Hạng B2
14/1/13
54
4
8
Nếu v khi đi trong phố thì xe sẽ êm hơn hả ta? vì trong phố máy điện hoạt động chủ yếu
Yên tâm là facelit này sẽ êm vì có cả chống ồn chủ động nữa, hybrid sử dụng thực tế ở điều kiện đi phố phải nói là quá tối ưu

Hạng B1
25/3/14
54
3
8
Bữa đọc bản ở Thái ra mắt thấy option miên man, có cả 8 cảm biến trước sau nữa, mong về VN sẽ có

Hạng C
5/9/13
194
5
18
Em thấy đợt set giá con CR-V hevRS khá ổn, rất vừa miếng so với Sorento và Santa Fe hybrid. Em nghĩ đợt này giá Civic cũng sẽ tốt, đáng mong chờ đó anh
Santafe và sorento hybrid sao so được với cục máy hybrid honda, sorento hybrid có 1 motơ điện với công suất ~60 mã mang tính hỗ trợ, động cơ xăng vận hành là chính. Còn crv nó 2 mơ tơ tới 181 mã, động cơ 2.0 146 mã rồi

Hạng B2
18/6/13
76
4
8
HCM
canho8xdamsen.net
Ưu điểm của hybrid Honda là xe sẽ êm hơn vì hoạt động thuần điện trong nhiều thời gian trong phố, đọc các bài đánh giá crv hybrid trong nhóm là thấy. Động cơ điện 2 mô tơ mã lực cao nên sẽ mạnh hơn

Hạng B1
13/11/13
147
6
18
Hóng bác có mua xe làm review cho anh em, đợt đó e mua về chỉ đổ xăng và chạy. a chưa hiểu xăng lai điện thì cứ tìm hiểu thêm cho an tâm, quan trọng nhất là hệ thống an toàn hiệu quả, động cơ mạnh mẽ đi không bị đuối, lái êm đánh lái chuẩn xác, ôm cua và chuyển làm tốc độ cao mượt không bị sàng lắc. Chúc bác có được chiếc xe iu thích
Thảo luận về Honda Civic mới sắp ra mắt tại VN nào anh em!

Hạng B2
24/5/11
84
4
8
38
nhìn thông số của honda VN demo sơ sơ 200hp, 12 loa bose thì chiếc này đánh vào người mê cảm giác lái rồi

Hạng B2
7/9/14
142
2.726
93
Sài Gòn
Hóng bác có mua xe làm review cho anh em, đợt đó e mua về chỉ đổ xăng và chạy. a chưa hiểu xăng lai điện thì cứ tìm hiểu thêm cho an tâm, quan trọng nhất là hệ thống an toàn hiệu quả, động cơ mạnh mẽ đi không bị đuối, lái êm đánh lái chuẩn xác, ôm cua và chuyển làm tốc độ cao mượt không bị sàng lắc. Chúc bác có được chiếc xe iu thích
View attachment 3192499
cảm ơn bác đã cho lời khuyên, nhìn kiểu dáng đẹp quá

Hạng B1
30/3/14
55
2
8
Bản facelit này xài chung cục máy hybrid với crv nên an tâm, thấy ai mua chiếc crv hev cũng khen kể cả mấy thánh khó tính trên OS. Thời buổi mà ngừi ngừi chuộng gầm cao thì mình nhìn mấy chiếc sedan vẫn chải nước miếng, chưa kể chiếc civic gen mới thiết kế đẹp quá

Hạng C
12/8/16
768
653
93
32
Ở Việt Nam đó giờ mình chưa thấy ai độ công suất cho xe đời mới. Mà chỉ toàn độ cho mấy xe cũ cũ 10-15 năm tuổi. Chắc tâm lý hư thì bỏ =))

Bạn đã độ chiếc xe nào của bạn chưa, xe mua mới nhé .
Người dân sử dụng thì chắc chắn trên 90% ko ai lăn tăn vụ độ công suất
bạn lầm, chỉ cần can thiệp vào lọc gió, đường nạp, đường xả, remap ecu là có thể tăng đến 30% công suất rồi, các bạn đi civic remap rất nhiều đấy.