo vệ lâu dài.

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

kg hiểu sao cái thắng xe em nó lại bị vậy nữa???
Xe bác bị mấy chú chó "đánh dấu" vào rồi. Xe em cũng bị y như thế, em mua 1 cái bàn chải sắt cà sạch rồi sơn lại thôi. Cái đấy nó bằng gang đúc, rỉ sét không ăn thua gì đâu.

Trích đoạn: tommy_hawk
P/s: Àh các pác ơi,em thấy chổ Nhí Autosport có bán cái bộ chụp thắng hiện BREMBO màu đỏ đẹp lắm em muốn gắng wé nhưng mà nó bảo phải khoan thắng xe để bắt óc vào thì mới gắng được cơ(em kg chiu vì nếu khoan vào thắng xe thì #?%* con xe em hết còn gì nữa:mad:)...kg bit các pác có bit ngoài cách khoan thắng ra còn cach nào để gắng cái miếng ốp thắng đó kg ạ?
Brembo là 1 trong những nhãn hiệu hàng đầu thế giới về hệ thống thắng cho xe thể thao cũng như xe đua...và nó rất đắt...nên nếu không độ được hệ thống thắng Brembo thì...đành phải độ chụp thắng có chữ Brembo...kiểu như vụ mấy chú BIM độ M3 á...

Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon

Trích đoạn: kebab

Brembo là 1 trong những nhãn hiệu hàng đầu thế giới về hệ thống thắng cho xe thể thao cũng như xe đua...và nó rất đắt...nên nếu không độ được hệ thống thắng Brembo thì...đành phải độ chụp thắng có chữ Brembo...kiểu như vụ mấy chú BIM độ M3 á...

Dạ đúng rồi đấy pác ạ,em cũng đâu có muốn đua đòi gì đâu(thắng xe BMW mà cũng bài đặt gắng hiệu BREMBO[:'(] nhưng mà vì thắng xe em nó bị xét => xấu wé nên em đành fải làm vậy thôi chứ bit sao giờ;)) ...nhưng mà đau 1 cái là phải khoan lổ vào thắng để bắc óc vô thế mới chít em đó chứ...thắng xe thì chắc chắng là em không chiu cho khoan lổ rồi á...các pác có cách nào khác để gắng cái chụp thắng đó vào xe mà kg cần khoan lỗ kg chỉ em với...em định dùng keo dáng nhưng mà keo thì kg thể chiu nhiệt được(chổ đó nhiệt độ họi bị cao nhé...[8|]) nên mới hỏi xem có pác nào có cao kiến gì kg cho em học hỏi đó mà hêhêhê...:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon

Trích đoạn: nguyengia

Thế Chai RP7 đâu ? Không xịt vào chống sét, mới bị Bác phải xịt liền chứ [8|]
Dạ,em xài cả rồi...hàng cao cấp của SONAX mà còn kg hết đc nứa đấy pác ạ...khổ ghê luôn:(:(:(

Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon

Trích đoạn: secooto

kg hiểu sao cái thắng xe em nó lại bị vậy nữa???
Xe bác bị mấy chú chó "đánh dấu" vào rồi. Xe em cũng bị y như thế, em mua 1 cái bàn chải sắt cà sạch rồi sơn lại thôi. Cái đấy nó bằng gang đúc, rỉ sét không ăn thua gì đâu.
Giả thuyết nầy là kg thể đâu pác ui[8|]...vì mấy chú chó nhà em kg bao giờ "đi công tác" bậy bạ đâu ạ...(bọn chúng học hành cũng chu đáo lắm kg giám "làm:)" bậy đâu pác ạ[8|])

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

bác làm vệ sinh sạch sẽ rồi ra mua chai sơn màu gì bác thích hoặc chai không màu xịt vào cho khỏe